`

Jump to content

ҡѺǤ͹ⴤѺ

31 replies to this topic

#1 jabavork

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 28 April 2010 - 09:59 AM

เวลาเจอคนเล่นแนวคอนโดด้วยกัน แล้วต่างคนต่างไม่บุก บางทีผมยืนดู ต่างคนต่างอยุ่กะมุมจนหมดเวลา ถามความเห็นนะครับว่ารู้สึกยังไง สนุกหรือยังไงครับ ไม่ได้ไรนะอยากถามความเห็น

#2 Friendly

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 28 April 2010 - 10:00 AM

มันเป็นยังไงครับแนวคอนโด
มีคลิปให้ดูมั้ยครับ

#3 jabavork

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 28 April 2010 - 10:01 AM

QUOTE(jabavork @ Apr 28 2010, 09:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เวลาเจอคนเล่นแนวคอนโดด้วยกัน แล้วต่างคนต่างไม่บุก บางทีผมยืนดู ต่างคนต่างอยุ่กะมุมจนหมดเวลา ถามความเห็นนะครับว่ารู้สึกยังไง สนุกหรือยังไงครับ ไม่ได้ไรนะอยากถามความเห็น

คอนโดคือการสร้างบ้านอ่ะครับ เฝ้าบ้านแบบสุดๆ สำหรับคนไม่เข้าใจนะครับ

#4 classic

ԧѹ͹Źҹ鹷ⴹ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 28 April 2010 - 10:28 AM

พูดถึงเกมชกมวย Fight Night หรือฮะ ^^

#5 jabavork

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 28 April 2010 - 10:31 AM

QUOTE(jabavork @ Apr 28 2010, 09:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ลืมอีกแล้ว พูดถึงสตรีทไฟเตอนะครับ

#6 Friendly

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 28 April 2010 - 10:41 AM

ถ้าเจอแนวเฝ้าบ้านก็อัดฮาโด รัวๆ เดี๋ยวมันก็โดดมาเองอ่ะครับ

#7 arterart

Gu Art

• High Royal Executive Members

Posted 28 April 2010 - 11:20 AM

ก้อเข้าไปถลุงมันให้ยับเรยครับ

#8 klang9

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 28 April 2010 - 12:02 PM

ถ้ามีการชิงจังหวะ ก็ไม่เบื่อหนะ ดูเพลิน ๆ แต่ ถ้าถึงขั้น นั่งเฉย ๆ กันคนหละมุม เป็น สิบ ๆ วิ นี่ ก็ ไม่ไหว ๆ

#9 moht

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 28 April 2010 - 12:51 PM

แล้วทำไมไม่บุกไปบ้างละคับ yoyo_48.gif

#10 jabavork

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 28 April 2010 - 01:21 PM

QUOTE(moht @ Apr 28 2010, 12:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วทำไมไม่บุกไปบ้างละคับ yoyo_48.gif

ก็นั่นน่ะสิครับ ผมถึงสงสัยจนบัดนี้

เอ่อผมไม่ได้ถามนะครับว่าทำยังไงเมื่อเจอคอนโด ผมถามว่าคอนโดเจอคอนโด เล่นด้วยกันแล้วรู้สึกไงครับ แบบว่าต่างคนต่างรอให้อีกฝ่ายเข้าหา บางทีผมยืนดูจนหมดเวลาก้มี

#11 lai

ѡͩҨ

Posted 28 April 2010 - 01:35 PM

QUOTE(jabavork @ Apr 28 2010, 01:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็นั่นน่ะสิครับ ผมถึงสงสัยจนบัดนี้

เอ่อผมไม่ได้ถามนะครับว่าทำยังไงเมื่อเจอคอนโด ผมถามว่าคอนโดเจอคอนโด เล่นด้วยกันแล้วรู้สึกไงครับ แบบว่าต่างคนต่างรอให้อีกฝ่ายเข้าหา บางทีผมยืนดูจนหมดเวลาก้มี

เจ้าของกระทู้มาโพสแบบนี้ก็แสดงว่ารู้สึกไม่ชอบอยู่แล้ว คิดซะว่าเล่นกับตัวเองละกัน สนุกมั้ยล่ะ หุหุ yoyo_48.gif

#12 moht

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 28 April 2010 - 01:47 PM

QUOTE(lai @ Apr 28 2010, 01:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ้าของกระทู้มาโพสแบบนี้ก็แสดงว่ารู้สึกไม่ชอบอยู่แล้ว คิดซะว่าเล่นกับตัวเองละกัน สนุกมั้ยล่ะ หุหุ yoyo_48.gif

นั่นนะซิคับ ทำอารัยก็ตามน่าจะมีรูปแบบการทำหลายๆวิธี ถ้าเค้าไม่บุกมาเราก็บุกไปไม่น่าซีเรียสมาก แบบนี้ขึ้นตึกใช้ lift อย่างเดียวทุกวัน เกินวันนึก lift เสียทำไงละเนี่ย yoyo_47.gif

