`

Jump to content

ѹͻͧФѺ

36 replies to this topic

#1 DCҹҹ

Фѧ

• High Royal Executive Members

Posted 14 April 2010 - 09:14 PM

แล้วถ้าเอากู๊ดช้อยไปอัฟเปนเบสช้อยแล้ว กู๊ดช้อยอันเก่าจะยังอยู่ไหมครับ ขอบคุณมากๆครับ

#2 bank-Ultima

ѡͩҨ

• Executive Members
  • Interests:~~~~

Posted 14 April 2010 - 09:25 PM

ฆ่าเต่าได้แล้วแต่มันไม่ดรอปของให้อ่ะครับ, ทำไงดีอ่ะครับ
- ทำใจครับ

แล้วถ้าเอากู๊ดช้อยไปอัฟเปนเบสช้อยแล้ว กู๊ดช้อยอันเก่าจะยังอยู่ไหมครับ
- ไม่อยู่ครับ

#3 lisp

ѡдѺ٧鹷 1

• Banned

Posted 14 April 2010 - 09:26 PM

มาอธิบายอีกที ตอบกว้างๆละกันว่าทำไงดี

1. ของไม่แรร์อย่าง platoghot อัตราดรอบ 25% ไม่น้อยเลยนะ 1/4
ถ้าใส่ good choice จะเพิ่มอีกเป็น 37% หรือไงนี่หละ เยอะเลยนะนั่น
2. ไปฟาร์มเอาที่จุดกระจกแตกทีมีจุดซฟใกล้ๆ
ถ้าไม่ดรอบก็โหลดเซฟใหม่ เร็วกว่าวิ่งให้มันเกิดใหม่
3. เผื่อว่าหมายถึง trapzahedon ของแรร์ที่เอาไว้ตีดาบสุดยอด
อันนี้อัตราดรอบจากเต่ามีงา 1% และอัตราดรอบจากรอนกุย 5%
ให้ติด best choice จะเพิ่มโอกาสอีก 1.5 เท่า
และเนื่องจากมันเป็นแรร์ให้ชนะแบบได้ 5 ดาวจะมีโอกาสดรอบเพิ่มอีก 5 เท่า
รวมๆ แล้วก็ประมาณ 25-26% ได้ สูงอยู่ทีเดียว
4. ไอ้ trapzahedon ที่ว่านี้เอาถุงมือเกจิไปอัพเป็นดาวแล้วสลายเอาก็ได้นะ
5. เผื่อว่าหมายถึง darkmatter ก็..เหมือนกับ platighot น่ะหละ

6. อัพ good เป็น best แล้วของเก่าก็ไม่อยู่สิครับ

7. จะไปตีเต่าให้มันดรอปของทำไมครับ ถ้าไม่ได้อยากได้ถ้วยก็ไม่ต้องตีนะครับ

#4 DCҹҹ

Фѧ

• High Royal Executive Members

Posted 14 April 2010 - 09:50 PM

อยากได้ของเอาไปขายได้เงินเยอะๆอ่ะครับ ไม่อยากได้ถ้วยอะไรทั้งนั้นอ่ะครับ แค่อยากได้ของplatoghotแล้ว้อาไปขายอ่ะครับ เพราะตอนนี้ผมอยู่Chapter11อ่ะครับไม่มีมอนไหนให้เงินเยอะๆเลยครับ แล้าถ้าจะเอาแค่platoghot ใส่เครื่องประดับกู๊ดช้อยไปอย่างเดียวได้ใช่หรือเปล่าครับ ขอบคุณมากๆน่ะคับ

#5 Greenforest

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 15 April 2010 - 12:28 AM

โห อันหยังหว่า กู๊ดช้อยส์ 555

Platinum ingot คือตัวทำเงินที่แพงที่สุด และดร็อป ยากเหมือนกันนะคุณ เรานั่งฟาร์มจนเบื่อเลย
ออ มันเป็น Common drop คือใส่ Collector catalog พอ

