`

Jump to content

(BC2)㹹繹ѡԹѹҧѺ

6 replies to this topic

#1 ---8---

ѡ§

• High Members

Posted 14 April 2010 - 07:56 PM

ส่วนตัวแล้วชอบขับ ฮ.มากครับ ถึงไม่เก่งขั้นเทพ แต่ก็ฆ่าได้หลายอยู่

แมพที่เหมาะจะฝึก ก็แมพทะเลหราย อะครับ ที่ ฉากกว้างๆ ผมจำชื่อไม่ได้

ตัวผมฝึกอยู่ 2-3 วัน แรกๆนี้ยิงยังไงก็ไม่โดน โดนยิงร่วงเอาๆ ต้องหมั่นฝึกครับ(หมั่นแย่งฮ.เพื่อน555+)

ที่ต้องหมั่นฝึก นอกจากเบสิคแล้ว ก็น่าจะเป็นการหมุนตัวแบบเร็ว และ การโฉบยิงครับ เพราะถ้าลอยนิ่งๆโดนสวนง่ายๆแน่

ที่สำคัญก็คือต้องเคลื่อนที่ตลอดเวลาด้วยความเร็วระดับนึงครับ ไม่งั้นโดนหมด rpg รภถัง 40mm

คลาสที่เหมาะขับฮ.สุด ก็ทหารช่างครับ ไว้เผื่อเวลาใกล้พัง จะได้ไปจอดซ่อมได้

ส่วนความสามารภพิเศษ ใช้ reload เร็ว หรือ ยิงแรงก็ได้ครับ แต่ผมใช้ load เร็ว เน้นยิงถี่ๆ

อีกอย่างเลยก็คือ ถ้าไม่เทพจริง ควรมีเพื่อนขึ้นไปเป็นพลขับ2 ด้วยนะครับไม่งั้น การสอยฮ.ข้าศึกจะยากมาก

และถ้าข้าศึกใช้ anti-air gun ยิงมา ก็บินต่ำเอาครับ แล้วค่อยๆ โฉบไปด้านหลัง ถ้าบินไปแลกตรงๆ ถึงฆ่าได้ ก็อาจร่วงอยู่ดี

ใครมีอะไรก็เสริมได้นะครับ หวังว่าคงมีประโยชน์สำหรับผู้เริ่มเล่น yoyo_11.gif

#2 ppsk8er

ѡͩѧ

• Interests:skateboarding

Posted 14 April 2010 - 09:27 PM

มาเล่นด้วยกันได้นะฮ่ะ

gametag ตามด้านล่างครับ

#3 XParm

ѡ¹鹷 1

• Royal Executive Members

Posted 15 April 2010 - 09:42 AM

QUOTE(---8--- @ Apr 14 2010, 07:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ส่วนตัวแล้วชอบขับ ฮ.มากครับ ถึงไม่เก่งขั้นเทพ แต่ก็ฆ่าได้หลายอยู่

แมพที่เหมาะจะฝึก ก็แมพทะเลหราย อะครับ ที่ ฉากกว้างๆ ผมจำชื่อไม่ได้

ตัวผมฝึกอยู่ 2-3 วัน แรกๆนี้ยิงยังไงก็ไม่โดน โดนยิงร่วงเอาๆ ต้องหมั่นฝึกครับ(หมั่นแย่งฮ.เพื่อน555+)

ที่ต้องหมั่นฝึก นอกจากเบสิคแล้ว ก็น่าจะเป็นการหมุนตัวแบบเร็ว และ การโฉบยิงครับ เพราะถ้าลอยนิ่งๆโดนสวนง่ายๆแน่

ที่สำคัญก็คือต้องเคลื่อนที่ตลอดเวลาด้วยความเร็วระดับนึงครับ ไม่งั้นโดนหมด rpg รภถัง 40mm

คลาสที่เหมาะขับฮ.สุด ก็ทหารช่างครับ ไว้เผื่อเวลาใกล้พัง จะได้ไปจอดซ่อมได้

ส่วนความสามารภพิเศษ ใช้ reload เร็ว หรือ ยิงแรงก็ได้ครับ แต่ผมใช้ load เร็ว เน้นยิงถี่ๆ

