`

Jump to content

ͺ䧨֧ starcraft brood war Ѻ͹Ѻ

2 replies to this topic

#1 zhuang

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 17 April 2010 - 10:00 PM

ผมกับเพื่อนอีกคนอยากจะเล่นดวลกัน(อยู่คนละบ้าน) ใช้แผ่นแท้ทั้งคู่ ผมเน็ตทรู 6 เมก เพื่อน 12 เมก

พอเข้า battle.net เลือกครีเอทชาแนล แล้วก็มองเห็นกัน พอผมครีเอทเกม ถ้าใส่พาสเวิร์ดอีกฝ่ายจะไม่เห็นและหาไม่เจอ เจอแต่ห้องคนอื่นซึ่งเป็นภาษาต่างดาว

แต่ถ้าครีเอทห้องแบบไม่มีพาสเวิร์ดอีกฝ่ายจะมองเห็นแต่พอเลือก join และเลือกห้องแล้วรอสักพักมันจะแจ้ง creator latency too high อะไรสักอย่างตลอด ผลัดกันครีเอทก็เหมือนเดิม

ไม่ทราบต้องทำอย่างไรครับ ลองกันมา 2 ชม. ทั้งวิธีใช้ Battle.net_Gateway_Editor ก็แล้วก็ยังเหมือนเดิม มีครั้งนึงได้คุยกับคนในนั้นเค้าบอกต้อง forwardport ก็ทำไม่เป็นไม่รู้ทำยังไง

รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ T_T

#2 ttcoupe

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 18 April 2010 - 10:15 PM

ไม่รู้จะช่วยได้หรือเปล่านะครับ แต่ผมเคยทำตามในเวป thaicybergames.com ก็เล่นเลยนะ
ลองตามไปดูครับ

#3 mirekavip

ѡͩѧ

• High Members

Posted 19 April 2010 - 06:41 PM

เปิด port ใน router