`

Jump to content

شѺ ա˭ Ҿ ͹

31 replies to this topic

#1 jonaddon

¹

• High Royal Executive Members

Posted 12 April 2010 - 05:37 PM

เรามาเริ่มจากลีกยอดฮิตสำหรับชาวเราก่อนนะครับ

พรีเมียร์ลีก

เหลือเพียง 3 ทีมเท่านั้นที่เรียกได้ว่ามีโอกาสลุ้นแชมป์

คือ เฃลซี แมนยูฯ อาเซน่อล

ณ. วันนี้ สรุปคะแนนได้ดังนี้

เชลซี เตะ33นัด มี74คะแนน แมนยู เตะ34นัด มี73คะแนน อาเซน่อล เตะ33นัด มี71คะแนน

โปรแกรมนัดที่เหลือของ เชลซี

D / M Team ( H=Home , A =Away )

13 / 4 โบลตันฯ H
17 / 4 สเปอร์ A
25 / 4 สโต๊คฯ H
1 / 5 ลิเวอร์พูล A
9 / 5 วีแกนฯ H

โปรแกรมนัดที่เหลือของ แมนยูฯ

17 / 4 แมนฯซิตี้ A
25 / 4 สเปอร์ H
1 / 5 ซันเดอร์แลนด์ A
9 / 5 สโต๊คฯ H

โปรแกรมนัดที่เหลือของ อาเซน่อล

14 / 4 สเปอร์ A
18 / 4 วีแกนฯ A
24 / 4 แมนฯซิตี้ H
1 / 5 แบล็คเบิร์น A
9 / 2 ฟูแล่ม H

ไล่โอกาสทีละทีมจะพบว่า
เชลซี น่าจะเก็บคะแนนได้เป็นกอบเป็นกำจาก โบลตัน,สโต๊ค,วีแกน 9คะแนน
จะลำบากหน่อยก้อตรงเจอ สเปอร์,ลิเวอร์พูล แต่ส่วนตัวผมว่าน่าจะเก็บได้ซัก2คะแนน(แย่สุดคือเสมออ่ะนะ)
รวมแล้วได้เพิ่มอีก 11 คะแนน รวมทั้งหมด 85 คะแนน

แมนยูฯ พลาดเสมอแบบน่าจะแพ้ซะด้วยซ้ำกับแบล็คเบิร์น เหลืออีก4นัด แต่ไม่ใช่งานง่าย
เพราะต้องไปเยือนกับ คู่รักคู่แค้นร่วมเมือง อย่างแมนฯซิตี้ และตามด้วยเปิดรังรับ ไก่กุ๊กๆ สเปอร์
ส่วนอีก2นัดสุดท้ายไม่น่ามีปัญหาอะไร ผมว่าเก่งสุดของแมนยูที่ไม่มี น้องสุกรโลกันต์อยู่ในทีม
(เจอเรือใบหรือไก่กุ๊กๆ ผมว่าอย่างน้อยต้องมีทีมใดทีมนึงละ ที่เอาแมนยูอยู่ ประมาณถึงเอาชนะแมนยูฯไม่ได้ แต่ไม่แพ้แน่นอน)
คงจะเก็บได้อย่างมากสุด10คะแนน รวมทั้งหมด 83 คะแนน

อาเซน่อล ใครๆเค้าก้อว่าเคี้ยวหมูแน่นอน
แต่ผมว่าเหนื่อยแน่เลย เจอ ลอนดอนดาร์บี้ 2นัด กับ สเปอร์,ฟูแล่ม
แล้วจะออกไปเยือนทีมที่เล่นในบ้านแบบวิ่งสู้ฟัดอย่าง แบล็คเบิร์น,วีแกน
และที่หนักสุดน่าจะเป็นการเปิดรังรับการมาเยือนของเศรษฐีใหม่อย่าง เรือใบสีจางๆ
มองยังไงยังไง ปืนใหญ่น่าจะไม่ผ่านทุกนัด น่าจะสะดุดอย่างน้อย2นัด
ดีที่สุดที่จะทำได้เนี่ย ผมว่าได้แค่12คะแนน จากทั้งหมด15คะแนนที่มีให้เก็บ รวมแล้วน่าจะเป็น83คะแนน

