`

Jump to content

Ѵشš׹ Manchester City vs Tottenham Hotspurs

29 replies to this topic

#1 Rob G

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 04 May 2010 - 10:56 AM

นัดนี้จะเป็นการแข่งเพลย์ออฟชิงพื้นที่ ชปล กันแบบกลายๆเลย

4 Tottenham Hotspur แข่ง 36 ชนะ 20 เสมอ 7 แพ้ 9 ได้ 64 เสีย 37 มี 67 แต้ม
5 Manchester City แข่ง 36 ชนะ 18 เสมอ 12 แพ้ 6 ได้ 72 เสีย 43 มี 66 แต้ม

ทั้งสองทีมแทบจะเสมอกันเลยครับ คืนนี้สเปอร์จะต้องไปเยือนซิตี้ในบ้าน ซึ่งผลงานไม่น่าไปเยือนเท่าไหร่ ชนะ 12 เสมอ 4 แพ้ 2 ยิงไป 41 เสียแค่ 19 ขณะที่สเปอร์ไปเยือนเก็บได้แค่ 23 แต้ม ยิงไป 24 เสีย 25 ประตู

แม้จบนัดนี้จะมีนัดสุดท้าย แต่ทั้งสองทีมแลกกันไส้แตกแน่ ถ้าสเปอร์ชนะนัดนี้ทุกอย่างก็จบ ไม่มีอะไรต้องลุ้นอีก ห่าง 4 แต้ม ไปชัวร์ ในขณะที่แมนซิตี้ต้องเก็บชัยนัดนี้ให้ได้ เพื่อแซงขึ้นไปอยู่ที่ 4 นัดหน้าจะได้ง่ายขึ้น เพราะทั้งสองทีมโปรแกรมนัดหน้าก็ชวนเครียดเหมือนกัน แต่ก็น่าจะเก็บ 3 คะแนนได้ทั้งคู่

สเปอร์จะต้องไปเยือน เบิร์นลี่ย์ ส่วนซิตี้ต้องไปเยือน เวสต์แฮม ไม่ง่ายทั้งคู่ แถมการเล่นถ้วยยุโรปก็สำคัญกับทั้งคู่เช่นกันโดยเฉพาะแมนซิตี้ ที่ตอนนี้มีทั้ง เงินทุน ผู้จัดการทีมชั้นยอด ขาดก็แต่โควต้าไปเล่นแชมเปี้ยนลีคที่จะดึงดูดดาวดังให้มาเล่นด้วยนี่ละ เป็นโอกาสอันที่ที่จะถีบตัวเองขึ้นมาเทียบชั้นบิ๊กโฟร์แบบเต็มตัวสักที

นัดนี้สเปอร์คงต้องเล่นแบบรัดกุม อย่างน้อยคือไม่ให้แพ้ แค่เสมอก็ถือว่ากำไรแล้ว ในขณะที่แมนซิตี้ ต้องชนะ สถาณเดียว ไม่งั้นต้องไปลุ้นนัดหน้าอีกรอบ แถมความหวังนัดหน้าคงสู้ทำเองไม่ได้คงต้องดูแทคติกของมันชินี่ว่าจะเปิดเกมรุกยังไงแ
ถมโกเมสก็กำลังเข้าฟอร์มเซฟกระจายอีกด้วย เป็นสถาณการ์ณสร้างแชมป์มากๆครับ

เลือกไม่ถูกเลยครับว่าอยากให้ใครชนะ อยากให้สเปอร์ได้ไป แต่ก็อยากให้แมนซิตี้ไปขนดาวดังมาทุบไอสองทีมหัวตารางบ้างเหมือนกัน เหอๆๆ

#2 xiaxiani

ѡ

Posted 04 May 2010 - 11:04 AM

yoyo_48.gif ถ้าตามความเหมาะสม สเปอร์ไปเด๊วก็ทนแรงเสียดทานไม่ไหวร่วงกลับมา

ถ้าแมนซิได้ไปก็อาจจะเสริมความแข็งแกร่งขึ้นอีกเยอะทำให้พรีเมียร์ลีคสนุกขึ้น

#3 Indyhell

Թ Է!!!!!!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 04 May 2010 - 11:21 AM

หงส์ครับ lol.gif

#4 Zeon

šդѧԭ͡ աԢԵ

• High Royal Executive Members

Posted 04 May 2010 - 11:24 AM

QUOTE(Indyhell @ May 4 2010, 11:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หงส์ครับ lol.gif

ลุงไม่ไป แชมเปี้ยมลีค หรือครับ lol.gif

#5 Kid Blues

ѡ鹤

• Interests:Internet, Game, Multimedia, gadget, Music

Posted 04 May 2010 - 11:31 AM

ผมอยากให้ Tottenham Hotspurs ไปนะถ้วยนี้ เหตุผลก็คืออย่างน้อยมันก็จะยังคงอยู่กับประโยคยอดฮิตที่ว่า "เงินไม่สามารถซื้อความสำเร็จได้เสมอไป"
ซึ่งปัจจุบันน้อยมากที่จะทำได้ เงินเท่านั้นคือพระเจ้า

#6 rainman358

ѡ§

• High Members

Posted 04 May 2010 - 11:34 AM

ผมเชียร์แมนซิตี้ครับ เห็นด้วยกับความคิดที่ว่า ถ้าเสปอร์ไป Ucl อย่างมากก็คงจะจบที่รอบ 16 ทีม แต่แมนซิตี้ผมคิดว่าน่าจะเอาตัวรอดไปถึงรอบรองได้ yoyo_52.gif

#7 cmmman

ѡͩҨ

• Executive Members
  • Interests:xxx ME !

