`
←  Blue Dragon
Logo
»

ติดตรงด่านที่เข้าต้องเล่นมินิเกมยิงป้อม

omegaohm's Photo omegaohm 25 Dec 2006

ติดตรงด่านที่เข้าต้องเล่นมินิเกมยิงป้อมก่อน
อ่ะครับที่มันอยู่กลางทะเลทางใต้ๆของแผนที่อ่ะครับ
พอถึงชั้น 2 มันผ่านไม่ได้อ่ะครับจะเข้าทางเข้าแล้วถูกวาปกลับมาชั้น 1

omegaohm's Photo omegaohm 25 Dec 2006

ไม่ต้องละครับ ผ่านได้ละ
เผื่อคนที่ไม่รู้
ต้องใช้ตัว มารุมาโร แล้วผ่านเซนเซร์ได้ไม่ถึง5ครั้ง
ก่อนที่จะเข้าไปห้องที่มีลิฟท์จะมีบาเรียร์ 3ขั้น
ใครยังไม่ปลดล๊อคบาเรียร์สีดำก็ไปปลดก่อินนะครับ

ปล.โทดทีครับเปลืองเนื้อที่โดยใช่เหตุ

aiere's Photo aiere 25 Dec 2006

ตรงเกม Shooting ก่อนเข้าถ้าทำลายป้อมปืนได้หมด จะเป็นการปลด Archivement นะ
แต่ถ้าผ่าน+เซฟทับไปแล้ว ... ก็คงต้องเล่นรอบ 2 (ถ้าจะปลด Archivement)

เล่นรอบ 2 แสดงว่าเริ่มเล่นใหม่แต่ของเดิมยังอยู่ได้ใช่ป่าวคับ

aiere's Photo aiere 25 Dec 2006

ไม่ครับ เล่นใหม่ก็ต้องเก็บใหม่หมด ไม่มีการเอาข้อมูลเซฟเก่ามาใช้ต่อเลย (ยกเว้น Archivement ได้แล้วได้เลย)
ไอเทมหาใหม่หมด สมุดภาพมอนสเตอร์ ไอเทม เริ่มจาก 0 ใหม่หมด

omegaohm's Photo omegaohm 27 Dec 2006

T-T ไม่น่าเลยเรารีบเล่นไปหน่อย