แต่คอยดูอย่ากระพริบตา ตัวแปรหลักๆของแชมป์ปีนี้คือ

น้อง ไก่กุ๊กๆ นี่ละตัวแปรสำมะคัญจริงๆ แต่สเปอร์เพิ่งเตะเอฟเอมา ไม่น่าจะต้านปืนใหญ่ไหว แต่ก้อไม่แน่ เค้ารักกันจะตายสองทีมนี้
แพ้ใครแพ้ได้ แพ้ปืนใหญ่เนี่ยไม่ได้เป็นอันขาด หลังจากนัด สเปอร์จะได้พักเล็กน้อย และไปเจอเชลซี และก้อจะพักเต็มที่1สัปดาห์
เพื่อมาเจอแมนยูฯ ดังนั้นผมว่า แมนยูฯละลำบากกว่าทุกทีมที่เจอไก่กุ๊กๆ

อีก2-3ตัวแปรเล็กๆน้อย ก้อคือวีแกนฯและสโต๊คฯ แต่ว่าสุดปัญญาของ2ทีมนี้อย่างมากก้อแค่ถ่วงเวลาในการแพ้
พอถึงช่วงท้ายๆเกมส์ โดนนวดหนักๆเข้า คงไม่สามารถต้านทีมใหญ่ๆได้อยู่

และตัวแปรเทพ ที่จะเป็นคนตัดสินว่าแชมป์จะอยู่ที่ สแตมฟอร์ดบริจ หรือ เอมิเรส สเตเดี๊ยม
ก้อคือ ทีมของ กากใหญ่ พ่อใหญ่เบนิเตซ กะ ลูกเลี้ยงเลว่า
ทำเป็นเล่นไปนะครับ เผลอๆ สกัดแต้มเชลซีได้ละก้อ โดนปืนใหญ่สวนขึ้นแท่นรับถ้วยไปเลย
เพราะนัดสุดท้าย ทุกทีมเล่นอยู่บ้านตัวเองทั้งนั้นเลย

สรุป ผมคิดว่า แชมป์ได้แก่ หอยทะเล รองแชมป์ ปรืนหย่ายย ที่สาม ก้อของทีมป๋าแพนด้า

ใครคิดต่างอย่างไง เชียร์ทีมไหน เรามาออกความเห็นกันนะครับ

ปล.ทีมผมไม่ไปไหนแล้วละ เตรียมใช้นโยบายประหยัดน้ำมัน แข่งแต่ในประเทศ เอาอันดับ8ก้อพอ

รูปขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาออกฟามเหม็น

อัพเดทนะ 6 แต้มเนี่ย ไม่ต้องพูดแล้ว

มีโอกาสแพ้ตั้ง 2 แต่ประตูรวมได้เสีย(ว)ก้อยังขี่เค้าอีก

แชมป์ปีนี้ ฟันธง แบบหน้าไม่ต้องแหกเลยครับ

เชลซี แชมป์อิงลิชพรีเมียรลีก ปี2010

แน่นอน ไม่ต้องฟันธง ไม่ต้องคอนเฟิร์ม

Edited by jonaddon, 15 April 2010 - 04:20 AM.

#2 cdboy

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 12 April 2010 - 05:59 PM

d33561e9.gif d33561e9.gif

#3 Shinchiro Taiga

やらないか ?

• Royal Executive Members

Posted 12 April 2010 - 06:01 PM

lol.gif แต่ไก่มักจะแจกแต้มให้ปืนนะครับ

ถ้าชนะไก่นัดแรกได้ก็ได้ลุ้นล่ะครับ

#4 jaraba

.

