`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

§ҹš觢ѹ PS3 Football Competitio...

kie_online's Photo kie_online 23 May 2010

จากกิจกรรมนี้

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=217461

ใครเข้ารอบมารายงานผลกันหน่อย เพราะถ้าเข้าเยอะๆ วันที่แข่งนัดชิงจะได้นัดมิตติ้งกัน yoyo_55.gif

รายชื่อคนเข้ารอบ 64 คนท้าย
สาขาบางใหญ่ : คุณโก้(GOAPOLAR) น้องโบ้(Virus_God) คุณเก่ง(alexlerm)
สาขาลาดพร้าว 1 : น้องปิ๊ก(PaZzyiil) คุณเอก(wailingake4985) คุณเก่ง(thekenggnek1999)
สาขาลาดพร้าว 2 : คุณโค้ก(vitsarut) คุณต้น(shafefever2u) คุณเอก(eucerin)
สาขาอ่อนนุช : ???(Fucka) ???(lovelyTH)
สาขาแจ้งวัฒนะ 1 : คุณเบียร์(cinamone)
สาขาแจ้งวัฒนะ 2 : กี้(kieGP01) น้องบอม(BoMmMoB) น้องชิด น้องเต้
สาขารามอินทรา : คุณเต้

รายชื่อคนเข้ารอบ 32 คนท้าย
วันแรก : Fredericksen , ชิด , เต้ , Genocide
วันสอง : คุณเก่ง(thekenggnek1999) , บุ๊ค (littelman), ปิ๊ก(PaZzyiil) , โค้ก(vitsarut) , เอก(eucerin) , กี้(kieGP01) ,บอม(BoMmMoB) , เต้ , เอ็ม(zorosizz) ,คุณต้น(shafefever2u)

ตกหล่นท่านใดแจ้งด้วยครับ

Edited by kie_online, 12 July 2010 - 11:23 AM.

VirUs_God's Photo VirUs_God 23 May 2010

น้องโบ้ โชคดีอยู่ในสายที่ไม่มีคนเล่นฟีฟ่าเป็น มีแต่เซียนวินนิ่ง กินขนม 3 เกมเป็นแชมป์กลุ่มครับ โดยเกมแรกชนะ 9-1 เกมสองชนะ 2-0 เกมสามชนะ 8-0

yoyo_63.gif เกมสามชนะ 8-0 นัดนี้เพื่อพี่โดยเฉพาะ yoyo_11.gif

ta.en's Photo ta.en 23 May 2010

สุดยอดครับ คนในคลับเรา ได้เข้ารอบไปถึง 2 คน กำลังคิดอยู่ว่าจะมีใครฝ่าดงกระสุนไปแข่งกันมั้ย รายการนี้ yoyo_74.gif

Fucka's Photo Fucka 23 May 2010

ทำไมผมสมัครไปแล้วเค้าไม่ได้เมลตอบกลับมาเลย งง

kie_online's Photo kie_online 23 May 2010

QUOTE(Fucka @ May 23 2010, 09:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไมผมสมัครไปแล้วเค้าไม่ได้เมลตอบกลับมาเลย งง

เค้าจะตอบกลับมา ก่อนวันแข่ง 1-2 วันครับ

ของผมก็เพิ่งได้เมล์ตอบ เย็นวันศุึกร์ที่ผ่านมาเองครับ

ปล. ใครจะไปแข่งลงชื่อ + สาขาไว้ด้วยครับ เพราะเมื่อไปถึงจะได้รวมกลุ่มไปขอให้ทางผู้จัด จัดพวกเราแยกกลุ่มกันครับ จะได้ไม่ต้องเจอกัน ตัดกันเอง yoyo_53.gif

persie's Photo persie 23 May 2010

เกือบโดนเด็กรุ่นลูกเก็บซะแล้วครับ ยังดีใจเย็น กลับโมเมนตั้มเกมส์มาได้แบบเฉียดฉิว
ดูจากรูปตารางแข่งขัน ก่อนมาเจอผม เค้าก็อัดมา 7-0 เท่ากันกับผมเลย ในรอบ2 (เจอเซียนวันนิ่งมาเหมือนกัน555)

