`

Jump to content

෤ԤѴáѺ˹¤Ѻ

11 replies to this topic

#1 Nobi Nobita

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 09 April 2010 - 02:11 PM

พยายามเล่นมานาน ตายแล้วคอนฯใหม่ก็หลายที ขนาดเล่นแค่ normal นะเนี่ย ผมจัดการกับซุสได้แค่ยกแรกครับ ต่อมาก็แพ้มันตลอด ไปอ่านใน gamefaq มาเห็นมีตั้ง 5 ยก yoyo_63.gif รบกวนเพื่อนๆที่เล่นจบกันไปหลายคนแล้วช่วยแนะนำเทคนิคในการปราบซุสทีครับ ถ้าจะกรุณาช่วยบอกทั้ง 5 ยกได้เลยยิ่งดี (อ่านของฝรั่งแล้วไม่ค่อยเข้าใจ)

#2 k-0043

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 09 April 2010 - 05:09 PM

ยกแรกที่สู้กันบนคานใช่มั้ยครับ(มันสู้กันสองรอบไม้รู้นับเป็นสองยกมั้ย)

ถ้าผ่านแล้วจะมาสู้กันต่อด้านนอกที่ระเบียงวงกลม
ตรงนี้จะไม่ยากเท่าไหร่เหมือนจะสู้กันพอเป็นพิธี(เพราะไกอาจะเข้ามาแทรก)
ถ้าพลังดาบเต็มกดใช้เลยครับแปบเดียวก็ผ่าน

ต่อมาก็จะไปสู้กันต่อในตัว ไกอา ตรงนี้แหละครับที่ยากสุดๆ
แต่จะดีหน่อยเราสามารถเติมเลือดได้ ด้วยการโจมตีหัวใจของไกอา
เทคนิคของผม ก็พยามยามอยู่ใกล้ๆ หัวใจไกอาไว้ ถึงรอบก็ให้รีบโจมตีเติมเลือดก่อนเลยครับ
หลังๆ ซุส จะคอยแยกร่างออกมา ก็รีบจัดการร่างแยกก่อนครับ เพราะจะได้พลังเวทย์
ที่เหลือก็พยายามหลบการโจมตีของ ซุส ให้ได้เยอะๆ และก็ "อึด" เข้าไว้ครับ yoyo_63.gif

ถ้าผ่านยกนี้ได้ก็เหมือนจบแลัวครับ yoyo_11.gif

#3 tsumasaki

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 09 April 2010 - 05:24 PM

ใช้ L1 ให้เป็นประโยชน์ครับถ้ายิงสายฟ้ามาก็สะท้อนกลับไปเลย...ส่วนตอนสู้ในตัวไกอาใช้ L1 ค้างไว้แล้วกด O โจมตีไปเลื่อยๆครับ

#4 lancerot

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 09 April 2010 - 05:52 PM

ใช้ L1 Guard เอา เข้าช่วยครับ

จังหวะ ตอนปล่อยสายฟ้า ถ้ากดดีๆ เราจะสะท้อนสายฟ้ากลับไปได้ แต่ถ้ากด ไม่ทันก็เป็นการกันครับ

L1 สามารถกันร่างแยก ที่มันปล่อยออกมาได้ด้วยนะครับ เวลาจังหวะที่ร่างแยกจะต่อย ถ้ากดตรงจังหวะ มันจะสลายไปเลย

#5 b

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 09 April 2010 - 06:58 PM

อย่าไปตีมันคับหนีแ้ล้วคอยตีแต่หัวใจ ยิ่งตีมันมันยิ่งออกมาเยอะ

#6 alexa

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 09 April 2010 - 07:30 PM

ใช้หมัดดิบสิครับ หมัดเฮอคิวลิสอ่ะแลกไปเรย

#7 Nobi Nobita

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 10 April 2010 - 08:36 AM

ขอบพระคุณมากครับ เด่วจะกลับไปลองสู้ใหม่ อิอิ

#8 benz_x

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 10 April 2010 - 04:24 PM

พึ่งจบแบบ very Hard มา แต่ต้องกลับไปเล่นอีกรอบ เพราะอัพเกรดของไม่ครบอะครับ เล่นมา2รอบแล้วอะครับ ยังไม่ครบซักที

#9 PSMAN

Ό.. Ex

• High Royal Executive Members
  • Interests:Fashion AND Music

Posted 10 April 2010 - 04:40 PM

QUOTE(benz_x @ Apr 10 2010, 04:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พึ่งจบแบบ very Hard มา แต่ต้องกลับไปเล่นอีกรอบ เพราะอัพเกรดของไม่ครบอะครับ เล่นมา2รอบแล้วอะครับ ยังไม่ครบซักที

อีแบบนี้ผมว่าใช้สูตรไปเถอะครับ

#10 benz_x

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 10 April 2010 - 04:48 PM

QUOTE(PSMAN @ Apr 10 2010, 04:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อีแบบนี้ผมว่าใช้สูตรไปเถอะครับ

สูตรอะไรอะครับ พอดีจะเก็บถ้วย ขาดอีก 3 ใบ คือใช้หัวส่อง แล้วก็อัพอาวุธ แล้วก็ ??? อันสุดท้ายครับ

#11 PSMAN

Ό.. Ex

• High Royal Executive Members
  • Interests:Fashion AND Music

Posted 10 April 2010 - 06:40 PM

QUOTE(benz_x @ Apr 10 2010, 04:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สูตรอะไรอะครับ พอดีจะเก็บถ้วย ขาดอีก 3 ใบ คือใช้หัวส่อง แล้วก็อัพอาวุธ แล้วก็ ??? อันสุดท้ายครับ

ถ้าจะอัพอาวุธก็ใช้อันนี้ครับ
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....howtopic=210851

#12 tOeiKung

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 10 April 2010 - 11:28 PM

QUOTE(Markoto @ Mar 30 2010, 03:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ฆ่า Zeus Titan Mode มีวิธีที่ง่ายมากครับ

ผมใช้แส้ไฟฟ้า กด L1+ O รัวเลยครับ จนมันเริ่มจะวิ่งเข้าไปโจมตีหัวใจเพื่อเพิ่มพลัง

เราก็ ใช้กำปั้นเหล็ก ต่อยหัวใจก่อนเพื่อ heal ตัวเอง พอเสร็จ ก็กลับไปแส้ L1+O เหมือนเดิม

มันจะกระแทกๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆๆ เป็น slow motion พวกตัวโคลน ก็ทำได้เหมือนกัน หรือจะกด R2 ก็ฆ่าโคลนได้หมดแล้ว....

ทำจนขึ้น QTE ก็เสร็จ แป๊ปเดียว ไม่กี่นาที... เผื่อเพื่อนๆ ที่กำลังลำบากกันอยู่น่ะครับ..มันง่ายมาก...

ได้ Plat มาแล้วครับ เย้

ตามนี้เลยครับผมจบ Chaos ได้เพราะสูตรนี้เลย yoyo_33.gif

สูตรโดยคุณ Markoto ครับ