แต่ถ้าเป็น rare drop คือ Trape ก็ให้ใส่ Coinoissuer อะไรเนี่ย

เห็นเค้าบอกว่าใส่สองอันพร้อมกันก็ไ่ม่กระทบต่อกัน เพราะเกมมันจะสุ่มว่ามี rare รึเปล่า แล้วค่อยตามมาที่ common

ถ้ายัง lv ต่ำๆอยู่ลองฟาร์มด้วยวิธีนี้ก็ดีนะคุณ ที่ Eden เส้นทางในการเอาคืน TP มันเร็วมากอ่ะ แต่ที่นี่มีแต่ Adamantoise ซึ่งยากกว่า tortoise นิดนึง

#6 PAOLi360

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 15 April 2010 - 07:20 AM

และรู้สึกว่า โอกาสตรอปขึ้นอยู่กับ ดาว ด้วยนะครับ ต้อง 5 ดาว โอกาสจึงสูงหน่อย

#7 lisp

ѡдѺ٧鹷 1

• Banned

Posted 15 April 2010 - 09:11 AM

นี่ตีเต่าได้ตั้งแต่ chap11 เลยหรือเนี่ย
ที่ chap12 มีศัตรูที่ดรอบของแพงอันดับสองอยู่ครับ
เป็นทหารหญิงกะอีกชนิดคือศพซี่รุ่น แซคครีไฟร์
จะดรอบน้ำหอมขายได้ 12500
อัตราดรอบเป็น แรร์5% และนอมอล 25% ตามลำดับครับ

หมายเหตุ
ถ้ามันสุ่มออกแรร์แล้วจะไม่ออกนอมอลดรอปอีกนะครับ

#8 DCҹҹ

Фѧ

Posted 15 April 2010 - 10:52 AM

ครับ ขอบคุณทุกๆความเห็นมากน่ะครับ ตอนนี้ มันเริ่มดรอปให้ผมรัวๆแล้วครับ ถ้าจะเอาแต่Platinum ingot ก็ไม่ต้องใส่เครื่องประดับเบสช้อยส์ใช่ไหมครับ เมื่อกี๊ ใส่ กู๊ดและเบสช้อยส์ไป มันดรอปแต่trapzahedon อย่างเดียวเลยอ่ะครับ แล้วtrapzahedon ต้องเอาไปผสมกับอาวุธชนิดไหนเหรอครับ ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นมากๆน่ะครับ

Edited by ได้DCมานานนม, 15 April 2010 - 11:29 AM.

#9 tsigalko

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 15 April 2010 - 11:15 AM

ถามเรื่องเต่าหน่อยคับ

ตอนนี้ผมเล่นจบแล้วกลับมาทำมิชชั่นทีนี้จะไปสู้กับเต่าเพื่อเก็บ CP แต่เต่าที่เลือด 3.5 ล้านนี่ไม่มีแล้วรึคับ ตอนอยู่ที่ eden ตรง แชปเตอร์ 12หรือ13 เคยเค้าไปสู้ทีนึงเห็นเลือดมันประมาณ 3.5 ล้าน พอผมเล่นจบ มาที่แกรนด์ พัลส์ เดินเข้าไปสู้ไหงเลือดมันตั้ง 5.3 ล้านคับเนี่ย

หรือมันอยู่ที่ไหนคับบอกหน่อย ไปสู้ตัวที่เลือด 5.3 ล้านไม่ผ่านคับ อัดมันจนเหลือเลือดอีกประมาณ 10-20 % มันก็ลุกขึ้นมาตื้บทีเดียวตายหมดเลย

