`

Jump to content

Xbox New Release ͹Ҥ !!!

107 replies to this topic

#61 noompath

ѡ§

• High Members

Posted 10 May 2010 - 08:51 PM

น่าเล่นทั้งนั้นเลย ครับ

#62 Balloon99

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 20 May 2010 - 04:49 PM

ขอบคุณครับ

#63 konker12

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 20 May 2010 - 11:12 PM

ออกมา จะ ครับหมดแล้ว เดือนนี้ เกม ไม่ดังมากแต่ คุณาพ ทั้งนั้นเลย อิอิ

#64 HOTLINE26

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 26 May 2010 - 10:06 PM

เกมส์ที่ลงมา...ยังไม่ได้เล่นซักเกมส์

#65 Galaxy Exposition

Դ觹ͧ

• High Royal Executive Members

Posted 29 May 2010 - 06:26 PM

APB

สงสัย มันลง 360 ด้วยเหรอครับ เห็นโปรโมทแต่ PC yoyo_48.gif

#66 Mr.Cid

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 29 May 2010 - 08:17 PM

machinima มันบอก Platform: PS3/X360/PC อะครับเฮีย - -*

Edited by Mr.Cid, 29 May 2010 - 08:20 PM.

#67 lovelymarky

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 29 May 2010 - 09:59 PM

ขอบคุณครับที่เอาข่าวมากบอก ดีที่เดือนมิถุนาฯเกม360ไม่ออกเยอะมากนัก เพราะเดือนนี้ออกเยอะมาก เล่นไม่ทันกันเลยที่เดียว
เปลี่ยนเรื่องนิดนึง ผมขออนุญาตเล่าสิ่งที่เจอกับ Clash of the titans นะครับ พอดีพึ่งเล่นจบมา

Clash of the titans สาราพกันตรงๆ ว่าผมเห็นชื่อก็นึกเหยียดๆ ว่าเป็นเกมจากหนังอีกแล้ว
แต่พอได้เอามาลองเล่นจริงๆ เกมนี้ก็หลอกให้ผมเล่นตั้งแต่เมื่อคืนแล้วก็จบมันวันนี้ด้วยเวลารวม 13.57ชั่วโมง
เกมนี้เป็นเกมแอกชั่นที่เดินเรื่องตามหนัง(ฟังมาจาก dev diary นะครับ) เราจะได้เล่นเป็น perseus ที่เดินทางไปแก้แค้นให้กับพ่อแม่ที่ถูกฆ่า

ระบบการต่อสู้ มีการโจมตีเบา หนัก และอาวุธสำรอง ซึ่งอาวุธสำรองจะได้มากจากการยึดเอาจากศัตรู ประมาณว่าตอนใกล้ๆ จะตาย
จะมีบอกให้กด LB เพื่อเข้า QTE เท่ๆให้ดู เราสามารถติดตั้งอาวุธสำรองไว้ได้ 4 อย่าง(d-pad) ทำให้เกมค่อนข้างเร็วและต่อเนื่องมากๆ
ศัตรูบางตัวจะแพ้ทางอาวุธบางอย่าง ก็ต้องปรับใช้ให้เหมาะสม เท่านั้นยังไม่พอ อาวุธสำรองสามารถอัพเกรดได้ด้วยของที่ดรอปจากศัตรูอีก
ซึ่งจะเพิ่มทั้งท่าใหม่ๆ ability ต่างๆ ให้เรา เวลาสู้บอสก็ต้องบริหารพลังให้ดีว่าจะใช้ทำอะไร เก็บไว้เติมพลัง หรือแลกกะบอสแล้วไปลุ้นกด QTE ไม๊
จะเสียอยู่แค่ ผมว่าบอสบางตัวมันก็ไม่ค่อยสุด คือ ออกแบบมาตัวใหญ่อลังการ แต่สู้นิดนึงก็ชนะละ ไม่ต้องหาวิธีให้มากเรื่อง แต่บางตัวไม่น่าจะเก่ง
ดันอึดเว่อร์ รูปแบบการเคลื่อนไหวดูยากมาก

ด่านต่างๆ จะตัดเป็นตอนสั้นๆ เรียก Quest แรกๆ มันก็ดูข้าท่าดีนะครับ แต่นานๆ เข้าผมก็ว่ามันทำให้เกมไม่ค่อยต่อเนื่อง กำลังซัดกับฝูงมอนมาแล้วตัดเข้าหน้าสรุป
แล้วเราก็ต้องคุยรับ Quest แล้วก็วิ่งออกไปสู้ใหม่ นอกจากด่านตามเนื้อเรื่องแล้ว เกมยังมีโหลด challenge ให้เลือกเล่น มีทั้งฆ่าศัตรูให้หมด ฆ่าให้หมดตามเวลา
ฆ่าบอส แข่งใครฆ่าได้มากกว่า ซึ่งด่านที่ว่ามาเป็นการเปิดโอกาสให้เราสามารถกลับไปเก็บของเอามาอัพเกรดวุธสำรองครั
บ ซึ่งบอกตรงๆ ว่ามันเยอะมาก
ขนาดว่าผมก็เล่นด่านแยกไปเยอะ ผมเล่นจบได้แค่ 66% เองครับ
อ้อ..ลืมบอกไปบางด่านมีเพื่อนไปด้วยนะครับ เลือกได้ว่าจะให้ใครไปด้วย ซึ่งเราสามารถกด start ที่จอย2 แล้วเล่นด้วยกันได้เลย เจ๋งดีครับ