จริงๆผมว่า ฝีมือถือว่ายังไม่จัดจ้านมากครับ คนในคลับหลายท่านยังเก่งกว่าเลย แต่อย่างว่าครับ แข่งนัดเดียวห้ามพลาด อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ บวกกับงงบุ่ม เพราะ เครื่องผมโซนไม่เหมือนกัน O X มันสลับกัน ตั้งแผนแทบไม่ทัน
เสียสองลูกแบบไม่น่าเสีย ลูกสองโดนยิงฟรีคิก แต่ ไปโดนผู้เล่นผมเข้าประตู ลูกสอง ปุ่มค้าง แทนที่จะได้ Assiest กลายเป็นส่งย้อนหลัง Assiest ให้เค้าแทนซะงั้น เป็นอยู่หลายครั้งมากในเกมส์
(จริงๆมีเตรียมจอยไปเองแต่ทางผู้จัดคงไม่อย่างยุ่งยาก ทางผมก็เลยเกรงใจ)
แต่ก็มันส์มากครับ ยังดีมาก่อน เลยได้ซ่อมยิงจุดโทษ ไม่งั้นจบแน่ๆครับ เพราะถ้าไม่รู้หลัก ก็ยิงไม่เข้าแน่นอนครับ

เคร่าๆ ก่อนเตะ เราต้องกดเกทพลัง ให้ได้สีเขียว โดยกดครั้งนี้ต้องมีน้ำหนักไปด้วยกันเลย คือกดค้างแปบนึงพรร้อมกับกดทิศทาง แล้ว ปล่อยจอยทันทีก่อนวิ่งไปเตะครับ ไปงั้นมันยิงไปดาวอังคารทันที
แต่ท่ากด ย้ำครั้งื้สอง เบา ทีนึงมันจะ หลอก ไม่ยิงจังหวะแรก แต่อันนี้ผมว่ามันทำมาเท่ๆอะแทบไม่มีผลเพราะ โกลด์ไม่กระโดก่อนแน่ๆ

pphurin's Photo pphurin 23 May 2010

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนด้วยครับ ช่วยกันเชียร์ และมาสอนยิงจุดโทษให้ครับ แต่ยิงไม่เป็นเลยจุดโทษ yoyo_56.gif
โดยรวมสนุกดีครับ แต่ที่นั่งติดจอไปนิด yoyo_11.gif

virus4985's Photo virus4985 24 May 2010

ยังไม่ได้สมัคร สมัครตอนนี้ทันมั้ยครับ

visaisak's Photo visaisak 24 May 2010

สุดยอด ดีใจด้วย av jp สู้ๆๆๆๆ yoyo_08.gif

thekengs's Photo thekengs 24 May 2010

อยากไปแต่มันไกลบ้านเดินทางลำบาก

เอาไว้ไปเจอกันที่ลาดพร้าวนะครับ

ไปเล่นสนุกๆขำๆ ตกรอบก็ไปแข่งอีกที่...ฮ่า

kie_online's Photo kie_online 24 May 2010

QUOTE(virus4985 @ May 24 2010, 12:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังไม่ได้สมัคร สมัครตอนนี้ทันมั้ยครับ

ยังทันครับ สมัครหน้างานก็ทันครับ แต่ให้ชัวร์ก็ลงทะเบียนทางอีเมล์ครับ

ก่อนแข่ง 1-2 วัน ทางผู้จัดจะส่งเมล์คอนเฟริ์มกลับมาครับ

QUOTE(visaisak @ May 24 2010, 04:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดยอด ดีใจด้วย av jp สู้ๆๆๆๆ yoyo_08.gif

ตาเอก ก็เข้ารอบมาให้ได้หล่ะ นัดชิงจะได้ไปมิตติ้งกัน yoyo_55.gif

QUOTE(thekengs @ May 24 2010, 07:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากไปแต่มันไกลบ้านเดินทางลำบาก

เอาไว้ไปเจอกันที่ลาดพร้าวนะครับ

ไปเล่นสนุกๆขำๆ ตกรอบก็ไปแข่งอีกที่...ฮ่า

สู้ๆครับ

thekengs's Photo thekengs 24 May 2010

ถามอะไรหน่อยจ้า....คืออยากรู้ว่าทั้งสองคนที่เข้ารอบใช้ทีมอะไรกันครับ

ตอนนี้ผมลังเลอยู่3-4ทีม อังกฤษ สเปน บราซิล อิตาลี

และส่วนมากคนที่เข้าแข่งใช้ทีมอะไรกันบ้างครับ

visaisak's Photo visaisak 24 May 2010

QUOTE(kie_online @ May 24 2010, 07:14 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ยังทันครับ สมัครหน้างานก็ทันครับ แต่ให้ชัวร์ก็ลงทะเบียนทางอีเมล์ครับ