#10 DCҹҹ

Фѧ

Posted 15 April 2010 - 11:32 AM

ผมเพิ่งจบchapter 11 เองแล้วเดินย้อนกลับมาตีเต่า ใช้เวทdeath อ่ะเอาอ่ะครับ ลุ้นระทึกดีครับ แต่ส่วนใหญ่ ฆ่าได้น่ะครับ มีแค่บางครั้งเองที่บทมันจะอึด ก็อึดดมากมาย เวทdeath ยังไงก็ ไม่เข้าอ่ะครับ จนมันลุกขึ้นมากระทืบผมตายเลยแหะๆ แต่ผมไม่ซีเรียสครับ สาปส่งเต่าไปเรื่อยๆ ไม่ใช่ตีเต่าแล้วครับแต่เปน สาปส่งเต่าเอา อันนี้ไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือเปล่าน่ะครับ ผมอัฟอาวุธ improve debuff ของ วานิลลาจนเต็มเลยครับ โจมตี 2100 อ่ะครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับให้เดธ ได้ผลเพิ่มขึ้นไหมครับ

#11 Greenforest

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 15 April 2010 - 01:54 PM

QUOTE(ได้DCมานานนม @ Apr 15 2010, 10:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ครับ ขอบคุณทุกๆความเห็นมากน่ะครับ ตอนนี้ มันเริ่มดรอปให้ผมรัวๆแล้วครับ ถ้าจะเอาแต่Platinum ingot ก็ไม่ต้องใส่เครื่องประดับเบสช้อยส์ใช่ไหมครับ เมื่อกี๊ ใส่ กู๊ดและเบสช้อยส์ไป มันดรอปแต่trapzahedon อย่างเดียวเลยอ่ะครับ แล้วtrapzahedon ต้องเอาไปผสมกับอาวุธชนิดไหนเหรอครับ ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นมากๆน่ะครับ

ใส่ทั้งสองอันเลยก็ได้นี่คุณ แต่ถ้าอยากได้แต่ ingot ก็ใส่แต่ collector ก็ได้เด้อ

แต่ยังไงก็ควรจะฟาร์ม Trap เก็บไว้ เพราะอาวุธสุดยอดของแต่ละคนนี่เจ๋งจริงๆคุณ หุหุหุ

เอาไปผสมกับ อาวุธ Tier2* ได้เลย

#12 DCҹҹ

Фѧ

Posted 15 April 2010 - 02:10 PM

ครับ ขอบคุณมากๆครับ ได้มาแล้วครับ ได้ ATB อันสุดท้ายมา แต่มันกินเงืนเยอะมากมายจริงๆครับ ตอนนี้เริ่ม รู้สึกเบื่อๆแล้ว เพราะ ไม่มีอะไรนอกจากอัฟอาวุธอ่ะครับ ส่วนเรื่องฟาร์ม ผมไม่รู้เรื่องเลยอ่ะครับ ไปยังไงเหรอครับ แล้วมันมีไว้ทำอะไรอ่ะครับ (ตอนนี้ผมฆ่าบอสchapter 11แล้ว ก็เร่ร่อนไปมาอ่ะครับตีเต่า กะอัฟอาวุธให้สุดยอดแล้วก็ เสตตัสเต็ม เนื่องจากว่าไม่กล้าลุยต่ออ่ะครับ เห็นบางคนบอกว่า chapter 12-13โหดมากมาย บ้างก็ว่าใส่เดธให้เราชั่วพริบตาตายเลยเหอๆ)

#13 lisp

ѡдѺ٧鹷 1

• Banned

Posted 15 April 2010 - 06:37 PM

มีอาวุธสุดยอดแล้ว chap12-13 นี่คงหมูๆแล้วหละคุณ
ไปตีบอสใหญ่มันให้ตายสงเคราะห์มันหน่อยเถอะ (สปอย์ไปเลยนะเนี่ยเหอๆ)

#14 DCҹҹ

Фѧ

Posted 15 April 2010 - 06:47 PM

อาวุธสุดยอดเนี้ยะ มันคือ อันไหนก็ได้ ทีใส่trapzahedon เข้าไปใช่ป่ะครับ อัฟมันนี่เหนื่อยมากเลยอ่ะครับ พอๆ กับอัฟ สเตตัลสายนอกเลยอ่ะครับ เหนื่อยโคตระเลย

