`
←  God of war
Logo
»

١ҡ͹ǧͧ - -"

sax's Photo sax 13 Apr 2010

เพื่งเจอลูกตากอร์กอนล่าสุดก็ในห้องของเจ้าหญิงเพอไซดอน เล่นมาตั้งนานขีดเลือดไม่ขยับเพิ่มขึ้นเลย ไม่รู้จะเล่นจบได้มั้ยเนี่ย เลือดยิ่งน้อยๆอยู่ แต่พวกขนนก เขากระทิง เจอเอาๆ yoyo_35.gif

ขอถามอีกอย่างนึงครับ

item godly ในเกมตามจุดต่างๆเอาไว้ทำอะไรครับหรือไว้แค่ปลดโทรฟี่อย่างเดียว มันสามารถเอาไปใช้ประโยชน์อื่่นๆได้มั้ยคับ
Edited by sax, 13 April 2010 - 07:00 PM.

ithhithh's Photo ithhithh 13 Apr 2010

ผมว่าไม่เก็บเลยก็จบได้น่ะครับ
ตายก็ลองสู้ใหม่ เดี๋ยวก็จับทางได้เอง ผมตายหลายรอบมาก kratos ผมมีร้อยชีวิตก็ไม่พอ

lancerot's Photo lancerot 13 Apr 2010

d582d79f.gif พูดจริงพูดเล่นครับ เนี่ย

แต่จริงๆ ไม่เก็บก็ได้ เพราะยังไงการโจมตีของศัตรูก็มีรูปแบบเฉพาะตัว ถ้า Upgrate ไม่ครบ ก็ไม่ได้แค่ ถ้วยเงินครับ

ยังไงระหว่างเล่นลองเอา หัว Helios ส่องตามฉาก ดู เผื่อจะเจอหีบลับครับ

godly item ใช้ได้เมื่อจบแล้วรอบนึงครับ อ้อ เมื่อเปิดใช้แล้วจะไม่สามารถเก็บ Trophy ได้นะครับ ต้องโหลดเล่นใหม่สถานเดียว(ถ้าเคยเปิดใช้แล้วหลังจากนั้นต่อให้ปิดทิ้งก็ตาม)

amber's Photo amber 13 Apr 2010

QUOTE(lancerot @ Apr 13 2010, 09:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
d582d79f.gif พูดจริงพูดเล่นครับ เนี่ย

แต่จริงๆ ไม่เก็บก็ได้ เพราะยังไงการโจมตีของศัตรูก็มีรูปแบบเฉพาะตัว ถ้า Upgrate ไม่ครบ ก็ไม่ได้แค่ ถ้วยเงินครับ

ยังไงระหว่างเล่นลองเอา หัว Helios ส่องตามฉาก ดู เผื่อจะเจอหีบลับครับ

godly item ใช้ได้เมื่อจบแล้วรอบนึงครับ อ้อ เมื่อเปิดใช้แล้วจะไม่สามารถเก็บ Trophy ได้นะครับ ต้องโหลดเล่นใหม่สถานเดียว(ถ้าเคยเปิดใช้แล้วหลังจากนั้นต่อให้ปิดทิ้งก็ตาม)

ไอเทม godly ที่เราเก็บได้มามันอยู่ที่ไหนเหรอครับ?

แล้วเราจะกดใช้ยังไงเหรอครับ?

แล้วมันมีความสามารถยังไงบ้างครับ(คร่าวก็พอครับ)

ขอบคุณครับ

's Photo 14 Apr 2010

อะไรจะตาถั่วขนาดน้านครา้บ

ลองสำรวจฉากดูครบ อย่ารีบเล่น อิอิ

lancerot's Photo lancerot 14 Apr 2010

QUOTE(amber @ Apr 13 2010, 09:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอเทม godly ที่เราเก็บได้มามันอยู่ที่ไหนเหรอครับ?

แล้วเราจะกดใช้ยังไงเหรอครับ?

แล้วมันมีความสามารถยังไงบ้างครับ(คร่าวก็พอครับ)

ขอบคุณครับ

กด Start แล้วกด R1 ครับ
Godly Item จะอยู่ในนั้น ลองเลื่่อนดู นะครับ ถ้าใช้ได้จะมีให้เลือก On กับ Off
ทั้งนี้จะต้อง Clear เกมส์ในความยากนั้นๆแล้ว1 รอบ

เมื่อใช้แล้วจะไม่สามารถปลด Trophy ได้แล้วนะครับ

รายละเอียดของ Godly Item ในหน้านั้นมีบอก ผมจำได้อันเดียวคือ
- Hades ใช้แล้ว HP,MP,SP จะ เต็ม MAX ครับ

kieng1234's Photo kieng1234 14 Apr 2010

พวกตา ขน เขา จริงๆมันมีเกินจำนวนด้วยซ้ำเพราะหลังๆผมได้ครบเปิดมาก็เป็นorbแดงแทน แนะนะหมั้นใช้หัว Helios แบบชาจร์เอาครับหากมันซ่อนอยู่มันจะโผล่มาเลย ดีกว่าใช้ส่องเอานะผมว่า

ridridridrid's Photo ridridridrid 03 Jun 2010

ผมไม่ตามหาเลย มีตั้งหลายลูก

numgamer's Photo numgamer 03 Jun 2010

เอ ของผมหีบเหลือบานเลยนะ มันซ่อนอยู่ด้วยอะ
ต้องใช้หัวไฟฉายส่องด้วยอะ ตรงที่มีเหมือนละอองแสง จะมีหีบซ่อนอยู่