`

Jump to content

ū Ъ ᡹

40 replies to this topic

#41 FM_Bayern

:)

• High Royal Executive Members

Posted 10 May 2010 - 01:42 PM

ในฐานะแฟนเชลซี ดร๊อกบาเป็นคนนึงที่ทำให้ผมอารมณ์ดี และอารมณ์เสียได้ในแมทช์เดียวกัน บางจังหวะก็ยึกยัก กะโชว์อะไรประมาณนั้น ทั้งๆที่มีทางเลือกอื่นอีกเยอะแยะ ยิงแรงใช่ว่าจะเข้าด้วย

เวลายิงฟรีคิ๊ก คือช่วงเวลาที่ผมอารมณ์เสียที่สุดเลย คือส่วนตัวแล้ว คิดว่าถ้าให้บัลลัค กับแลมพาร์ดยิง จะทำได้ดีกว่ายิงอัดกำแพงไปดื้อๆ ถึงแม้ดร๊อกเองจะเคยยิงเข้าบ้าง แต่ถ้าเทียบกับโอกาสยิงฟรีคิ๊ก ก็นับว่าเปลืองครับ

แต่เมื่อแต่ละแมทช์ผ่านไป เกมจบด้วยรอยยิ้ม มันก็ทำให้ผมมีความสุขครับ แม้ใครจะทำอะไรให้อารมณ์เสียบ้าง แต่มันก็ผ่านไปแล้ว ทุกๆคนคือเชลซี และเป็นทุกสิ่งที่ผมรักครับ