`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

㹴Թᴹ觤Ǻ Red Dead Red...

suphasit's Photo suphasit 23 May 2010

มีใครซื้อม้าตัวละ 750$ บ้างปะครับ พอดีทําม้าที่บอนนี่ไห้มาตกเหวตาย..
อยากรู้ว่ามันเร็ว และอึด สมราคาไหม

morningglory's Photo morningglory 23 May 2010

กำลังหาแผ่นครับไม่พลาดแน่นอน

cobra's Photo cobra 23 May 2010

ผมใช้แต่ม้าตัวขาวที่ไปจับตอนต้น ๆ เกมส์เลยอ่ะครับ ไม่เคยไปหาตัวอื่นเลย ส่วนชุดยังหาเปลี่ยนไม่ได้เลย ใครรู้บอกทีจ้า

Minicooper's Photo Minicooper 23 May 2010

ถามด้วยซิครับ
1.ฆ่าโจรเสร็จ เราไปเอาเงินจากศพ ค่าความดีมันลดด้วยไหมน่ะครับ????
2.มีใครตามหาขุมทรัพย์เจอบ้างหรือยังครับ

ขอบคุณครับ

sirowzkung's Photo sirowzkung 23 May 2010

ใครซื้อ Red Dead Dedemtion Zone 1 มาแล้วบ้างคับ ถามหน่อย

พอดีซื้อมาแล้ว เห็นหน้ากล่องมี sticker แปะไว้ว่า

Playstaion2 Exclusive content included : Solomos's Folly Gang Hideout and Walton Gang Outfit

ผมไม่เห็นมี code อะไรให้ข้างในเลยคับ เพื่อนมี Code อะไรให้โหลดไหมคับผม

Assyfer's Photo Assyfer 23 May 2010

ทำไมเวลาบางคนInviteมาพอเข้าแล้ว ERROR ตลอดเลยล่ะครับ แต่บางคนก็ไม่เป็น
พบบ่อยมากคนเดิมๆด้วย เป็นกันบ้างมั้ยครับ...

suphasit's Photo suphasit 24 May 2010

QUOTE(Minicooper @ May 23 2010, 09:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
1.ฆ่าโจรเสร็จ เราไปเอาเงินจากศพ ค่าความดีมันลดด้วยไหมน่ะครับ????
2.มีใครตามหาขุมทรัพย์เจอบ้างหรือยังครับ

ขอบคุณครับ

1.ไม่ลดครับ

slutgirl's Photo slutgirl 24 May 2010

QUOTE(suphasit @ May 23 2010, 07:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีใครซื้อม้าตัวละ 750$ บ้างปะครับ พอดีทําม้าที่บอนนี่ไห้มาตกเหวตาย..
อยากรู้ว่ามันเร็ว และอึด สมราคาไหม

ม้าเทพมี 3 ตัวครับ ที่เป็น Fast Speed คือม้าสีทอง ม้าสีขาวหน้าสีดำ กับม้าสีดำทั้งตัว
ถ้ามันยังเป็น Not Available แสดงว่าท่านยังจับมันไม่ได้ครับ ถ้ายังจับมันไม่ได้จะซื้อมาใช้ไม่ได้ครับ

ถ้าม้าตาย กดเรียกมันก็ยังมาใหม่นะครับ แต่ไม่ใช่ตัวเดิมแล้ว จะกลายเป็นตัวธรรมดาแทน
เพราะฉะนั้นอย่าไปซื้อมันเลยครับ ซื้อไปเดี๋ยวโดนหมากัดตายก็จบละครับ ทางที่ดีจับเอาดีกว่า

ส่วนตัวผมคิดว่าความเร็วของม้าแต่ละตัวไม่ค่อยต่างกันมากนะครับ ความอึดก็เหมือนกัน โดนหมีตบทีเดียวตายเหมือนกัน

QUOTE(Minicooper @ May 23 2010, 09:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่เกี่ยวครับ มันคือโจร ไม่มีค่าทางกฏหมายครับ

สมบัติผมหาได้ 9 อันแล้วครับ

ขอบคุณครับ

EtanatZ's Photo EtanatZ 24 May 2010

QUOTE(Assyfer @ May 23 2010, 10:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไมเวลาบางคนInviteมาพอเข้าแล้ว ERROR ตลอดเลยล่ะครับ แต่บางคนก็ไม่เป็น
พบบ่อยมากคนเดิมๆด้วย เป็นกันบ้างมั้ยครับ...