หงส์แช้ม ปีหน้าครับ.. yoyo_33.gif

#8 chaba

¹

• Interests:All Console Football

อยากให้เสปอไปครับ

#9 rainman358

ѡ§

Posted 04 May 2010 - 11:35 AM

แก้ไขข้างบนครับ ให้รอบ 8 ทีมพอ รอบรองน่าจะเวอร์ไป -*- yoyo_04.gif

#10 jaraba

.

Posted 04 May 2010 - 12:33 PM

ผมว่าไก่ดูดีกว่าครับ อีกอย่างไก่ไม่ใช่ทีมจน นะครับ ดูพี่แกซื้อตัวแต่ละปี เยอะนะครับ อยากให้ไก่ไปเพราะเขาสร้างทีมมาค่อนข้างนานไม่เหมือนเรือโผล่มา ตูมตูม แต่ถ้าคิดอีกแง่ถ้าเรือได้ไปล่ะก็ปีหน้า ผู้เล่นไหม่น่าจะ มีตัวดังดัง เพียบ

#11 hysteriar

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 04 May 2010 - 01:32 PM

ผมเชียร์ไก่ อยากเห็น สเปอร์ ใน ชปล.

#12 sttail

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 04 May 2010 - 01:55 PM

คืนพรุ่งนี้ไม่ใช่หรือครับ

#13 b11901b

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 04 May 2010 - 02:12 PM

อยากเห็นแมนซิ มากกว่าครับเพราะซีซันหน้าคงผ่าทีมใหม่อีกเผื่อทำสะใ้^^

สเปอร์ผมว่าก็เก่งน่ะปีนี้แต่ด้วยทีมขนาดนี้ผมว่ายังเล็กไปต้องซื้อเพิ่มอีกพอสมควร

และที่สำคัญห้ามขายออกไม่งั้นเหนื่อย

#14 Rob G

ѡ鹤

Posted 04 May 2010 - 02:39 PM

QUOTE(sttail @ May 4 2010, 01:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คืนพรุ่งนี้ไม่ใช่หรือครับ

ผมดูใน SS เห็นเค้าเขียน 2:00 พุธที่ 5 นิครับ หมายความว่าไงหว่า

#15 jaraba

.

Posted 04 May 2010 - 03:48 PM

QUOTE(Rob G @ May 4 2010, 02:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมดูใน SS เห็นเค้าเขียน 2:00 พุธที่ 5 นิครับ หมายความว่าไงหว่า

เช้าวันพฤหัส น่ะครับ ในไทยเราสับสนเรื่องนี้บ่อย

#16 SoVeReign

§Ҵ ............

Posted 04 May 2010 - 03:54 PM

Spur อีกหนึ่งเสียง ชอบจ่าแกทำทีม ไม่จำเป็นต้องเป็นเจ้าบุญทุ่มถึงจะประสบความสำเร็จ

#17 Deal

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 04 May 2010 - 04:06 PM

ผมเชียร์ไก่ถึงไก่จะชอบเป็นของตายของผีแต่กับทีมอื่นอาจเป็นอีกอย่างก็ได้นะ

#18 blue_key

one of the best in my life

Posted 04 May 2010 - 04:33 PM

แฟนปืนแต่อยากเห็นสเปอร์ไปมากกว่าครับ
เงินซื้อความสำเร็จไม่ได้เสมอไป ชอบแบบนี้มากกว่า

#19 High

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 04 May 2010 - 07:30 PM

QUOTE(jaraba @ May 4 2010, 12:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าไก่ดูดีกว่าครับ อีกอย่างไก่ไม่ใช่ทีมจน นะครับ ดูพี่แกซื้อตัวแต่ละปี เยอะนะครับ อยากให้ไก่ไปเพราะเขาสร้างทีมมาค่อนข้างนานไม่เหมือนเรือโผล่มา ตูมตูม แต่ถ้าคิดอีกแง่ถ้าเรือได้ไปล่ะก็ปีหน้า ผู้เล่นไหม่น่าจะ มีตัวดังดัง เพียบ

แมนซิตี้ดังมานานแล้วนะครับสมัยก่อนนี้เทพมากๆ

แต่พอเปลี่ยนเป็นพรีเมียร์ลีกก็ดันหายไปไหนก็ไม่รู้

และก็เริ่มดังสุดๆในไทยเมื่อ อดีต... เป็นเจ้าของอะนะครับ

โดยตอนที่ดังถือว่าเป็นทีมระดับกลางนะครับไม่ดีเท่าไก่ด้วยซ้ำไปนะครับ

แต่ใครได้ไปก็ไปเถอะขอแค่เล่นให้ดีพออะครับลีกอังกฤษมันจะได้แข่งกับลีกสเปนได้

แต่สนามแมนซิตี้ใหญ่มากอะชอบๆส่วนสนามไก่นี้ายในด้านบนเหมือนมีแรงบันดาลใจ

มาจากเบอร์นาบิว(เบอร์นาบาว์)ของ R.Madrid มี TV เกาะอยู่ระหว่าง 2 ฝากด้านบนขว้างสนาม

เหมือนกันเดะเลย แต่ชอบ Allianz Arena เคยดูในช่อง DISCO. ตอนมันสร้างอะครับ

อลังการดีและตอนกลางคืนอย่างกะเท็ก

นอกเรื่องดีนะผมเนียะ 555+

#20 joah

ͧ SIX PACKS

Posted 04 May 2010 - 07:34 PM

วันพุธไม่ใช่หรอครับ แต่เชียร์ แมนซิตี้