`

Jump to content

** มาร่วมสนุกกับรายการพิเศษสำหรับเพื่อนๆ ชาว 360 เท่านั้น เพื่อส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ที่จะมาถึง **

83 replies to this topic

#1 Zard

DGO 2011

• High Royal Executive Members
  • Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 27 December 2006 - 01:57 PM

กฏในการร่วมสนุกสำหรับชาว 360 จาก Maple ครับ

ช่วงเทศกาลปีใหม่ ร้าน Maple ขอจัดกิจกรรม การให้ ส่งความสุขกับเพื่อนๆสมาชิก DGO

กิจกรรมที่ 1 : ส่งความสุขกับเพื่อนเครื่องไฟแดง (error code 0102,0020,0021)

ไปโหวตกันได้ที่นี่ คลิ๊ก --> กิจกรรมที่ 1

กิจกรรมนี้ เพียงแต่เพื่อนๆ ส่งคำอวยพรปีใหม่ (โพสต์เป็นกระทู้ Reply ในกระทู้ที่จัดไว้) ให้กับเพื่อนสมาชิกที่เครื่อง เคยเป็นไฟแดง 3 ดวง
โดย สมาชิกที่โพสต์อวยพร ต้องเป็น สมาชิก ตั้งแต่ นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3 ขึ้นไป (เพื่อกัน การโพสต์ ปั๊ม) และ 1 Register ต่อ 1 คำอวยพรเท่านั้น

ส่วน เพื่อนสมาชิกที่เป็นไฟแดง นั้นจะต้องเป็นสมาชิก ที่เคยโพสต์ แจ้งอาการไฟแดง 3 ดวง มาก่อนวันที่ 25 ธค 49 (ถ้าโพสต์แจ้งหลังจากนี้ไม่นับครับ)
จะเป่าแล้วหาย หรือ ติด water cooler แล้วหายหรือไม่เป็นไร แต่ขอให้ เคยเกิดอาการ ไฟแดง 3 ดวง ตามโคดดังกล่าว
แล้วเคยมาโพสต์ แจ้ง - บอก - ถาม อาการที่ บอร์ด 360 DGO และ
เครื่องนั้นๆ ไม่จำเป็น ต้องเป็นเครือ่งที่ซื้อจาก ร้าน Maple จากที่ไหน ร้านไหนก็ได้

เมื่อสิ้นสุด วันที่ 6 มกราคม ของณ วันมารับของขวัญปีใหม่ ก็ให้นำเฉพาะเครื่องที่มีปัญหา พร้อมกล่อง ไม่รวมอุปกรณ์อื่นๆ
มาแสดงที่ร้าน เพื่อรับเครื่องใหม่ได้เลยครับ (ไม่รวมอุปกรณ์ เฉพาะตัวเครื่อง)
ปีใหม่ จะทำการ เชคดูว่า เพื่อนสมาชิกท่านใด มีคำอวยพร จากชาว DGO เยอะสุด (เชคผลโหวต)
คนนั้น ได้รับ เครือ่ง Xbox360 ตัวใหม่ ไป เลยหนึ่งตัว ( lot 0633 หรือเลขล๊อตมากว่านั้น ตามแต่ที่ร้านจะมีเครื่องใหม่ล่าสุดที่ล๊อตใด )