ผมเป็นครับ คือไม่ได้จอยแล้ว error นะ แต่พอเข้าไปเล่นได้ประมาณ 10-20 วิ มันจะหลุด บอกการเชื่อมต่อไม่สอดคล้องกับผู้เล่นคนอื่น เดี๋ยวว่าจะกลับไปลองใหม่
เซ็งเป็ด

EtanatZ's Photo EtanatZ 24 May 2010

ว่าแต่มันออนไลน์จอยกับฝรั่งยังไงอะครับ ผมหาห้องฟรีโรมไม่เจอใครเลยสักคน quick match ก็ไม่เจอใครเลยสักคน ถ้าหาห้องยากแบบนี้ผมว่ามันไม่ค่อยเวิร์คนะ

Minicooper's Photo Minicooper 24 May 2010

ขอบคุณมากครับ คุณsuphasit และคุณ slutgirl

ว่าแต่ขุมทรัพย์นี่หายังไงน่ะครับ (ขออภัยไม่ได้ถามแต่แรก) yoyo_70.gif ขอบคุณมากครับ
ภาคนี้เงินมันจำกัดจริงๆๆ yoyo_32.gif

krt's Photo krt 24 May 2010

QUOTE(EtanatZ @ May 24 2010, 09:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ว่าแต่มันออนไลน์จอยกับฝรั่งยังไงอะครับ ผมหาห้องฟรีโรมไม่เจอใครเลยสักคน quick match ก็ไม่เจอใครเลยสักคน ถ้าหาห้องยากแบบนี้ผมว่ามันไม่ค่อยเวิร์คนะ

เมื่อคืนผม pm ในเกม ชวนเล่นเห็นเงียบๆ ไป เลยไม่ได้ชวนต่อครับ

เมื่อคืนเล่นกัน 5 คน เลิกเอาตอน ตี 3 เพราะ net หลุด lol.gif

QUOTE(krt @ May 24 2010, 10:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืนผม pm ในเกม ชวนเล่นเห็นเงียบๆ ไป เลยไม่ได้ชวนต่อครับ

เมื่อคืนเล่นกัน 5 คน เลิกเอาตอน ตี 3 เพราะ net หลุด lol.gif

อ้าวหรอครับ ไว้คราวหน้าแล้วกันนะครับ ว่าแต่เล่นด้วยกันมันฮาจริงๆ แก๊งเดียวกันยิงกันเองได้นี่ยิ่งฮา

's Photo 24 May 2010

ใครเล่นติดตรงไหนลองดูกระทู้ guide ที่คุณ auhibs เขียนไว้ หน้าแรกได้เลยครับ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=220039

Daz's Photo Daz 24 May 2010

QUOTE(cobra @ May 23 2010, 08:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมใช้แต่ม้าตัวขาวที่ไปจับตอนต้น ๆ เกมส์เลยอ่ะครับ ไม่เคยไปหาตัวอื่นเลย ส่วนชุดยังหาเปลี่ยนไม่ได้เลย ใครรู้บอกทีจ้า

ชุดต้องทำเควสครับ มันจะมีบอกว่าต้องทำอะไรบ้าง

sano701's Photo sano701 24 May 2010

QUOTE(Minicooper @ May 24 2010, 10:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากครับ คุณsuphasit และคุณ slutgirl

ว่าแต่ขุมทรัพย์นี่หายังไงน่ะครับ (ขออภัยไม่ได้ถามแต่แรก) yoyo_70.gif ขอบคุณมากครับ
ภาคนี้เงินมันจำกัดจริงๆๆ yoyo_32.gif

พยายามยิงHawkอ่ะครับแล้วเก็บขนมันมาขายอันนึงได้ต้อง6$เชียวมันจะมีอยู่ที่นึงที่มีแต่Hawkอ่ะครับ

McGuyver's Photo McGuyver 25 May 2010

QUOTE(Minicooper @ May 24 2010, 10:45 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ลองดูที่นี่ครับ yoyo_01.gif
Treasure Maps

Drunkindonat's Photo Drunkindonat 26 May 2010

QUOTE(Sam_FISher @ May 22 2010, 05:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลงชื่อ Sam_FISher_TH หนุกดีแฮะ

แต่ปุ่มทุเรศมาก ...

จริงครับ ผมเพิ่งเริ่มเล่นเลยงงๆกับปุ่มเล็ง, ยิง, กระโดด,วิ่ง แถม x กับ o ยังสลับกันอีก
น่าจะตั้งปุ่มได้เองนะ หรือมันตั้งได้แต่เราไม่รู้หว่า

itup2u's Photo itup2u 26 May 2010

พวกโจรที่มีค่าหัวนี่หลังจากจัดการมันแล้ว ลูกน้องมันจะตามล่าเราเรื่อยๆ จนเรากลับถึงเมืองเลยเหรอครับ

Minicooper's Photo Minicooper 26 May 2010

QUOTE(itup2u @ May 26 2010, 11:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พวกโจรที่มีค่าหัวนี่หลังจากจัดการมันแล้ว ลูกน้องมันจะตามล่าเราเรื่อยๆ จนเรากลับถึงเมืองเลยเหรอครับ

มันออกมาเรื่อยๆครับ แต่แนะนำให้จับเป็นครับ มัดมันแล้วเอาขึ้นหลังม้ามาด้วย ผมเคยได้คนนึง 650$ อึ้งเลย