ก่อนแข่ง 1-2 วัน ทางผู้จัดจะส่งเมล์คอนเฟริ์มกลับมาครับ

ตาเอก ก็เข้ารอบมาให้ได้หล่ะ นัดชิงจะได้ไปมิตติ้งกัน yoyo_55.gif

สู้ๆครับ

ถ้าผมไม่ได้ไปเล่น นัดชิงผมก็ไปดู ไว้นัดกันอีกทีนะป๋า วันไหนจำไม่ได้แล้ว โทรมาเตือนผมด้วย yoyo_56.gif

kie_online's Photo kie_online 24 May 2010

QUOTE(thekengs @ May 24 2010, 01:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามอะไรหน่อยจ้า....คืออยากรู้ว่าทั้งสองคนที่เข้ารอบใช้ทีมอะไรกันครับ

ตอนนี้ผมลังเลอยู่3-4ทีม อังกฤษ สเปน บราซิล อิตาลี

และส่วนมากคนที่เข้าแข่งใช้ทีมอะไรกันบ้างครับ

เท่าที่เห็นก็มีแต่ อังกฤษ สเปน บราซิล และ อาเจนติน่า ส่วน อิตาลี ผมเห็นน้องโบ้เราใช้คนเดียวนะ

ngern's Photo ngern 24 May 2010

เล่าซะเห็นบรรยากาศเลยครับ อยากไปบ้างเหมือนกันครับ แต่งานรัดตัวเหลือเกิน yoyo_33.gif

QUOTE(kie_online @ May 24 2010, 01:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เท่าที่เห็นก็มีแต่ อังกฤษ สเปน บราซิล และ อาเจนติน่า ส่วน อิตาลี ผมเห็นน้องโบ้เราใช้คนเดียวนะ

ผมเลือกไม่ถูกเลยว่าจะใช้ทีมอะไรเล่นดี...ต้องซ้อมๆๆๆๆๆๆๆๆเหลือเวลาอีก1อาทิตย์

เดี๋ยวเจอกันที่ลาดพร้าวครับ

ปล.เค้าเอาสี่คนใช่ป่ะในวันๆนึง(หรือสองคนในสองวัน)

Edited by thekengs, 24 May 2010 - 02:16 PM.

persie's Photo persie 24 May 2010

QUOTE(thekengs @ May 24 2010, 02:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเลือกไม่ถูกเลยว่าจะใช้ทีมอะไรเล่นดี...ต้องซ้อมๆๆๆๆๆๆๆๆเหลือเวลาอีก1อาทิตย์

เดี๋ยวเจอกันที่ลาดพร้าวครับ

ปล.เค้าเอาสี่คนใช่ป่ะในวันๆนึง(หรือสองคนในสองวัน)

สี่คนครับ ทีมไหนก็ได้ครับ สามารถเปลี่ยนได้เรื่อยๆ แต่ถ้าเข้ารอบจะต้องเลือกทีมแล้วห้ามซ้ำกันด้วย
แล้วค่อยมาซ้อมอีกที

http://play3thai.com/forums/index.php?topi...83953#msg483953

เพิ่งรู้มะกี้ว่า คนที่ชนะผม เป็นคนในบอร์ด P3thai ชื่อคุณเก่ง yoyo_53.gif (พอดีเค้าเพิ่งโทรมาขอรูปที่ผมถ่ายไว้)

เสียดายมะวานไม่ได้เข้าไปคุย ไม่งั้นจะขอผู้จัดขอย้ายไปอยู่อีกสาย จะได้ไม่ต้องตัดกันเอง yoyo_81.gif

Edited by kie_online, 24 May 2010 - 02:45 PM.

VirUs_God's Photo VirUs_God 24 May 2010

QUOTE(visaisak @ May 24 2010, 01:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าผมไม่ได้ไปเล่น นัดชิงผมก็ไปดู ไว้นัดกันอีกทีนะป๋า วันไหนจำไม่ได้แล้ว โทรมาเตือนผมด้วย yoyo_56.gif

แค่ไปดูพริตตี้ก็คุ้มแล้ว b6b25dc6.gif ขาวมากมาย มีคนมองด้วยสาย...ใหญ่เลยอะ d16c4689.gif

persie's Photo persie 24 May 2010

โห เพิ่งไปอ่านมา ที่แท้ผมเจอของแข็งนี่เอง เกือบเอาตัวไม่รอด 55