`

Jump to content

պػ Crysis Warhead ҧѺ

• You cannot reply to this topic
7 replies to this topic

#1 ~BusteR~

You are not alone.

• High Royal Executive Members
  • Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 24 April 2010 - 07:04 PM

คืออยากจะขอลิงค์หรือถ้าจะกรุณาก็เอามาแปะในนี้ก็จะดีมากครับ

หาในกูเกิ้ลแล้วมีแต่แนะนำคร่าวๆ น่ะครับ ไม่ได้เป็นบทสรุปเต็มๆ น่ะครับ

กรุณาด้วยครับ (หวังว่าคงจะมีคนเล่นสองเกมนี้อยู่นะครับ)

#2 ~Dante~

Kenjiman

• High Royal Executive Members

Posted 24 April 2010 - 08:34 PM

DMC4ที่ผมว่าระเอียดสุดที่หาได้ในเน็ทน่าจะเป็นgconนะครับ
http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...t=3&layout=
Crysis Warhead ผมหาไม่เจอแหะ

จริงๆผมเล่นจบ2ทั้ง2เกมแล้วถ้าติดตรงไหนโพสถามก็ได้ครับเด๋วจะตอบให้

#3 ~BusteR~

Posted 24 April 2010 - 09:08 PM

QUOTE(~Dante~ @ Apr 24 2010, 08:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
DMC4ที่ผมว่าระเอียดสุดที่หาได้ในเน็ทน่าจะเป็นgconนะครับ
http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...t=3&layout=
Crysis Warhead ผมหาไม่เจอแหะ

จริงๆผมเล่นจบ2ทั้ง2เกมแล้วถ้าติดตรงไหนโพสถามก็ได้ครับเด๋วจะตอบให้

lขอบคุณครับผม

คือ Crysis Warhead ผมเล่นติดตรงด่าน Lagoon(ชายหาดน่ะครับ) ด่านที่มีรถถังอยู่คันนึงที่มันคอย
ยิงเราจากระยะไกลน่ะครับ แล้วภาระกิจคือให้ทำลายฐานตรงจุดสีเขียวน่ะครับ ผมเข้าไปแล้วเห็นแล๊ปท๊อป
อยู่ 2-3 ตัวพอเข้าไปดูก็ไม่เห็นมันจะทำอะไรได้น่ะครับ คือจะทำลายอะไรยังไงครับด่านนี้น่ะครับ

#4 ~Dante~

Kenjiman

Posted 24 April 2010 - 09:51 PM

มีรูปไหมครับ

แต่ถ้าทำลายก็เอาพวกRPGหรือระเบิดยิงไปดูครับ

ไม่รู้มีแล้วยังอันนี้คือเปลี่ยนตัวเกมให้เป็นภาษาไทยรวมทั้งบทพูดครับ บังเอิญEAไม่ยอมแปลเขาเลยทำกันเองประชดเลย

ถ้ายังไม่มีลองลงดูนะครับ
http://community.thaiware.com/index.php/to...s-warhead-thai/

#5 ~BusteR~

Posted 25 April 2010 - 12:18 PM

QUOTE(~Dante~ @ Apr 24 2010, 09:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีรูปไหมครับ

แต่ถ้าทำลายก็เอาพวกRPGหรือระเบิดยิงไปดูครับ

ไม่รู้มีแล้วยังอันนี้คือเปลี่ยนตัวเกมให้เป็นภาษาไทยรวมทั้งบทพูดครับ บังเอิญEAไม่ยอมแปลเขาเลยทำกันเองประชดเลย

ถ้ายังไม่มีลองลงดูนะครับ
http://community.thaiware.com/index.php/to...s-warhead-thai/

ขอบคุณครับ คือผมยังไม่ได้RPG อะไรเลยล่ะครับ ด่านนี้ตอนที่ฉากโหลดน่ะครับมันจะเป็นลักษณะ
ชายหาดน่ะครับ แล้วมีเพิงขายของน่ะครับ มีป้ายเขียนว่า Lagoon เป็นด่านต้นๆ เกมครับ ตรงชายหาด
จะมีปูวิ่งเป็นฝูงๆ แล้วในป่าจะมีนกอะไรซักอย่างนี่แหละวิ่งเต็มไปหมด จะมีรถถังอยู่คันนึงวิ่งวนตามถนน
ด้านบนคอยยิงเป็นระยะๆ นะครับ yoyo_63.gif