• High Royal Executive Members

Posted 12 April 2010 - 06:09 PM

ผมว่าหอยมีโอกาศสูงสุด รองมาปืน แล้วก็ สิง

#5 Khaek

The MiracleScorer

• Interests:Play FIFA on PS4

Posted 12 April 2010 - 07:04 PM

ผมว่าปีนี้เชลซีมีโอกาสได้สูง

#6 b11901b

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 12 April 2010 - 08:37 PM

QUOTE(jaraba @ Apr 12 2010, 06:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าหอยมีโอกาศสูงสุด รองมาปืน แล้วก็ สิง

หอย > ปืน > สิง!! yoyo_32.gif

#7 Kid Blues

ѡ鹤

• Interests:Internet, Game, Multimedia, gadget, Music

Posted 12 April 2010 - 09:11 PM

ผมให้แชมป์กับเชลซีไปเลยครับ ที่สองผมก็ยังมองว่าน่าจะเป็นแมนยู แล้วก็อาเซน่อลที่ 3 เหตผล
1.เชลซีที่จะต้องเจอลิเวอร์พูล อันนี้บอกแบบที่ผมก็เชียร์ลิเวอร์พูลนะ ว่าเต็มที่เสมอ โอกาสชนะสูงมากๆ เด็กหงส์ใจไปอยู่ที่ยูโรป้าหมดแล้ว รวมทั้งราฟาด้วย
2.แมนยูได้ที่ 2 เนื่องจากประสบการณ์ด้านนี้สูง ทนแรงกดดันได้ดี น่าจะยืนระยะได้
3.อาเซน่อลที่ 3 ผมว่าทีมอาเซน่อลเป็นทีมที่ยืนระยะไม่ค่อยเก่ง จะเก่งทางด้านไล่กวดอยู่ด้านหลัง พอมาใกล้แล้วตกม้าตายทุกที ปีนี้ก็น่าจะเป็นอย่างนั้นครับ

#8 Thosapol_TH

¹

Posted 12 April 2010 - 10:06 PM

เห็นด้วยทุกอย่างครับ หากแชมป์เป็นเชลซี

#9 Zigzag

ѡ

• Interests:fifa only

Posted 12 April 2010 - 10:25 PM

ปินสู้ขาดใจ ^__^

#10 xiaxiani

ѡ

Posted 12 April 2010 - 11:06 PM

ฮาสเปอร์เหมือนกันต่อไปนี้โปรแกรมนรกชิบ เหมือนพี่เบิ้มผลัดกันเรียงคิวสเปอร์ ดีไม่ดีเจอตัวเจ็บแล้วที่4จะปิ๋วด้วย นัดๆหลังๆสเปอร์เจอทีมใหญ่ก็ส่วนใหญ่จะแพ้กลับมาตลอด

ดูแล้วทีมที่มีโอกาสตัดแต้มเชลซีน่าจะเหลือแค่ลิเวอร์พูล แต่ถ้าเกิดนัดต่อจากเจอเชลซีเป็นโปรแกรมยูโรป้า เชื่อว่าราฟาคงทิ้งเกมกับเชลซีแน่นอน

#11 LoveKaRaoKe

ѡдѺӡѧ3

Posted 12 April 2010 - 11:29 PM

QUOTE(jaraba @ Apr 12 2010, 06:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผีหายไปไหนครับตกที่4เลยเหรอ

นอลไม่กลัวไก่แล้วไม่แพ้มาหลายปีแล้วครับ

จะหนักก็แมนซินี้แหละแพ้ทางประจำเลย

#12 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

Posted 12 April 2010 - 11:37 PM

โอกาส เชลซีสดใสมาก เว้นแต่ขาหัก ยกทีม เอิ๊กๆ ล้อเล่นนะครับ

ผมกำลังลุ้น กัลโช กับ FA ครับ

Roma กลับมานำแว้ววว

แถม ปอมปี ก็เข้ารอบชิง แหล่มมากก

Edited by Moo-Kung, 12 April 2010 - 11:38 PM.