#13 Mohigan

ѡдѺ٧鹷 2

• Play Magazine

Posted 28 April 2010 - 02:28 PM

ไม่รู้สิ ก็เบิ่อมั้งๆ แต่ปกติผมบุกแหลก กับโดนบุกแหลกจนโต้ตอบไม่ได้ซะมากกว่า -*-

#14 bluefox

ѡͩѧ

Posted 28 April 2010 - 02:31 PM

ผมว่าเจ้าของกระทู้ คงหมายถึงเขาดูคนอื่นเล่นกันหนะครับ เขาเลยอยากจะรู้ว่า 2 คนนั้นเขารู้สึกยังไงบ้าง

#15 jabavork

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 28 April 2010 - 03:23 PM

QUOTE(bluefox @ Apr 28 2010, 02:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าเจ้าของกระทู้ คงหมายถึงเขาดูคนอื่นเล่นกันหนะครับ เขาเลยอยากจะรู้ว่า 2 คนนั้นเขารู้สึกยังไงบ้าง

ใช่ครับ

#16 ruto

リリーのアトリエ

Posted 02 May 2010 - 07:10 PM

ุถ้าเล่นแนวคอนโด ต้องเจาะฐานล่าง เวลาเจอ ฮาคาน ผมจะโดนประจำ จึงต้องสวน ด้วย แคมมี่โทมาฮอวค์ (ท่าEX)
พอแก้ได้บ้าง ถ้าเป็นซากุระ ก็แจกฮาโดไปเรื่อย เดี๋ยวก็ลุกมาคุยด้วยเอง
เพิ่งได้ D+ เมื่อวานดีใจมาก หลังจากโดนถลุง อยู่ 3 วัน

#17 davedave

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 08 May 2010 - 05:15 AM

แต่ถ้ามีฝ่ายนึงโดนจนพลังลดไปหน่อย ก็ต้องเริ่มบุกกันแล้วนี่ครับ? อารมณ์ประมาณบอลตาม 1-0 ผมว่าลุ้นดีออก

ไม่เคยเจอประเภทรับสุดๆทั้งคู่จนเสมอซะที

#18 lisp

ѡдѺ٧鹷 1

• Banned

Posted 08 May 2010 - 09:45 AM

ถ้าถามว่ารู้สึกยังไงก้รู้สึกเฉยๆครับ ปรกติ
บางทีอินเตอร์เนทเขาอาจจะมีปัญหาก็ได้

จะว่าไปกระแสของกลุ่มคนบางคนก็แปลก
เคยอ่านตำนานมุซาชิประลองดาบแล้วยืนนิ่งๆสามวันจนสุดท้ายก็เลิกรากันไป
คนมุงมากมายต่างพากันชื่นชมไหมครับ เป็นเรื่องของการวัดใจ
ถือเป็นเทคนิคการต่อสู้ที่คลาสสิกอย่างนึง

ทีนี้ทำไมเราเห็นคนชอบบ่นเรื่องเฝ้าบ้านกันนัก
พวกที่มาบ่นเวลาเจอคนเฝ้าบ้านคือพวกที่ยังมือใหม่ไม่รู้วิธีแก้ครับ
ส่วนไอ้ที่โทษว่าเฝ้าบ้านแล้วสนุกหรือ มันก็คำอ้างเพื่อยั่วยุอีกฝ่ายให้บุกเท่านั้นหละ
คิดๆดูก็เป็นกลยุธการเล่นได้อีกเช่นกัน

#19 Auy

ѡͩѧ

Posted 08 May 2010 - 12:43 PM

เจอบ้านๆ ก็ต้องไล่ขวิดสิครับ ทะลายบ้านได้สะจายยย!!

แต่ถ้าเจอเค้าดักจนหงายเก๋ง ก็ยังสะจายย!! อยู่ดี (ออกแนว... ซาดิสซ์นิดๆ )

ผมไม่บ่นนะ ไครเล่นไงก็เล่นไป ยิกจับ บ้านสุดๆ โดดหนีเป็นลิง ปล่อยแต่พลัง ก็แก้ทางกันไปตามนั้น ครับ 04a97f13.gif

¹

Posted 08 May 2010 - 02:51 PM

สตรีทถ้าเป็นตัวที่เกิดมาเพื่อเฝ้าบ้านนี่เจาะลำบากมากนะครับ ไม่เกี่ยวว่ามือใหม่หาทางแก้ไม่เป็นบุกไม่ดูตาม้าตาเรือนี่โดนสวนชนิดขาดทุนยับเยินเ
ลย เจอบางคนนี่เล่นแบบอย่างกับจะไปชิงแชมป์โลกเดิมพันไว้กับแมทนี้เป็นแสนๆพวกนี้ไม่ใช่
ว่าไม่เก่งนะ คอมโบ100% เฟรมแม่นทุกช๊อตบุกเขาไปมีแต่ตายกับตาย แต่ที่จขกทว่ามาก็เจอในห้างครับ ผมดูแล้วเครียดแทน