กิจกรรมที่ 2 : ส่งความสุข ระหว่าง ชาวDGO360 ด้วยกัน

ไปอวยพรกันได้ที่นี่ คลิ๊ก --> กิจกรรมที่ 2

กิจกรรม นี้ง่ายๆ ครับ เพียงแต่เพื่อนๆ โพสต์ กระทู้ อวยพร ส่งความสุข ให้เพื่อนท่านใดก็ได้ ในบอร์ดนี้
(คนที่ โพสต์ และผู้ที่ถูกอวยพรนั้น ต้องเป็น สมาชิก ระดับ นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3 ขึ้นไป )
ในกระทู้ที่จัดไว้
ทาง Maple จะจด เป็นหมายเลขของกระทู้ ไว้ เพื่อทำเป็น หมายเลขสลาก
แล้วทำการจับสลากขึ้นมา ผู้ที่เป็นคน ถูกอวยพรส่งความสุข จะได้รับของขวัญปีใหม่จากร้าน Maple เป็นแผ่นแท้ เกมอะไรก็ได้ ของ Xbox360 1 แผ่น
กำหนดสิ้นสุด การอวยพรปีใหม่ 6 มกราคม ของปีใหม่ ครับ
มีเงื่อนไขเพียงแค่ วันมอบ ของขวัญ คนอวยพร และคนถูกอวยพร ต้องนัดแนะวันมา ให้และรับ ทั้งคู่ ด้วยตัวเอง
มิเช่นนั้นจะทำการ สละสิทธิ์ ให้กับ คู่อื่น
( เช่น A อวยพร B : B ได้รับ ของขวัญ แต่ วันมารับ A ต้องมาให้ B ด้วยตนเอง เพราะกิจกรรม นี้เป็นกิจกรรม " ให้ " เพื่อส่งความสุขครับ)
กิจกรรมนี้ เล่นง่ายๆ แจก 2 รางวัลครับ
กำหนด รับรางวัล ภายในเดือน มกราคม ครับ (ถ้ายังไม่มีเกม โดนใจ ยังรอได้จนถึง สิ้นมกราคม ครับ)

เรื่องของการจับสลาก คงเลือกจะรบกวนทาง Admin มาช่วยจับให้ ( คุณ Zard - คุณ for2s - P'nick - คุณ Ginolaboyz แล้วแต่ว่าท่านใดจะสะดวก
จะขอรบกวน และกันครับ หวังว่า 4 จตุรเทพ เหล่านี้คงมีเวลา ให้รบกวนนะครับ อิอิอิ)
ส่วนวัน เวลา จับ คงแจ้งไว้ในบอร์ด เผื่อเพื่อนในบอร์ดจะได้มาดูเป็น ศักขีพยาน กันครับ (จะได้ไม่มีการบอกว่า ซูเอี๋ยกันครับ )

ท้ายสุดนี้ ทางเรา Maple ขออวยพรปีใหม่ ให้เพื่อนๆ ชาว xbox360 ทุกคนมีเล่นเกมอย่างมีความสุข ปลอดภัยจากไฟแดง ทุกอาการ....
Merry chrismas 'n Happy new year คร๊าาาบบบบ

=====================================================================

เดี๋ยวอีกสักครู่จะเปิดกระทู้เฉพาะกิจ 2 กระทู้ขึ้นมา สำหรับร่วมเล่นเกมตามกติกาด้านบนนะครับ รักใคร ชอบใคร เห็นใจใคร ปิ๊งใคร ก็มาร่วมอวยพรกันตรงนี้ได้เลยนะคร๊าบ

แก้ไขกฏกติการเพิ่มเติมจากกิจกรรมที่ 1 นะครับ
คือจะหาคนที่ได้ผลโหวตเยอะมากที่สุด 4 ลำดับ
และให้ทั้ง 4 คนมาเจอกันในเกมต่อยมวย wii sport ของเครื่อง wii ครับ
ใครได้ที่ 1 ก็จะได้เครื่อง 360 ไปครับ ส่วนอีก 3 ท่านก็จะมีรางวัลปลอบใจเล็กๆ น้อยๆ จากทางร้านครับ

และการที่คุณเต่าต้องการให้สมาชิกที่เข้าร่วมได้นั้นต้องมีระดับ 3 ขึ้นไปนั้น ก็เพราะต้องการสมาชิกที่อยู่ในบอร์ด dgo มานาน และมีส่วนร่วมกับทางบอร์ดมาพอสมควร เรียกว่าเป็นสิทธิ์ในการร่วมกิจกรรมของสมาชิกขาประจำของ DGO จริงๆ ครับ ซึ่งจุดนี้เป็นความต้องการของทางร้าน Maple ครับ

(เดี๋ยวคุณเต่าจ่ายค่าพิมพ์ให้ผมด้วยนะ ผมต้องอู้งานผมเองมาช่วยพิมพ์ให้ อิอิ)

#2 mennie

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 27 December 2006 - 02:06 PM

กิจกรรมนี้ ป๋ามาก :numairu:

#3 StoneRoses

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 December 2006 - 02:07 PM

โอ้ว maple ใจถึงจริงๆ

#4 A-mail

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 27 December 2006 - 02:08 PM

