`

Jump to content

ҧѺ ҧǤѺ

8 replies to this topic

#1 swatcat

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 10 April 2010 - 11:52 PM

ฉาก flame of olympus หลังจากที่เราเล่นดนตรีเสร็จแล้ว ลงไปเข็นเปิดflame ด้านล่าง กะลังเข็นอยู่ดีดี กล้องก็ซูมไปที่โซ่ แล้วกล้องก็ค้างที่โซ่เลยครับ ลองโหลดมาใหม่ ก็เป็นเหมือนเดิม รอนานๆก็ไม่มีไรขยับเลย ทำไงดีครับ yoyo_04.gif

#2 SoLid_frOg

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 11 April 2010 - 01:46 AM

ค้างแบบไหนครับ ค้างแบบที่ตัวเราขยับไม่ได้เลยออครับ??

ถ้าขยับได้
ได้ทำการปรับเสียง เครื่องดนตรีก่อนแล้วใช่ไหมครับ?

ถ้าใช่ก็รูปปั้นนหมุนเอา Pandora Box ขึ้นมาที่ห้องด้านบนแล้วสินะครับ

งั้นไปชั้นล่างขึ้นไปบันไดไปห้องด้านบนเข้าไปหมุนคันโยกเพื่อปลดล็อคพนีกชั้นแรกของ Pandora Box ให้เปิดออก ประตูด้านหน้าก็จะเปิดออกด้วยครับไปทางนั้นแหละ

#3 jeffs

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 11 April 2010 - 07:19 AM

ผมเคยเจอ เกมไม่ค้างแต่ไม่ยอมตัดเข้าCut-Scene T T
อาจเพราะเราไม่ทำตามลำดับ ลงมาขึ้นบันไดไปหมุนเลย(หรือเดินไปSave)
จริงๆ เราต้องอ่านป้ายาพที่ซ่อนตรงกำแพงก่อน ขึ้นบันไดไปหมุน

**หากเราเดินไปSaveเกมด้วย มุมกล้องอาจเพี้ยนไป(มองหลุดไปนอกฉากเลย - -)
แก้โดยไปไปดันหมุนซะนิดนึงก่อน มุมกล้องจะกลับมาเป็นปกติ แล้วเดินกลับไปอ่านาพกำแพง

#4 tOeiKung

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 11 April 2010 - 08:44 AM

ได้ใช้สูตรอาวุธตามนี้หรือเปล่าครับ http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=210851

เพราะผมเคยใช้แล้วมันค้างเป็นเพราะ Bug ครับแต่ถ้าไม่ได้ใช้ก็รอท่านอื่นมาอธิบายแล้วกัน yoyo_68.gif

#5 swatcat

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 11 April 2010 - 05:24 PM

พอกล้องมันซูมไปที่โช่ ก็ค้างเลย แต่ตอนนี้หายแล้วครับ ตอนแรกลองโหลดตรงเช็คพ้อยท์มาเล่นก็เป็นเหมือนเดิม ปิดเปิดเครื่องใหม่แล้วโหลดตรงเช็คพ้อยท์มา ก็เหมือนเดิม เลยลองโหลดตรงที่เซฟมา ปรากฏว่าหายครับเล่นได้แล้ว ผมไม่ได้ใช้สูตรอาวุธครับ สงสัยว่ามันคงเป็นบัก เหมือนกับมันไม่โหลดคัทซีนขึ้นมา
ขอบคุณทุกคนที่ีเข้ามาตอบครับ

#6 ruto

リリーのアトリエ

• High Royal Executive Members

Posted 11 April 2010 - 05:55 PM

ชอบ อวาตาร์ ครับ

#7 tOeiKung

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 12 April 2010 - 01:57 PM

เมื่อเย็นวานเล่นใหม่ไปถึงฉากสู้กับ Zeus ตอนที่กระโดดเข้าไปในตัส ไกอา ตัวของเรามันดันไม่ลงมาถึงพื้น

แล้วสักพักก็ตายกำจริงๆ yoyo_57.gif

#8 swatcat

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 13 April 2010 - 12:06 AM

จบแล้วครับ มันมาก yoyo_08.gif

#9 ridridridrid

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 03 June 2010 - 01:09 PM

>< ต้างกับ display