`
←  DGO Photo Club
Logo
»

ѹ ѹ繤Ѥբͧ

pokojung's Photo pokojung 21 Apr 2010

ผมชอบทุกรูปเลยครับ ถ่ายได้สวยมาเลย

ขอภาวนาให้ทุกอย่างจบลงอย่างสงบครับ

ปล. หุๆๆ แถมสีลมคงปลอดขโมยไปพักใหญ่เลยนะเนี่ย เต็มพรึบกันขนาดนั้น

Boat...'s Photo Boat... 21 Apr 2010

ผมชอบทุกรูปเหมือนกันนะ ถ่ายดีมาก

ขอให้เรื่องจบไวไว โดยดีนะ

ปล.ระวังโดนอุ้ม

tvmb's Photo tvmb 21 Apr 2010

เห็นแล้วซึ้งครับ สำหรับ ทหารฯ ของเราครับ

DMC's Photo DMC 22 Apr 2010

ขอบคุณครับสำหรับภาพที่มีความหมายดีๆในตัวเอง ผมยังไม่มีโอกาสได้ไปถ่ายบ้างเลย
อยากไปอยู่เหมือนกัน เป็นกำลังใจให้พี่ๆทหารทุกๆๆคนครับ yoyo_04.gif

akeing's Photo akeing 22 Apr 2010

ไม่ได้ฝักใฝ่ฝ่ายใด

ผมทำงาน ตรงดุสิตเลยครับ ได้ยิน ปลุกระดม ต่างๆนานา เปิดเพลง ยั่วยุ กวนการทำงานมาก...

พี่ที่ขายข้าวอยู่ ตรงแถวดุสิต ก็เจอ พวกเสื้อสีแดง มาขออาบน้ำ ซักผ้า แต่เค้าไม่ให้อ่ะครับ เค้ากลัว คนจะมองร้านเค้า เป็นพวก มีสี...

และพี่เค้าก็ถามคนนั้นกลับว่า มากันยังไงอ่ะ ใครพามา เค้าบอกว่า มีคนเกณฑ์ ให้มา กรุงเทพ บอกมาเที่ยว แล้วให้ตังค์ ด้วย..

มีใครจะไม่เอาหล่ะเนี่ย....

สงสาร คนที่ รพ จุฬา ผู้ป่วย ต่างๆ

และก็ ทหาร ตำรวจ ที่ คอยดูแล พื้นที่ สีลม ครบั

tunnyocto's Photo tunnyocto 23 Apr 2010

ผมทำงานบนสีลมครับ เมื่อวานผมก็ไปสังเกตการณ์แต่ไม่ได้เอากล้องดีๆไปด้วย ใช้ BB ถ่ายก็ภาพไม่ค่อยชัดนัก
ตอนช่วงพักกลางวัน ก็ชวนๆกันไปซื้อเครื่องดื่มเกลือแร่ กาแฟกระป๋อง ไปให้ทหารด้วยเหมือนกัน

วันนี้ตอนเลิกงาน กะว่าจะไปที่แยกศาลาแดงอีก แต่ไม่รู้อะไรมาดลใจให้ไม่ไป กลับมาถึงบ้าน แป๊บเดียวก็มีข่าวระเบิด 5 ลูก (M79) จำนวนผู้บาดเจ็บเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จากข่าวยอดล่าสุดตอนนี้ก็ เสียชีวิต 3 บาดเจ็บอีก 70 ผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตก็อยู่ทางฝั่งสีลมทั้งนั้น ส่วนคนที่ยิง ก็กองกำลังไม่ทราบฝ่ายตามฟอร์ม

พรุ่งนี้ บริษัทประกาศปิดทำการ และยังปิดต่อไปจนกว่าจะมีประกาศอีกครั้ง เมื่อสถานการณ์กลับสู่ปกติ

ลืมคอมเมนท์ไปเลย ว่าถ่ายรูปสวยครับ แต่ละภาพแสดงออกถึงอารมณ์ความรู้สึกของทหารและประชาชนได้อย่างดีเลย