กราฟฟิก ก็ดูได้ครับ หน้าตาตัวพระเอก เจ้าหญิง กับไอโอนี่อย่างเหมือน นอกนั้นก็ธรรมดา ศัตรูออกแบบมาให้ดูบุ๊บรู้ปั๊บว่าเป็นอะไร
ตัวนี้ไซครอป ตัวนี้ซัคคูบัส คิเมร่า ใครชอบตำนานเทพเจ้านี่ได้เห็นกันหลายตัวเลยครับ ชอบสุดๆก็เมดูซ่า ผมว่าเป็นบอสที่ดูจริงจังที่สุดละครับ
เรื่องเสียงไม่ขอพูถึงนะครับทีวีที่ใช้ก็ธรรมดา แต่ score ที่บรรเลงก็เข้ากับเกมดีครับ

ส่วนตัวผมว่า clash of the titans ก็เป็นเกมที่มาจากหนังที่เล่นได้สนุกครับ อาจะไม่บู้สะบัดเหมือนอีกเกม(อันนั้นมันเทพเน๊าะ) แต่ก็ไม่แป้กครับ
ถ้าใครชอบเกมแอกชั่น ตำนานเทพเจ้า หรือชอบหนัง ก็น่าจะเล่นได้สนุกครับ

#68 SalamandeI2

~ Once a Gooner Always a Gooner ~

• Interests:Arsenal FC
    Console Game

Posted 30 May 2010 - 02:19 PM

ขอบคุณครับผม

ว่าแต่มีใครลองเล่น plha protocol แล้วมั่งครับ ช่วยรีวิวให้หน่อยครับกำลังลังเล

#69 chanma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 03 June 2010 - 01:19 PM

apb ผมว่ามันลงแต่ pc นา...
ถ้าจะลง xbox 360 ด้วยผมว่าคงไม่ใช่เร็วๆนี้ล่ะ...

#70 tomstar

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 04 June 2010 - 09:16 AM

เดือนนี้เกมน้อยกว่าเดือนก่อน แต่ก็ดี จะได้รีบเคลียร์ที่หมักๆ เอาไว้ให้หมด

#71 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 06 June 2010 - 10:40 AM

yoyo_48.gif ข่าว มอนฮั้น ไม่มีเลยแฮะ เคยออกข่าว จะมาประมาณเดือนนี้นี่นา yoyo_57.gif

#72 2222

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 07 June 2010 - 08:24 AM

มีแต่เกมส์แล่มๆ

#73 eicqx

ѡ¹鹷 1

Posted 01 July 2010 - 01:22 PM

อยากเล่นนารูโต๊ะมากเลย ขอบคุณมากครับผม

#74 SalamandeI2

~ Once a Gooner Always a Gooner ~

• Interests:Arsenal FC
    Console Game

Posted 03 July 2010 - 08:31 PM

โตะน่าเล่นจัง

#75 JackAss

ѡдѺ͡ª鹷 7

Posted 05 July 2010 - 02:02 PM

Quantum Theory เหมือน gow เลยอ่ะ

naruto เท่านั้นที่ผมรอคอย yoyo_04.gif

#76 teeangel

ѡ鹤

Posted 07 July 2010 - 09:37 AM

โดนหลายเรื่องเลยนะเนี่ย ขอบคุณครับ

#77 narissapong

ѡ§

Posted 07 July 2010 - 11:28 PM

ทำไมไม่มี JRPG เลยยยย

อยากได้ JRPG แบบาพสวย เรื่องเศร้า จบแบบพระเอกกลับมาโลกอย่างปลอดัย

แต่ไม่บอกว่ากลับมายังไง ( คุ้น ๆ กันไหม )

#78 9th TEARDROP

¹

•  DGO Blogger

Posted 10 July 2010 - 08:59 AM

ขออนุญาตแนะนำครับ

จขกท อย่าลบข้อมูลเดือนที่แล้วเลยครับ เสียดาย
คนที่ไม่ได้เล่นเกมเร็วทันเดือนต่อเดือนก็เยอะครับ

เผื่อเข้ามาได้ข้อมูลเก่าๆไปด้วยเลย

ขอบคุณครับ

ปล. ว่าแต่สไนเปอ มันออกยังอะ เป็นบอกออกมิย ไม่เห็นมาเลย

#79 Mr.Cid

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 10 July 2010 - 09:28 AM

QUOTE(9th TEARDROP @ Jul 10 2010, 08:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขออนุญาตแนะนำครับ

จขกท อย่าลบข้อมูลเดือนที่แล้วเลยครับ เสียดาย
คนที่ไม่ได้เล่นเกมเร็วทันเดือนต่อเดือนก็เยอะครับ

เผื่อเข้ามาได้ข้อมูลเก่าๆไปด้วยเลย

ขอบคุณครับ

ปล. ว่าแต่สไนเปอ มันออกยังอะ เป็นบอกออกมิย ไม่เห็นมาเลย

ได้ครับผม จะเก็บเดือนเก่าไว้ให้ ย้อนหลัง เก็บเอาไว้เป็น Spoiler ให้นะครับผม ขอบคุณที่แนะนะครับผม

Sniper: Ghost Warrior วันออกมันคอนเฟิร์ม 29 มิย. อะครับ แต่ผมก็ยังไม่เห็นมันออกเลยครับท่าน
เห็นออกแต่ PC อะครับ อยากจะเล่นเหมือนกันเลยครับ

PS. พักนี้ อาจจะอัพเดทช้าหน่อยนะครับ ต้องขออัยด้วยครับผม 875328cc.gif

#80 scout

ѡ

Posted 10 July 2010 - 03:14 PM

น่าเล่นมากมาย