`
←  God of war
Logo
»

ͧ͢ Bug

MomOTaRO's Photo MomOTaRO 01 May 2010

ติดตรงฉาก Judges of the Underworld สู้กับยักษ์ talos ถือฆ้อน เสร็จแล้วลงไปด้านล่าง ใช้ปีกร่อนลงมาจะเจอกล่องพลัง และจะมีถ้ำให้เดินต่อไปแต่ว่า มันเป็นbug ไม่สามารถเดินต่อไปได้เพราะมันมองอะไรข้างหน้าไม่เห็นเลย พอเดินไปก้อเหมือนรู้สึกว่าทางจะขาด ตกลงข้างล่างตาย พอกระโดดแล้วใช้ปีกร่อนก้อตกลงไปตายเช่นกัน ไม่รู้ว่าจะไปทางไหนเพราะเดินกลับมาก้อจะเจอลาวา ไม่มีทางกลับขึ้นมาข้างบน เพื่อนๆช่วยแนะนำทีค่ะว่าจะต้องผ่านยังไง yoyo_33.gif ขอบคุณค่ะ

ขอโทษด้วยค่ะที่ต้องPostนอกกระทู้ GOW3 ที่เปิดไว้ให้นะคะ yoyo_04.gif คืออยากเล่นให้จบๆและขายทิ้งค่ะ มาเจอBugแบบนี้ รีบเล่นรีบขายไม่เก็บดีกว่า yoyo_83.gif
Edited by MomOTaRO, 01 May 2010 - 02:12 PM.

ultimize's Photo ultimize 01 May 2010

ลอง online มี update อะไรมั้ยคับ

Ohm2Call's Photo Ohm2Call 01 May 2010

ไม่แน่ใจว่าตรงไหนเดี๋ยวไปลองหาดูก่อน
แต่ที่ผมเล่นจนจบก็ไม่เจอบั๊คอะไรนะครับ

[~FMT~]'s Photo [~FMT~] 01 May 2010

ที่มันต้องหมุนรูปปั้นของ Hades ให้ส่องไฟเข้าไปในถ้ำเปล่าครับ หรือว่าต้องใช้หัวของ Helios ส่ิองแสง

จริงๆแผ่นแท้แผ่นก็อปถ้ามันมี Bug มันก็เจอเหมือนกันนะครับ ไม่เกี่ยวหรอกว่าเล่นแท้แล้วจะไม่มี bug

kem's Photo kem 01 May 2010

ไม่รู้ว่าจะช่วยได้ไหม
ลองดูลิงค์วิธีผ่านในยูตูบดูครับ

God Of War 3 III Walkthrough Part 9 Judges of the Underworld 1 of 2
http://www.youtube.com/watch?v=L0c1wWX-EY8...feature=related

God Of War 3 III Walkthrough Part 10 Judges of the Underworld 2 of 2
http://www.youtube.com/watch?v=zMNNIJD6pCk...feature=related

blue_key's Photo blue_key 01 May 2010

Bug ไม่เกี่ยวกับแท้หรือก็อปน่ะครับ

Ohm2Call's Photo Ohm2Call 01 May 2010

สงสัยจะเป็นตรงช่วงนี้หรือเปล่าครับ ประมาณนาทีที่ 7:30 น่ะครับ
http://www.youtube.com/watch?v=iOdvmK3g910

แล้วก็อย่างที่หลายท่านว่าล่ะครับแผ่นแท้แผ่นก๊อบก็เจอบั๊คได้เหมือนกัน

joe-limited's Photo joe-limited 01 May 2010

ผมเล่นจบแบบไม่สะดุดเลยนะ

ม่ายเห็นมีบั๊กเลย^^

sax's Photo sax 01 May 2010

ลองโหลดเซฟจากจุดเซฟของตัวเองมาอีกรอบครับ ส่วนมากเกมนี้ออโต้เซฟจะเจอ bug เยอะนะคับ ผมใช้วิธีโหลดจากจุดเซฟที่เราเซฟไว้เองน่ะ จะดีกว่า

yukeeoh's Photo yukeeoh 01 May 2010

ต้องใช้หัวส่องแสงคับ กดชาร์จแล้วจะเห็นทาง แล้วรีบกระโดดข้ามคับ

PSMAN's Photo PSMAN 01 May 2010

"ไม่น่าใช่บัก เพราะมันไม่ยักเจ็บ" (ตามลายเซ็น จขกท. ครับ) 154218d4.gif

ผมว่าไม่น่าใช่นะ เพราะผมก็เคยเป็น มานึกได้ว่าต้องเอาหัวส่อง -*-
Edited by PSMAN, 01 May 2010 - 02:44 PM.

