`

Jump to content

AP ͧ NINJA GAIDEN 2 Ѻ

5 replies to this topic

#1 huang

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 24 May 2010 - 05:26 PM

พอดีเพิ่งจะจบแบบ Acolyte ไปครับ กว่าจะจบได้ yoyo_35.gif

เลยอยากสอบถามเพื่อนๆครับ ว่าพวกที่มันบอกให้ใช้อาวุธแบบเดียวจนจบนี่คือใช้ตั้งแต่เริ่มจนจบเกมส์เลยใช่หรือเป
ล่าครับ [ถ้าใช่นี่ต้องเล่น 8-9รอบเลยนะเนี่ย]
แล้วถ้าสลับไปใช้ธนูหรือชูริเคน มันจะคิดด้วยหรือเปล่า

ในบอร์ดเรามีใครได้ 1000 บ้างแล้วครับ
รบกวนแนะนำทริกเด็ดๆให้หน่อย

ขอบคุณครับ

#2 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 24 May 2010 - 11:00 PM

AP อาวุธเดี่ยว ต้องใช้ตั้งแต่เริ่มขยับตัวได้ด่าน 1 จนจบ เผลอใช้อาวุธอื่นฟันศัตรูแค่ครั้งเดียวแล้วเซฟฟาวล์ทันที โดนมาแล้ว ถ้าได้ AP พอฆ่าบอสใหญ่เสร้จกดเข้าเครดิตมันจะขึ้นทันที ถ้าไม่ขึ้นก้แสดงว่าไปทำอะไรไว้นอกลู่นอกทาง ส่วนอาวุธขว้างต่างๆ ไม่นับใช้อะไรก้ได้ กรณีอย่าง viqoor fang จะใช้กดปุ่มที่พื้นด่าน 10 ไม่ได้แรงไม่พอสามารุเปลี่ยนเอาอาวุะอื่นมาฟาดปุ่มแทนได้ เขาไม่นับฟาวล์ตรงจุดนี้ ลองแล้ว

#3 huang

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 25 May 2010 - 11:05 AM

โอ้ววว ขอบคุณครับ yoyo_41.gif

แบบนี้คงต้องเจอหน้าริวไปอีกหลายรอบ yoyo_05.gif

#4 lovelymarky

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 29 June 2010 - 01:48 AM

ระวังตอนเกมมันบังครับเปลี่ยนอาวุธนะครับ มีอยู่ครั้งนึงมั้ง ดีที่เป็นต้นด่านโหลดใหม่ทันอยู่
กว่าจะเก็บ AP อาวุธครับเล่นกันจนเบื่อหน้าริวเลยล่ะครับ ตอนนี้ผมยังดองค้างไว้ที่ mentor อยู่เลยครับ
เล่นแล้วท้อจริงๆ ค้าง AP อีก 2 อย่างเอง อย่างยากเลยด้วย...^^"

#5 lyraorphee

ѡ§

• High Members

Posted 22 July 2010 - 10:08 AM

คายุที่ Master ด่านสามเปนชาติแล้วครับ

ส่วนใหญ่ตอนนี้ถ้าเล่น ก้อเล่นแต่ Mission Mode มากกว่า

เหอะๆๆ :sleepy:

#6 tkv9999

ѡͩҨ

• Interests:Violence Who I am

Posted 22 April 2012 - 09:39 PM

§ҹǤѺ蹨 Mode ش (ѧҡԺҹҹҡ蹵ͨҡ save ҷ chepter 13) شᴧ Ǫشš 䧤Ѻ ظǨ nippo Ѻ