`

Jump to content

ҧ LCD SONY Ѻ LCD PHILIPS ˹

• You cannot reply to this topic
23 replies to this topic

#21 zodiac

Game ѡ ҹ

• High Royal Executive Members

Posted 21 April 2010 - 02:52 PM

QUOTE(GUEST_1 @ Apr 17 2010, 04:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ประสบการ์ณตรงที่เจอคือ เครื่องเพื่อนผมที่ใช่philipsด้วยกัน เกิดช๊อตจากสายที่มันพ่วง จอไม่มีภาพ ก็เอาไปเข้าศูนย์ที่พระประแดง
ศูนย์บอกว่าต้องสั่งอะไหล่มาจากนอก ราคา7000บาท ถ้าใส่แล้วภาพดูได้เป็นปรกติก็ไม่ต้องถึงเปลี่ยนpanel แต่ถ้าใส่แล้วไม่หายภาพไม่มีไม่คิดเงินอะไหล่ตัวนั้นครับ เขาคิดแค่ค่าเปิดเครื่อง300บาทแค่นั้นครับ
อะไหล่ตัวที่สั่งมาเขาจะเก็บไว้ใช้กับเครื่องตัวอื่นแทนครับ
ผมว่าศูนย์ที่เป็นตัวแทนดีๆแบบนี้มันก็มี เพียงเขาไปเจอตัวแทนห่วยเองครับ ผมไม่อยากแชร์ในกระทู้เองแหละเดี๋ยวจะหาว่าแฟนบอย ผมใช้ทั้งสองยี่ห้อครับทั้งPFL9532 และ X450 ครับ ไม่มีคำว่าแฟนบอยครับผม

ศูนย์philipsมันเป็นร้านที่แต่งตั้งมาจากบริษัทครับ การจะให้มันบริการดีทุกร้านทุกศูนย์ตัวแทนอันนี้คงรู้ๆกันครับมันไม่เหมือนกันแน่นอน
ศูนย์ที่ผมพาเพื่อนไปเข้าใช้บริการคือ ร้านสมชายอิเล็กทรอนิค ครับอยู่ตรงพระประแดงครับ

ปล. ยกตัวอย่างโตโยต้าฟอร์จูนเนอร์เบรคแม่งห่วยคนด่ากันทั้งเมืองในพันทิปนี่สุดๆแหละด่า
กระจาย ผมยังซื้อขับเลยแถมมันยังขายดีทิ้งคู่แข่งกระจุย ของแบบนี้อยู่ที่ตัวเองครับ ไม่ใช่มันแย่ไปซะทั้งหมด

นี่แหละครับที่เป็นปัญหาหลัก เวลาสินค้ามีปัญหา คงไม่มีใครสะดวกไปพระประแดงกันทุกคนน่ะครับ

และด้วยเหตุที่ไม่มีศูนย์บริการของตัวเอง มันก็ทำให้คุณภาพไม่ได้มาตรฐาน เข้าใจครับ

แต่หากเป็น sony เพียงแค่แจ้งไปก็จะมีช่างมา และมีศูนย์ซ่ิอมบริการเป็นของตัวเอง ทำให้ชัวร์และมั่นใจ และสะดวกได้มากกว่าครับ ไม่ต้องลุ้นว่าจะได้ร้านดีช่างดีหรือไม่

#22 b11901b

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 21 April 2010 - 11:28 PM

QUOTE(playboy @ Apr 17 2010, 09:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วให้เลือกเอา EX 500 หรือ NX 500 ดีครับ 40 นิ้ว

ถ้า 100Hz ถ้ามันไม่มีประโยชน์เลย แล้วเวลาดูหนังบูลเรย์มันก็ไม่จำเป็นต้องมีก็ได้เหรอ

ผมสนใจตัว NX 500 40 นิ้ว อยู่ราคาเท่ากับ EX 500 เลย แต่ตัวนี้มันมี 100Hz

แต่ถ้าเล่นเกมส์ก็จำเป็นเลยใช่ไหม xxx100Hz

ผมว่าเลือก EX500 ดีกว่าผมใช้อยู่น่ะแรกปิด motion flow ครับตอนเล่นเกมเพราะไม่ชินตอนนี้เปิดได้ล่ะสายตาปรับได้แล้ว

ยิ่งถ้าเน้นจะดูหนังผมว่าเลือก 100hz ดีกว่าเพิ่มมิติในการดูมากขึ้น ผมชอบครับเวลาดู MV ที่เป็น HD แล้วเปิด motion flow

ดูแล้วมันส์จริงๆเวลาสาวๆเค้า dance อิอิ

ปล. ถ้าคุณมี ps3 น่ะเวลาต่อเปิดเครื่องถ้าเลือก sony มันจะ auto play ให้เลยไม่ต้องกดเปลี่ยนเป็นช่อง hdmi แล้วสถานะจะ

show ให้ดูอีกว่า เป็น ps3 แอบเซงที่ตอนต่อ xbox ไม่มีงี้มั่ง(มีก็บ้าล่ะ555)

#23 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 22 April 2010 - 10:17 AM

QUOTE(zodiac @ Apr 21 2010, 02:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
นี่แหละครับที่เป็นปัญหาหลัก เวลาสินค้ามีปัญหา คงไม่มีใครสะดวกไปพระประแดงกันทุกคนน่ะครับ

และด้วยเหตุที่ไม่มีศูนย์บริการของตัวเอง มันก็ทำให้คุณภาพไม่ได้มาตรฐาน เข้าใจครับ

แต่หากเป็น sony เพียงแค่แจ้งไปก็จะมีช่างมา และมีศูนย์ซ่ิอมบริการเป็นของตัวเอง ทำให้ชัวร์และมั่นใจ และสะดวกได้มากกว่าครับ ไม่ต้องลุ้นว่าจะได้ร้านดีช่างดีหรือไม่
อันนี้ก้อแล้วแต่คนครับเพราะผู้บริหารเขาไม่ได้คิดว่ามันเป็นปัญหาหลัก
นานาจิตตัง

Edited by GUEST_1, 22 April 2010 - 11:08 AM.

#24 tekkenman

¹

Posted 22 April 2010 - 10:45 AM

ทีวีมีหลากยี่ห้อและสเป็ก ก็เพื่อให้เราเลือก ๆ กันแหล่ะครับ .... ถ้าไม่เกี่ยงงบผมว่าเอา โซนี่ ดีกว่าครับ เรื่องประกันค่อนข้างแน่นอน

ว่าแต่ภาพที่เอามาเทียบนี่ต่างกันจริง ๆ เลยนะ คมชัดต่างกันเลย แบบนี้ถ้ามีโอกาสต้องเปิดหูเปิดตารับความรู้เพิ่มเติมซะแล้ว yoyo_52.gif