#15 Greenforest

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 15 April 2010 - 07:29 PM

อาวุธสุดยอด ถ้าเกิดอัพแล้วไม่ * มัน บางที stat อ่อนกว่า tier 2 อีกคุณ แต่้ข้อดีคือมี atb เพิ่ม (ไม่รู้ให้ทุกอันป่าว)

อัพทีนึงก็ต้องซื้อ Ultracompact มากกว่า 20 อันอีก สรุปแล้วชิ้นนึงใช้เงินมากกว่าล้าน โอ้วววววววว

ปล.ตอนที่เราจบ 12-13 ก็แค่อัพ stat ให้เต็มเองง่ะ แต่ไม่ได้อัพอาวุธอะไรมาก แค่ tier1*

accessories ก็อัพนิดๆหน่อย

จบแน่นอน ไม่ต้องกลัวเลย

#16 DCҹҹ

Фѧ

Posted 15 April 2010 - 08:42 PM

ขอบคุณมากๆครับ ท่าน ว่าแต่ ผมอัฟคริสตัลเต็มเฉพาะสายหลัก แต่ทำไม สายรอง ได้ แค่ LV 2เองอ่ะครับ ตอนนี้ยังตีเต่าไม่ตายเลย ได้อย่างมากก็ เกินครึ่งหลอดพลังของเต่าอ่ะ ทั้งๆที่ อาวุธก็ อัฟ แล้วน่ะครับ อาวุธ อัฟ tier 2ครับ ผมเลยต้องพึ่งdeath อย่างเดียวเลยอ่ะ

#17 Greenforest

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 15 April 2010 - 10:53 PM

http://www.youtube.com/user/gateofdestiny#g/u

ตีเต่าเลเว่ลต่ำๆใช้ Sazh ง่ายสุดเลย ไม่ถึงสองนาที ไม่ต้องพึ่ง Death Shround แต่ต้อง Summon

อัพเต็มเฉพาะสามอันหลักก็เหลือเฟือแล้วคุณ role ที่เหลือมันขึ้นช้ามากๆ

#18 mennie

¹

Posted 16 April 2010 - 08:47 AM

ver ENG

Plat Ingot = 5%
หินเต่า = 1%

#19 lisp

ѡдѺ٧鹷 1

• Banned

Posted 16 April 2010 - 09:11 AM

อัตราดรอบภาค eng จากคู่มือ official บอกว่าเหมือนภาค jap เ้น้อ
platinum igot 25% หมด (นอมอลดรอบ)
trapzahedon 1% จากเต่ามีงานและ 5% จากรอนกุย (แรร์)

#20 DCҹҹ

Фѧ

Posted 16 April 2010 - 09:44 AM

ขอบคุณมากๆน่ะครับ สำหรับข้อมูลจากทุกความเห็นเลยครับ ว่าแต่ผมเห็นในคลิปมีพลังเปนหมื่นๆเลยอ่ะครับ เขาอัฟได้ยังไงอ่ะครับ คริสตัลสายหลักของผมก็เต็มหมดแล้ว สายรองก็อัฟได้ถึงแค่LV 2เอง หรือว่าผมต้องเดินเรื่องต่อครับ เพราะตอนนี้ผมกำลังจะขึ้นยานไปchapter12อ่ะครับโคคูน แต่ว่ายังไม่ขึ้นมาตีเต่าก่อน ร้านค้าของก็มีให้ซื้อน้อยๆ ยังไงก็ไม่รู้อ่ะครับ แล้วผมกลัวว่าถ้าเดินเรื่องต่อกลัวจะกลับมาที่เก่าๆ ไม่ได้อ่ะครับ แล้วคริสตัลเนี้ยะ สายหลัก มันเต็ม LV ไหนเหรอครับ ของผมLV 4 อ่ะครับ ใช่หรือเปล่าครับ

Edited by ได้DCมานานนม, 16 April 2010 - 09:54 AM.