#13 Showa

Imagination is more important than knowledge

Posted 12 April 2010 - 11:41 PM

เชลซีเต็งจ่าเลยครับ
แต่ปืนเล่นแบบไม่กดดันแล้วนะครับ yoyo_72.gif

#14 LoveKaRaoKe

ѡдѺӡѧ3

Posted 13 April 2010 - 12:11 AM

QUOTE(Moo-Kung @ Apr 12 2010, 11:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แถม ปอมปี ก็เข้ารอบชิง แหล่มมากก

ถ้าปอมปีได้แชมป์จะได้ไปเตะยูโรป้าใช่ไหมครับ

แต่ปีหน้าปอมปีต้องลงไปอยู่แชมป์เปียนชิพนิครับ

เคยมีไหมครับทีมที่ไม่ได้อยู่พรีเมียร์แต่ได้ไปยูโรป้าอะครับ

#15 jonaddon

¹

Posted 13 April 2010 - 12:13 AM

QUOTE(Moo-Kung @ Apr 12 2010, 11:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอกาส เชลซีสดใสมาก เว้นแต่ขาหัก ยกทีม เอิ๊กๆ ล้อเล่นนะครับ

ผมกำลังลุ้น กัลโช กับ FA ครับ

Roma กลับมานำแว้ววว

เดี๋ยวจะมาสรุป กัลโช่ให้ลุ้นอีกลีกนึง

แต่สเปนกะเยอมัน

ผมว่าจบแล้วละ

ตอนนี้รอดูก่อนว่าคดี กัลโช่โปลี มีผลไรต่ออินเตอร์ป่ะ ผมว่าไม่เกินเดือนนี้น่าจะมีข่าวอะไรออกมาให้อ่านอีก

เพราะถ้ามีแววถูกริบถ้วย อาจจะเป๋เหมือนกัน ผมว่า มูไปแน่ ราฟา ไปรีลแน่นอน

เพราะหนังสือพิมพ์บอกว่า มูไปรีลแน่ เพราะเป็นคนที่รับมือบาร์ซ่าเก่ง

แต่ผมว่า ราฟา รับมือบาร์ซ่าเก่งกว่าเยอะ ถ้ารีลคิดจะปราบบาร์ซ่า ทั่วพื้นปฐพี ไม่มีใครเกิน

#16 jaraba

.

Posted 13 April 2010 - 08:37 AM

ขออัยพิมผิด หอย ปืน ผี ครับ 555

#17 ...

¹

Posted 13 April 2010 - 09:15 AM

QUOTE(LoveKaRaoKe @ Apr 13 2010, 12:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าปอมปีได้แชมป์จะได้ไปเตะยูโรป้าใช่ไหมครับ

แต่ปีหน้าปอมปีต้องลงไปอยู่แชมป์เปียนชิพนิครับ

เคยมีไหมครับทีมที่ไม่ได้อยู่พรีเมียร์แต่ได้ไปยูโรป้าอะครับ

ยังไงปอมปี้ก็ได้ไปยูโรป้าปีหน้าครับ เพราะหอยได้ไป UCL แน่ๆ
และแน่นนอนว่าปีหน้าปอมปี้ไปเล่นแชมป์เปียนชิพ

เคยมีทีมทีไม่ได้อยู่ลีคสูงสุดไปบอลยุโรปบ้างเหมือกันครับ ลีคอื่นๆ บ้างทีมยากจน ขนาดขายสิทธิ์ให้ทีมอื่นก็มี แบบไม่มีเงินค่าเดินทาง

#18 jaraba

.