#6 ZeonmkII

ѡ§

• High Members

Posted 25 April 2010 - 02:09 PM

ใช่ตรง Beach Bar รึเปล่าครับ ต้นๆเกมเลย (ต้นสุดๆ) ที่จะมีเครื่องบินฝ่ายเราทิ้งระเบิดปูพรมให้ด้วย เป้าหมายภารกิจจะอยู่ตรงเกาะเล็กๆกลางน้ำที่คุณว่า ซึ่งตรงนั้นจะมีทหารโรยตัวลงมาจาก ฮ. ด้วย

ถ้าใช่ ก็ง่ายๆเลยครับ "ยิงทุกอย่างที่ขยับได้" ครับ หทารที่โรยตัวลงมา รถถัง ยิงทิ้งทั้งหมดครับ ...สำหรับรถถัง ลองดูตรง Container ด้านซ้ายมือของชายหาดครับ ที่พอเรา ว.คุยกะฐานเสร็จ จะเจอรถจี๊ปลาดตระเวนตรงถนนที่เกมมันออโต้เซฟน่ะครับ จัดการพวกนั้น แล้ววิ่งลงมาด้านล่าง ไปทางซ้ายสุดของหาด จะเจอทหารสองคนยืนเฝ้าตู้ Container ในนั้นจะมีระเบิดต่อต้านรถถังอยู่ (แผ่นๆวงกลมใหญ่ๆ) ผมใช้วิธีล่องหนเข้าไป พอใกล้ๆค่อยโยนระเบิดดักหน้า (เลิกล่องหนก่อนหน้ามันแปปนึง กะให้มันเห็น แล้ววิ่งเข้ามาหาเราด้วย) แต่อย่าโยนไกลไปนะครับ เดี๋ยวมันไม่เหยียบและก็อย่าใกล้ไป เดี๋ยวหนีไม่ทัน หนีไปหลบหลังแผนกั้นถนนอีกฝั่งก็ได้ครับ กันแรงปะทะของระเบิด ตูมเดียวจอดครับ

#7 ~BusteR~

Posted 25 April 2010 - 04:13 PM

QUOTE(ZeonmkII @ Apr 25 2010, 02:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช่ตรง Beach Bar รึเปล่าครับ ต้นๆเกมเลย (ต้นสุดๆ) ที่จะมีเครื่องบินฝ่ายเราทิ้งระเบิดปูพรมให้ด้วย เป้าหมายภารกิจจะอยู่ตรงเกาะเล็กๆกลางน้ำที่คุณว่า ซึ่งตรงนั้นจะมีทหารโรยตัวลงมาจาก ฮ. ด้วย

ถ้าใช่ ก็ง่ายๆเลยครับ "ยิงทุกอย่างที่ขยับได้" ครับ หทารที่โรยตัวลงมา รถถัง ยิงทิ้งทั้งหมดครับ ...สำหรับรถถัง ลองดูตรง Container ด้านซ้ายมือของชายหาดครับ ที่พอเรา ว.คุยกะฐานเสร็จ จะเจอรถจี๊ปลาดตระเวนตรงถนนที่เกมมันออโต้เซฟน่ะครับ จัดการพวกนั้น แล้ววิ่งลงมาด้านล่าง ไปทางซ้ายสุดของหาด จะเจอทหารสองคนยืนเฝ้าตู้ Container ในนั้นจะมีระเบิดต่อต้านรถถังอยู่ (แผ่นๆวงกลมใหญ่ๆ) ผมใช้วิธีล่องหนเข้าไป พอใกล้ๆค่อยโยนระเบิดดักหน้า (เลิกล่องหนก่อนหน้ามันแปปนึง กะให้มันเห็น แล้ววิ่งเข้ามาหาเราด้วย) แต่อย่าโยนไกลไปนะครับ เดี๋ยวมันไม่เหยียบและก็อย่าใกล้ไป เดี๋ยวหนีไม่ทัน หนีไปหลบหลังแผนกั้นถนนอีกฝั่งก็ได้ครับ กันแรงปะทะของระเบิด ตูมเดียวจอดครับ

อ๋อ ไอ้แผ่นกลมที่มีปุ่มแดงอยู่ตรงกลางนี่เป็นระเบิดเหรอครับ คือต้องรอให้มันมาเหยียบใช่มั้ยครับ
มิน่า ผมเขวี้ยงเข้าไปมันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น ขอบคุณมากครับ yoyo_04.gif

#8 ~Dante~

Kenjiman

Posted 25 April 2010 - 05:44 PM

ไปเล่นมาแล้วครับตามด้านบนเลยตรงที่คุณติดมันจะมีสีเขียว2จุดครับ

สีเขียวจุดแรกคือพวกคลังอาวุธมีRPG(มิสไซ)ระเบิดC4ครบเลยครับ

ส่วนสีเขียวจุดที่สองจะเป็นรถถังครับต้องทำลายมันด้วยตามท่านบนว่าเลย