`

Jump to content

เคล็ดลับการหาเงินสำหรับผู้เล่นมือใหม่

7 replies to this topic

#1 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 24 December 2006 - 11:13 AM

1. ให้ซื้อเมล็ดของพริก (Chili) สีแดงๆมาครับให้เอามาปลูก
2. ซื้อปุ๋ยสีแดง หรือ ปุ๋ยวิเศษของขอทาน ก็ได้ครับ
3. ให้ใช้ปุ๋ยนีกับพริก 3 ครั้งพริกจะใหญ่ขึ้นมากเลยครับ
4. ขายได้ตามใจชอบเลยครับราคา 400 Chocolate Coins ต่ออันครับ

*ปล. เมล็ดจะเพาะได้ครั้งล่ะ 10 น่ะครับพอเราเพาะเสร็จแต่อยากเพาะมากกว่า 10 ให้เรากดออกไปหน้าเมนูเลือกเมล็ดแล้วกดเข้ามาใหม่ก็จะปลูกต่อได้อีก 10 ครับ ปลูกไม่กี่ต้นก็รวยแล้วครับ

ส่วนอีกวิธีคือให้จับแมลงวันตัวสีฟ้าๆไปหาโคมไฟครับให้มันติดไฟแล้วมันจะตกลงมาดิ้นๆ
ให้เราเอาฟักบัวรดมันแล้วมันจะกลายพันธุ์เป็นแมลงวันสีแดงๆ ขายได้ตัวล่ะ 2,100 Chocolate Coins แหน่ะครับลองเล่นดูน่ะครับ ^-^" สู้ๆครับ

#2 Beejung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 25 December 2006 - 08:55 AM

2. ซื้อปุ๋ยสีแดง หรือ ปุ๋ยวิเศษของขอทาน ก็ได้ครับ
-----
ถ้าเล่นใหม่ ขอทานยังไม่มานะครับ รอก่อน

พอขอทานมา ให้เงินไป 1000G เดี๋ยวเค้าก็จะเปิดร้านขายให้ครับ

#3 gsamurai

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 26 December 2006 - 03:40 PM

ช่วยเพิ่มเติมให้ครับ
พอเล่นไปซักพัก จนปลูกดอกไม้ bird of paradise ได้ ให้ซื้อมาปลูกเลยครับ ใส่ปุ๋ยส้มสามที ขายได้ต้นละ 1440
ตอนนี้มีเงินเป็นแสนแล้ว รวยเละ :bye

#4 Guest_Tonmanna_*

• Guests

Posted 29 December 2006 - 03:25 AM

เยี่ยมครับได้ตังไวดี

#5 bank522

Posted 05 February 2007 - 04:32 PM

:her ขอโทษนะครับ..ขายของ.ขายยังไงอ่ะ..ได้แต่ผสมพันธุ์เจ้าหนอน..อย่างเดียวเลย..ว่าแล้ว
ไม่รวยซักกะที.. :cry

#6 pspman

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 05 February 2007 - 07:43 PM

เล่นไปสักพัก มันจะมีตัวละคร โพล่ มาตัวนึง

มันทักเปีย อ่ะ ถ้าออกมาแล้ว ก็กด X เข้าเมนูมันจะมี icon โพล่มาใหม่

นั่นแหล่ะครับ เลือกอันบน สุดจะเป็นแม่ ค้า เข้าไปแล้ว มีให้เลือกเหมือน slot machien
เลือกอันแรก ซื้อ อัน ที่ 2 ขาย ครับ

ครั้งแรกที่ขาย ต้องใช้วิธีด้านบนก่อน

ครั้งต่อๆ ไปกด B ที่ของที่ต้องการขาย ได้เลยครับ

#7 bank522

Posted 07 February 2007 - 11:12 AM

View Postpspman, on Feb 5 2007, 07:43 PM, said:

เล่นไปสักพัก มันจะมีตัวละคร โพล่ มาตัวนึง

มันทักเปีย อ่ะ ถ้าออกมาแล้ว ก็กด X เข้าเมนูมันจะมี icon โพล่มาใหม่

นั่นแหล่ะครับ เลือกอันบน สุดจะเป็นแม่ ค้า เข้าไปแล้ว มีให้เลือกเหมือน slot machien
เลือกอันแรก ซื้อ อัน ที่ 2 ขาย ครับ

ครั้งแรกที่ขาย ต้องใช้วิธีด้านบนก่อน

ครั้งต่อๆ ไปกด B ที่ของที่ต้องการขาย ได้เลยครับ

:kanoiyom ขอบคุณมากครับ...

#8 beamnintendo

เทพเกียร์มาจุติ ใครอยากอันเชิญinviteด้วย

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2007 - 07:28 PM

ให้ผู้หญิงไปทำงานก็ได้เงินละ :eiei