Posted 13 April 2010 - 11:03 AM

QUOTE(LoveKaRaoKe @ Apr 12 2010, 11:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผีหายไปไหนครับตกที่4เลยเหรอ

นอลไม่กลัวไก่แล้วไม่แพ้มาหลายปีแล้วครับ

จะหนักก็แมนซินี้แหละแพ้ทางประจำเลย

ถ้าจำไม่ผิด โบโร่เมื่อปี 97 ครับ แบบเดียวกันเลยตกชั้นแต่เข้าชิง อีกทีม ม้าขาว อิชวิช ครับตกชั้นแต่ได้ แฟร์เพล ไปเล่น บอลยุโรปเหมือนกัน

#19 arnon_ara

ѡ鹤

Posted 13 April 2010 - 01:14 PM

จขกท วิเคราะห์เหมือนผมเปี๊ยบเลยคับ ปีนี้สะใจมากที่ผีไม่ได้ใช้คำว่าแชมป์ เพราะโดนสิงห์กับปืนผมสอย แชมป์กับรองแชมป์ไป ปี้นี้เลยต้องใช้ รองอันดับสองไปแทน เหอะๆๆๆ

QUOTE(jonaddon @ Apr 12 2010, 05:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เรามาเริ่มจากลีกยอดฮิตสำหรับชาวเราก่อนนะครับ

พรีเมียร์ลีก

เหลือเพียง 3 ทีมเท่านั้นที่เรียกได้ว่ามีโอกาสลุ้นแชมป์

คือ เฃลซี แมนยูฯ อาเซน่อล

ณ. วันนี้ สรุปคะแนนได้ดังนี้

เชลซี เตะ33นัด มี74คะแนน แมนยู เตะ34นัด มี73คะแนน อาเซน่อล เตะ33นัด มี71คะแนน

โปรแกรมนัดที่เหลือของ เชลซี

D / M Team ( H=Home , A =Away )

13 / 4 โบลตันฯ H
17 / 4 สเปอร์ A
25 / 4 สโต๊คฯ H
1 / 5 ลิเวอร์พูล A
9 / 5 วีแกนฯ H

โปรแกรมนัดที่เหลือของ แมนยูฯ

17 / 4 แมนฯซิตี้ A
25 / 4 สเปอร์ H
1 / 5 ซันเดอร์แลนด์ A
9 / 5 สโต๊คฯ H

โปรแกรมนัดที่เหลือของ อาเซน่อล

14 / 4 สเปอร์ A
18 / 4 วีแกนฯ A
24 / 4 แมนฯซิตี้ H
1 / 5 แบล็คเบิร์น A
9 / 2 ฟูแล่ม H

ไล่โอกาสทีละทีมจะพบว่า
เชลซี น่าจะเก็บคะแนนได้เป็นกอบเป็นกำจาก โบลตัน,สโต๊ค,วีแกน 9คะแนน
จะลำบากหน่อยก้อตรงเจอ สเปอร์,ลิเวอร์พูล แต่ส่วนตัวผมว่าน่าจะเก็บได้ซัก2คะแนน(แย่สุดคือเสมออ่ะนะ)
รวมแล้วได้เพิ่มอีก 11 คะแนน รวมทั้งหมด 85 คะแนน

แมนยูฯ พลาดเสมอแบบน่าจะแพ้ซะด้วยซ้ำกับแบล็คเบิร์น เหลืออีก4นัด แต่ไม่ใช่งานง่าย
เพราะต้องไปเยือนกับ คู่รักคู่แค้นร่วมเมือง อย่างแมนฯซิตี้ และตามด้วยเปิดรังรับ ไก่กุ๊กๆ สเปอร์
ส่วนอีก2นัดสุดท้ายไม่น่ามีปัญหาอะไร ผมว่าเก่งสุดของแมนยูที่ไม่มี น้องสุกรโลกันต์อยู่ในทีม
(เจอเรือใบหรือไก่กุ๊กๆ ผมว่าอย่างน้อยต้องมีทีมใดทีมนึงละ ที่เอาแมนยูอยู่ ประมาณถึงเอาชนะแมนยูฯไม่ได้ แต่ไม่แพ้แน่นอน)
คงจะเก็บได้อย่างมากสุด10คะแนน รวมทั้งหมด 83 คะแนน