เยี่ยมเลยครับ

- อิอิ พอเดาได้เลยว่าใครน่าจะได้รับ

#5 mennie

เซียนเกม

Posted 27 December 2006 - 02:11 PM

ขอตินิดนึง เกมสองโอเคแต่เกมหนึ่งนี่ถ้าฮั้วกันก็ทำได้นะครับ มันจะไม่แฟร์เอานะ ผมว่าเอาคนที่เคยโพสต์ว่าตัวเองแดงมาจับฉลากกันน่าจะดีกว่านะครับ

#6 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• Interests:PLC

Posted 27 December 2006 - 02:11 PM

อดเลยอะ

#7 snipe

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 27 December 2006 - 02:13 PM

ดีมัก ๆ

#8 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 27 December 2006 - 02:18 PM

View Postmennie, on Dec 27 2006, 02:11 PM, said:

ขอตินิดนึง เกมสองโอเคแต่เกมหนึ่งนี่ถ้าฮั้วกันก็ทำได้นะครับ มันจะไม่แฟร์เอานะ ผมว่าเอาคนที่เคยโพสต์ว่าตัวเองแดงมาจับฉลากกันน่าจะดีกว่านะครับ

โทษทีนะครับ อ่านผิดไปหน่อย นึกว่าเป็นอันที่สอง
ที่คุณพูดมาก็ถูกครับ แต่อย่าเรียกเป็นการฮั้วกันดีกว่า
เพราะแต่ละคนชอบใครก็เลือกกันไป

ผมเห็นคนดังๆ ในบอร์ดก็เจอไฟแดงกันไปเยอะเหมือนกัน
ก็น่าจะขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวของสมาชิกอื่นว่าจะเลือกใคร

งั้นเดี๋ยวผมถามคุณเต่าแปปนึงละกัน เพราะเค้าไม่สะดวกใช้คอมตอนนี้ครับ

#9 DMC

Posted 27 December 2006 - 02:22 PM

น่าสนครับ...ดีจังเยย :aha:

#10 sillycabon

Let's Pl@y H@lo W@rs

Posted 27 December 2006 - 02:23 PM

โห...ใจป้ำมากๆ :ah

#11 Saka

Posted 27 December 2006 - 02:23 PM

กิจกรรมนี้ แม่ปลื้มนะ :explain

#12 kunchan

SKATE

พวกพี่ๆ ที่ไฟแดงมีโอกาสคืนชีพแล้วเย้~

#13 nithi

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 27 December 2006 - 02:25 PM

ยินดีล่วงหน้าด้วยครับ สำหรับคนที่โดนไฟแดง :aha:

จาได้เครื่องใหม่มาเล่นแล้ว :numairu:

#14 kunchan

SKATE

Posted 27 December 2006 - 02:25 PM

ต้องอวยพรคนจริงเขย่าจอแล้ว จะได้เจอตัวจิงซะที

#15 beamnintendo

เทพเกียร์มาจุติ ใครอยากอันเชิญinviteด้วย

Posted 27 December 2006 - 02:26 PM

ดีใจ คนที่มีเครื่องมีปัญหา ไม่ต้องกังวนอีก(ถ้าได้) :shame2

#16 smookybite

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 27 December 2006 - 02:29 PM

ป๋าจิงๆคับ นับถืออๆ แล้วใครจะอวยพรผมนี่

#17 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 27 December 2006 - 02:37 PM

จตุรเทพเลยเหรอครับ....555
ยินดีไปช่วยจับฉลากให้ครับ...

#18 gsamurai

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 27 December 2006 - 02:38 PM

:cry :cry :cry พลังยุทธไม่พออีกล่ะ

#19 cygnus_guy

The Greatest Saint of Ice

Posted 27 December 2006 - 02:39 PM

นัถือความคิดและความใจป้ำ ของร้าน maple จริงๆ ครับ สุดยอดมาก
คนที่มีไฟแดงจะได้มีโอกาสได้เครื่องใหม่ซะที โชคดีเจงๆ :love

#20 somyos

นักเล่นเกมส์ชั้นต็อกต๋อย

Posted 27 December 2006 - 02:40 PM

:numairu: