`

Jump to content

isane ด่าน 5 ตรงที่ปีนบันไดขึ้นไปยิงยานปลาหมึก

• You cannot reply to this topic
11 replies to this topic

#1 zineryl

藍染 惣右介

• DGO Reporter

Posted 28 December 2006 - 02:50 PM

มีเคล้ดลับไหมครับ เล่นคนเดียวยังไงก้ไม่รอดอุตส่าหืบู๊มา 4 ด่าน เรื่องของคือเรามันบอบบางจริงๆโดนไม่กี่ทีตายฝั่งมันอย่างอึดมาก้เยอะกว่าแถมซ้ายขวา
ผมเล่นยังไงก้ไม่รอด ไม่โดนรุมยิงก้มีโดนธนู จะหาคนมาช่อยก้ live ไม่ได้อีกเซ้ง :ohno

#2 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 28 December 2006 - 03:03 PM

แนะนำให้ไปฝั่งขวาครับ แต่ผมยิงไป 3 นาที เกือบจบได้ครั้งเดียวนะ เล่นเป็น 10 ครั้งไม่ผ่าน เลยเลิก insane มาเล่น Hard เสียด่านนี้ไปเลย คุณ ทราย เรียกผมไปช่วยก็ได้ครับ

#3 bank522

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 28 December 2006 - 03:36 PM

:confuse มันคือฉากไหนกันเนี้ยะ...

เอ๋อ..ไม่ทราบว่าระดับ Causual, Hardcore และ..Insane มันจะเหมือนกันไหมอ่ะ...

#4 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 28 December 2006 - 05:05 PM

เรียกผมไปช่วย(ทำให้ลำบากขึ้น)ได้นะครับ อิอิ :aha:

#5 zineryl

藍染 惣右介

Posted 28 December 2006 - 05:37 PM

เรียกผมไปช่วย(ทำให้ลำบากขึ้น)ได้นะครับ อิอิ

:shame แหม๋ คุณ sillycabon ถ่อมตัวไปเปล่า วันนั้น 1-4 ไอ้ข้าง 4 คนยังแพ้คุณคนเดียวเลยมีผมรวมอยู่ด้วยนี่หว่าฝั่งนั้น :ohno

จำได้ว่าเล่นโหมดะรรมดาไอ้ยานปลาหมึกนั้นไม่ค่อยยิงเราเลยนะยิงสวนแบบไม่ต้องหาที่บั
งก้ได้มันไม่ทำไรเลยแต่ isane มาแรงยิงกระจุยอึดกว่าเดิม เราก้บอบบาง 3 นัดก้ตายแล้วมั๊ง แถมมีแผนให้พวกมาด้านข้างยิงธนูพอจริงมันตายปุ๊บโดนธนูอีกฝั่งปักเลย ขนาดผมเลยแบบโดดหนีลงบันไดขึ้นๆลง ยังไม่รอดเลย แต่ดครตฟลุ๊คเลยโยนระเบิดมั่วๆ ลงที่นั่งคนขับพอดีเด๊ะ ตูม

#6 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 28 December 2006 - 05:49 PM

View Postsillycabon, on Dec 28 2006, 05:05 PM, said:

เรียกผมไปช่วย(ทำให้ลำบากขึ้น)ได้นะครับ อิอิ :aha:
อย่าเรียกไปเลยครับ ถ้ายิงเพื่อนกันเองได้จ๊อบมันคงอัดข้างเดียวกัน เหอะๆ ไม่ก้ไปปาระเบิดกวนข้างเดียวกันแหงมๆ อิอิ ล้อเล่ง ทีมเดียวกาน แหะๆ

#7 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 28 December 2006 - 09:43 PM

View Postohnut7, on Dec 28 2006, 05:49 PM, said:

อย่าเรียกไปเลยครับ ถ้ายิงเพื่อนกันเองได้จ๊อบมันคงอัดข้างเดียวกัน เหอะๆ ไม่ก้ไปปาระเบิดกวนข้างเดียวกันแหงมๆ อิอิ ล้อเล่ง ทีมเดียวกาน แหะๆ
พี่นัทเห็นผมเป็นคนยังไง :mad (ก็เป็นหยั่งงั้นแหละครับ) :555

#8 Genocide

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 29 December 2006 - 01:39 AM

เล่นคนเดียวนี่ยากครับที่จะผ่านได้ ขนาดผมเล่นกะคุณมัสแตง ยังตายแล้วตายอีก

#9 kowit_x2

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 December 2006 - 08:25 AM

ผมก็เล่นคนเดียวครับ (พอดีไม่ได้ต่อ Live)

ฉากนี้สำหรับ Insane ผมใช้วิธีแบบปลอดภัยไว้ก่อน
ตอนแรกก็วิ่งไปที่ปินให้เร็วที่สุด ยิงให้ได้มากที่สุด

พอเริ่มไม่ปลอดภัย หรือ มันมาอยู่ ในที่ยิงไม่ถึง ก็หลบไปรอ เงียบๆ อีกด้าน
พอในเริ่ม อยู่ในตำแหน่งที่ยืงได้ ค่อยกลับไปยืงใหม่

ใช้ Long short ส่องก็ได้นะครับ (ยิงไปที่คนขับ)

ผมติดอยู่ที่ RAAM อ่ะครับ ตายจบเบี่อเลย :her

#10 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

• High Royal Executive Members

Posted 30 December 2006 - 04:14 AM

View PostGenocide, on Dec 29 2006, 01:39 AM, said:

เล่นคนเดียวนี่ยากครับที่จะผ่านได้ ขนาดผมเล่นกะคุณมัสแตง ยังตายแล้วตายอีก
ยิ่งตอนช่วงที่ต้องแยกกันไปนะ อู้ว อย่าให้เซดด..

ขอโทษขอโพย กันหย่ายย :555

#11 zineryl

藍染 惣右介

Posted 31 December 2006 - 02:02 PM

เรียบร้อยแล้วครับทีเดียว โง่อยู่ตั้งนานไม่ต้องสนใจปืนซ้ายขวานั้นเลย ใช้ธนูนี่แหละพกขึ้นไป 12 นัดพอหมดหรือดดนมันยิงใกล้ตายหนีลงบันไดเก้บอีก 4 นัดขึ้นไปยิงใหม่ จบ
เหลือ ramm อะใครช่วยหน่อยเหอะไม่ไหว :jark

#12 kowit_x2

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 05 January 2007 - 05:19 PM

มืน่าถึงมี ธนู อยู่ตรง ทางขี้น :mad