อาเซน่อล ใครๆเค้าก้อว่าเคี้ยวหมูแน่นอน
แต่ผมว่าเหนื่อยแน่เลย เจอ ลอนดอนดาร์บี้ 2นัด กับ สเปอร์,ฟูแล่ม
แล้วจะออกไปเยือนทีมที่เล่นในบ้านแบบวิ่งสู้ฟัดอย่าง แบล็คเบิร์น,วีแกน
และที่หนักสุดน่าจะเป็นการเปิดรังรับการมาเยือนของเศรษฐีใหม่อย่าง เรือใบสีจางๆ
มองยังไงยังไง ปืนใหญ่น่าจะไม่ผ่านทุกนัด น่าจะสะดุดอย่างน้อย2นัด
ดีที่สุดที่จะทำได้เนี่ย ผมว่าได้แค่12คะแนน จากทั้งหมด15คะแนนที่มีให้เก็บ รวมแล้วน่าจะเป็น83คะแนน

แต่คอยดูอย่ากระพริบตา ตัวแปรหลักๆของแชมป์ปีนี้คือ

น้อง ไก่กุ๊กๆ นี่ละตัวแปรสำมะคัญจริงๆ แต่สเปอร์เพิ่งเตะเอฟเอมา ไม่น่าจะต้านปืนใหญ่ไหว แต่ก้อไม่แน่ เค้ารักกันจะตายสองทีมนี้
แพ้ใครแพ้ได้ แพ้ปืนใหญ่เนี่ยไม่ได้เป็นอันขาด หลังจากนัด สเปอร์จะได้พักเล็กน้อย และไปเจอเชลซี และก้อจะพักเต็มที่1สัปดาห์
เพื่อมาเจอแมนยูฯ ดังนั้นผมว่า แมนยูฯละลำบากกว่าทุกทีมที่เจอไก่กุ๊กๆ

อีก2-3ตัวแปรเล็กๆน้อย ก้อคือวีแกนฯและสโต๊คฯ แต่ว่าสุดปัญญาของ2ทีมนี้อย่างมากก้อแค่ถ่วงเวลาในการแพ้
พอถึงช่วงท้ายๆเกมส์ โดนนวดหนักๆเข้า คงไม่สามารถต้านทีมใหญ่ๆได้อยู่

และตัวแปรเทพ ที่จะเป็นคนตัดสินว่าแชมป์จะอยู่ที่ สแตมฟอร์ดบริจ หรือ เอมิเรส สเตเดี๊ยม
ก้อคือ ทีมของ กากใหญ่ พ่อใหญ่เบนิเตซ กะ ลูกเลี้ยงเลว่า
ทำเป็นเล่นไปนะครับ เผลอๆ สกัดแต้มเชลซีได้ละก้อ โดนปืนใหญ่สวนขึ้นแท่นรับถ้วยไปเลย
เพราะนัดสุดท้าย ทุกทีมเล่นอยู่บ้านตัวเองทั้งนั้นเลย

สรุป ผมคิดว่า แชมป์ได้แก่ หอยทะเล รองแชมป์ ปรืนหย่ายย ที่สาม ก้อของทีมป๋าแพนด้า

ใครคิดต่างอย่างไง เชียร์ทีมไหน เรามาออกความเห็นกันนะครับ

ปล.ทีมผมไม่ไปไหนแล้วละ เตรียมใช้นโยบายประหยัดน้ำมัน แข่งแต่ในประเทศ เอาอันดับ8ก้อพอ

รูปขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาออกฟามเหม็น

ผมว่าดังที่สุดแล้วละครับ สำหรับคนที่ไม่ได้เป็นดารา

น้อง

ลีโนตรม

ใครไม่มีรูปน้องเค้าติดเครื่อง เชยนะเออ

#20 ~BusteR~

You are not alone.

• Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 13 April 2010 - 03:51 PM

ฤดูกาลนี้สำหรับผมมันจบไปแล้วครับ แชมป์ยกให้เซลซีไปละกัน

ส่วนแมนฯยูฯ จะได้ที่ 2 หรือ 3 ก็ช่างเถอะเพราะผมเครียด.......

จบครับ เซ็งครับ แต่ได้มิ๊กกี๊เมาส์คัพ ก็เอาวะ 55318906.gif