gmz's Photo gmz 01 May 2010

เล่นไป4รอบและ ยังไม่เคยเจอเลยบั๊กเนี่ย

ruto's Photo ruto 01 May 2010

QUOTE(MomOTaRO @ May 1 2010, 11:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ติดตรงฉาก Judges of the Underworld สู้กับยักษ์ talos ถือฆ้อน เสร็จแล้วลงไปด้านล่าง ใช้ปีกร่อนลงมาจะเจอกล่องพลัง และจะมีถ้ำให้เดินต่อไปแต่ว่า มันเป็นbug ไม่สามารถเดินต่อไปได้เพราะมันมองอะไรข้างหน้าไม่เห็นเลย พอเดินไปก้อเหมือนรู้สึกว่าทางจะขาด ตกลงข้างล่างตาย พอกระโดดแล้วใช้ปีกร่อนก้อตกลงไปตายเช่นกัน ไม่รู้ว่าจะไปทางไหนเพราะเดินกลับมาก้อจะเจอลาวา ไม่มีทางกลับขึ้นมาข้างบน เพื่อนๆช่วยแนะนำทีค่ะว่าจะต้องผ่านยังไง yoyo_33.gif ขอบคุณค่ะ

ขอโทษด้วยค่ะที่ต้องPostนอกกระทู้ GOW3 ที่เปิดไว้ให้นะคะ yoyo_04.gif คืออยากเล่นให้จบๆและขายทิ้งค่ะ มาเจอBugแบบนี้ รีบเล่นรีบขายไม่เก็บดีกว่า yoyo_83.gif

ข้างขวามันปีนลงไปได้ หรือเปล่าครับ หรือไม่ลองเดาจากมุมกล้องได้เลยครับ
ผมติดอย่างเดียวกว่าจะผ่านได้ ด่านเจ๊เฮร่านี่แหละ พัซเซิลคิดจนเครียดเลย

runrunx's Photo runrunx 01 May 2010

ต้องใช้หัวส่องแสงคับ กดชาร์จแล้วจะเห็นทาง แล้วรีบกระโดดข้ามคับ

ตามนั้น... ทางมันมืด เพราะเขาให้ใช้ หัวเฮลิออส ส่องแสง ไม่หยั่งงั้จะตกเหวตาย.... ไม่ใชบัคอะไรหรอกนะ

แต่ถ้าเป็น บัคจริงๆ ผมว่า ลอง โหลด เซฟอื่นเล่นใหม่ดูน่าจะหายนะครับ
Edited by runrunx, 01 May 2010 - 04:04 PM.

Kisame's Photo Kisame 01 May 2010

อย่างที่ท่านข้างบนบอกไม่ใช่ บัค ครับ แต่ต้องกดใช้หัวของ แฮฮิลอส แล้วผนังถ้ำจะเปิดไปต่อได้ครับ

Boat...'s Photo Boat... 01 May 2010

ถ้าพูดถึงบัก ก็คงเป็นบัคกระโดด 2 ชั้นไม่ขึ้นมากกว่า

EtanatZ's Photo EtanatZ 01 May 2010

ผมเล่นเกมนี้ไม่เคยเจอบัคครับ ผมว่าลองเปิดยูทูปดูดีกว่าครับ ส่วนจะขายต่อหรือไม่ ผมยังไม่แนะนำให้ขาย เพราะ DLC ใกล้จะมาในเร็วๆ นี้แล้ว ถ้ามันทำออกมาดีแล้วเกิดอยากเล่นก็ต้องไปหาซื้อมาอีกลำบากเปล่าๆ ครับ

Sir Giggs's Photo Sir Giggs 01 May 2010

เคยเปิดหาดูในยูทูปครับ

GOW3 เกมนี้มี Glitch เยอะอยู่พอสมควรครับ

ที่แน่ๆ ถ้วย Hitman ผมก็ใช้เจ้า Glitch เนี่ยแหละครับ

ช่วยได้เยอะ

^ ^

Pongzaa's Photo Pongzaa 01 May 2010

คิดได้ไงครับว่าถ้าเป็นแผ่นแท้จะไม่มีบัค แผ่นก็อปที่มันมีบัคก็เพราะบัคมันติดมากับแผ่นแท้นั่นแหละ ก็อปมาทั้งดุ้นมันก็บัคด้วยกันทั้งดุ้น
เกมส์ที่มีบัคเค้าก็ออกแพทแก้ไขมาทีหลังทุกเกมส์นี่ครับ ส่วนที่คุณติดไปไหนไม่ได้ก็ลองหาวิธีแก้ไขตามที่ท่านอื่นบอกไว้
ผมเล่นจบ สองรอบ ไม่เจอบัคสักรอบ

kua's Photo kua 01 May 2010

ผมก็ลื่นฟืดเลย