`

Jump to content

[ʶ] ҹẺ Gaming ˹¤Ѻ

• You cannot reply to this topic
4 replies to this topic

#1 PeanutXL

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 17 April 2010 - 06:20 PM

วันก่อนได้เมาส์ Razer เป็นรุ่น Copperhead ซึ่งมันมี 7ปุ่ม แล้วที่นี่ผมลงโปรแกรมแล้วครับ มันไม่สามารถตั้งให้ปุ่มด้านข้างๆมันเปิด

โปรแกรมต่างๆเลยได้มั้ยครับ เช่นเปิด ไฟร์ฟ๊อกซ์ หรือ โครม เลย เพราะเท่าที่ผมลองหาวิธีแล้วมันตั้งได้แต่ คีย์ต่างๆได้แค่นั้นเองครับ

อ่อ แล้วไอ้ on-the-fly เนี่ยมันคืออะไรหรือครับ เพราะลองเซ็ตดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยอ่ะครับ yoyo_04.gif

#2 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 17 April 2010 - 08:59 PM

QUOTE(PeanutXL @ Apr 17 2010, 06:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันก่อนได้เมาส์ Razer เป็นรุ่น Copperhead ซึ่งมันมี 7ปุ่ม แล้วที่นี่ผมลงโปรแกรมแล้วครับ มันไม่สามารถตั้งให้ปุ่มด้านข้างๆมันเปิด

โปรแกรมต่างๆเลยได้มั้ยครับ เช่นเปิด ไฟร์ฟ๊อกซ์ หรือ โครม เลย เพราะเท่าที่ผมลองหาวิธีแล้วมันตั้งได้แต่ คีย์ต่างๆได้แค่นั้นเองครับ

อ่อ แล้วไอ้ on-the-fly เนี่ยมันคืออะไรหรือครับ เพราะลองเซ็ตดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยอ่ะครับ yoyo_04.gif

เปิดโปรแกรมเลยคิดว่าไม่ได้ครับ - -

on-the-fly Sensitivity คือการปรับ Sensitivity (Mouse DPI) โดยไม่ต้องเข้าไปกำหนดค่าใน Driver ครับ โดยวิธีการใช้คือ

- Map ปุ่มบนเมาส์ปุ่มนึงให้เป็น On-the-fly sensitivity กด OK เพื่อ save ค่าใน Memory ของเมาส์
- กดปุ่ม On-the-fly Sensitivity ค้างไว้ แล้วปรับค่า DPI ของเมาส์ตามใจชอบโดยการใช้ Scroll Wheel ครับ (Imperator และ Mamba ของผมสามารถปรับได้ step ละ 100 DPI จาก 100 - 5600 DPI)

#3 PeanutXL

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 17 April 2010 - 09:15 PM

ว้า! ตอนถามก่อนจะซื้อ พนักงานบอกว่าได้แน่นอน โดนหลอกอีกแล้วผม >< แต่ก็เอาเถอะครับซื้อมาแล้วนี่ อิอิ

เรื่อง on-the-fly ขอบคุณมากเลยครับ กระจ่างเลย ^^ พอใช้ dpi สูงๆแล้วกลับไปใช้ค่าต่ำๆเนี่ยรู้สึกช้าไปทันตาเลย

#4 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 18 April 2010 - 05:37 AM

QUOTE(PeanutXL @ Apr 17 2010, 09:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ว้า! ตอนถามก่อนจะซื้อ พนักงานบอกว่าได้แน่นอน โดนหลอกอีกแล้วผม >< แต่ก็เอาเถอะครับซื้อมาแล้วนี่ อิอิ

เรื่อง on-the-fly ขอบคุณมากเลยครับ กระจ่างเลย ^^ พอใช้ dpi สูงๆแล้วกลับไปใช้ค่าต่ำๆเนี่ยรู้สึกช้าไปทันตาเลย

จริง ๆ แล้วการกดแล้ว run program มันผิดวิสัย mouse น่ะครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าของ Microsoft ทำได้หรือเปล่า

แต่ที่แน่ใจเลยคือ ถ้าเป็น Keyboard เนี่ยได้แน่ ๆ ครับ ยี่ห้ออะไรก็ตามปุ่ม Macro ของมันทำได้ทุกอย่างครับ :D

#5 lekkung

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 08 July 2010 - 12:24 PM

อ้าว นัทลูกสองนี่เอง นึกว่าใคร

ตั้งให้เปิดโปรแกรมน่าจะพอทำได้นะ แต่ต้องกดสองที
ปุ่มแรก set เป็น กดปุ่ม windows+r
ปุ่มที่สองก็พิม path หรือชื่อโปแกรมที่จะรันลงไปเลย map ในปุ่มนี้เลย