อีกอย่างเลยก็คือ ถ้าไม่เทพจริง ควรมีเพื่อนขึ้นไปเป็นพลขับ2 ด้วยนะครับไม่งั้น การสอยฮ.ข้าศึกจะยากมาก

และถ้าข้าศึกใช้ anti-air gun ยิงมา ก็บินต่ำเอาครับ แล้วค่อยๆ โฉบไปด้านหลัง ถ้าบินไปแลกตรงๆ ถึงฆ่าได้ ก็อาจร่วงอยู่ดี

ใครมีอะไรก็เสริมได้นะครับ หวังว่าคงมีประโยชน์สำหรับผู้เริ่มเล่น yoyo_11.gif

ผมอยากขับฮอเป็นเหมือนกันครับ แต่ภาคนี้ไม่ค่อยมีโอกาสได้เล่น เพราะส่วนใหญ่จะเล่น Rush แล้วก็แย่งฮอไม่ืัทัน .. ผมเห็นคนฝึกขับฮอกันก็ฉากทะเลทรายแหละครับ แต่เป็น Conquer ..

ไว้ว่างๆคงต้องเข้าไปฝึกมั่งซะแล้ว 875328cc.gif

#4 Private Ryan

ѡ˹ҵҴ

Posted 16 April 2010 - 08:40 PM

รอมัสตุงมาแนะนำวิธีขับ ฮ. เทพ

#5 boest

ѡ鹤

Posted 17 April 2010 - 04:30 PM

flyingkickfish แอดมาเลย

เล่นทุกวันจ้า

ปล.หัดขับ ฮ. อยู่ ล่าสุดผมขับ ฮ. พวกวิ่งขึ้นตามกันเป็นแถว ประกดว่า พาเขาไปตายหมดครับ เพราะขับไม่เป็น ลอยตัวขึ้นได้นิดหน่อย พาหัวทิ่มไปที่ข้าศึกเลย
555+

#6 MusTanGZ

Learn to walk before you run.

• High Royal Executive Members

Posted 17 April 2010 - 05:48 PM

ถ้าเล่น ฮ.อย่าง Blackhawk หรือ HIND ส่วนมากผมจะเล่นแบบมุมมองนอกห้องคนขับแทนนะ บินนิ่งๆ ให้พวกกดหัวสักพักแล้วย้ายจุดแทน เพราะเดี๋ยวนี้พวกแม่นเป้าเยอะครับ บินวนด้วยความเร็วเดิมๆ โดนสอยง่ายๆ เลย

แต่ถ้าเป็น ฮ. จู่โจม อันนี้ บินตามใจได้เลยครับ ลำมันเล็กแถมยังพริ้ว เล็งยากอยู่แล้ว ถ้าจะให้ดีก็เล่นเป็น Engineer ใว้ซ่อม ฮ. ด้วยก็ดีครับ ของมันบาง ซัก 60-40 ก็เผ่นไปซ่อมได้เลย
แล้วเวลาสู้กับ AA-Tank ผมใช้ Alt weapon เสริมเอา โฉบไปทิ้งระเบิดใส่เลย คางเหลืองแน่นอน แต่ถ้าคุยกับผู้ช่วยคนขับได้ จะใช้วิธี บินขึ้นไปสูงๆ แล้วให้ปืนกลยิงใส่รถถังก็ได้ครับ

ฮ. ถูกสอย เป็นเรื่องปกติครับ ฮ่าๆ yoyo_08.gif

#7 Hadas

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 13 May 2010 - 11:28 AM

แนะนำไห้ปรับความไวจอยเป็นสูงสุดครับ จะบนเร็วจนคนยิงอวกแตกคาหน้าจอได้ yoyo_57.gif

QUOTE(Hadas @ May 13 2010, 11:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แนะนำไห้ปรับความไวจอยเป็นสูงสุดครับ จะบนเร็วจนคนยิงอวกแตกคาหน้าจอได้ yoyo_57.gif

*แนะนำไห้ปรับความไวจอยเป็นสูงสุดครับ จะบินเร็วจนคนยิงอวกแตกคาหน้าจอได้