`
←  DGO ANIMANIA CLUB - ͹ ٹ㨤س
Logo
»

ҡе͹ *ʻ*

pain6's Photo pain6 08 Apr 2010

จากตอนใหม่กับตอนที่แล้ว กำลังสงสัยอยู่สองอย่าง

1.คาบูโตะมันไปเอาศพของนางาโตะมาได้ยังไง หรือหนูโคนันเด็ดไปแล้ว

2.มันอันเชิญศพใครมาบลัฟมาดาระ ข้อนี้ผมเดาเอาว่าจริงๆแล้วมาดาระคือโอบิโตะ(เจ้าของเนตรวงแหวนของคาคาชิ)ปลอมตัวมา คาบูโตะจริงเอาศพของมาดาระมาบลัฟ

มาช่วยกันเดาหน่อย

yoyo_37.gif yoyo_48.gif

XIII's Photo XIII 09 Apr 2010

โฮคาเงะรุ่นที่ 1 รึเปล่า yoyo_57.gif

1273704's Photo 1273704 09 Apr 2010

คงไม่ใช่ โฮคาเงะรุ่นที่ 1 หรอกเพราะโอโรจิมารุเคย ทำแล้วเลยไม่น่าแปลก

แต่.มันอันเชิญศพใครมาบลัฟมาดาระ ข้อนี้ผมเดาเอาว่าจริงๆแล้วมาดาระคือโอบิโตะ(เจ้าของเนตรวงแหวนของคาคาชิ)ปลอมตัวมา คาบูโตะจริงเอาศพของมาดาระมาบลัฟ

มีความเป็นไปได้เหมือนกัน.........เพราะสังเกตุเนตรจะคนละข้างกับคาคาชิ..(เดาเอา)

สุดท้ายคงไม่จบง่ายๆแน่.......เพราะตัวร้ายใหม่ได้ปรากฏออกมาแล้ว......ก็คือคาบูโตะ
นั่นเอง...

มาดาระคงตายในสงครามนี้แน่ผมว่า.....และคาบูโตะจะรับช่วงต่อ มั่วจังเรา

darkbenybot's Photo darkbenybot 09 Apr 2010

ผมเดาว่าเป็นศพของมาดาระเองรึเปล่า ไม่รู้เหมือนกัน ว่าแต่ยังมีอีกอย่างนึงคือพลังที่ อิทาจิให้นารูโตะนั้นก็ยังไม่รู่เลยมาคืออะไร

pain6's Photo pain6 09 Apr 2010

QUOTE(darkbenybot @ Apr 9 2010, 11:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเดาว่าเป็นศพของมาดาระเองรึเปล่า ไม่รู้เหมือนกัน ว่าแต่ยังมีอีกอย่างนึงคือพลังที่ อิทาจิให้นารูโตะนั้นก็ยังไม่รู่เลยมาคืออะไร

นั่นแหละครับ ตอนแรกผมแค่แอบสงสัย ตอนนี้ผมเลยยิ่งมั่นใจ ว่าจริงแล้วมาดาระน่าจะเป็นตัวปลอม เพราะเล่นมันอายูเป็นร้อยๆปีแล้ว yoyo_48.gif

TAKUMI's Photo TAKUMI 09 Apr 2010

น่าจะเป็นศพมาดาระ แต่คิดว่าไม่น่าใช่โอบิโตะ เพราะดูแรงจูงใจแล้วมันไม่มี

ผมว่ามันไม่น่าจะใช่คนในตระกูลอุจิวะด้วย แต่ต้องวิชาเนตรขั้นสมบูรณ์จึงสะสมเนตรของตระกูลนี้ทั้งหมด
Edited by TAKUMI, 09 April 2010 - 01:39 PM.

darkbenybot's Photo darkbenybot 09 Apr 2010

มีแค่แวบเดียวตอนที่เห็นหน้า มาดาระ ตอนที่หลังจากศึก อิทาจิ สังเกตหน้ามีรอยย้นด้วย อาจจะเป็นโอบิโตะก็ได้นะ เพราะตาอีกข้างนึงมันก็ไม่ให้ดูว่าบอดรึเปล่า

Daz's Photo Daz 09 Apr 2010

QUOTE(darkbenybot @ Apr 9 2010, 03:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีแค่แวบเดียวตอนที่เห็นหน้า มาดาระ ตอนที่หลังจากศึก อิทาจิ สังเกตหน้ามีรอยย้นด้วย อาจจะเป็นโอบิโตะก็ได้นะ เพราะตาอีกข้างนึงมันก็ไม่ให้ดูว่าบอดรึเปล่า

โอบิโตะมันรุ่นเดียวกับคาคาชินี่ครับ ไม่น่าแก่ขนาดนั้น แถมตอนตายก็โดนทับเละไปหมดแล้ว ผมว่าไม่น่ามั้ง
หรือจะเป็นศพฝาแฝดของมาดาระที่ตายไปแล้ว อันนี้ผมมั่วสุดๆนะ 555 แต่ดูจากที่มาดาระออกอาการขนาดนั้น ผมว่าต้องเป็นตัวที่เราคิดไม่ถึงแน่ๆ

ait1988's Photo ait1988 09 Apr 2010

อย่าลืมว่าโอโรจิมารุ สามารถย้ายร่างได้

ก็อาาจะเป็น
มาดาระ ไป copy วิชาย้ายร่างมา
แล้วย้ายร่างไปที่ มาดาระตัวใส่หน้ากาก(ซึ่งหน้า และร่างมันเป็นยังไงก็ช่างมันก่อน)

ส่วนศพที่โดนบังคือร่างที่แท้จริง

ทู้ล่างช่วยมั่วหน่อย 55318906.gif

Avant-garde's Photo Avant-garde 09 Apr 2010

QUOTE(pain6 @ Apr 8 2010, 11:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จากตอนใหม่กับตอนที่แล้ว กำลังสงสัยอยู่สองอย่าง

1.คาบูโตะมันไปเอาศพของนางาโตะมาได้ยังไง หรือหนูโคนันเด็ดไปแล้ว

2.มันอันเชิญศพใครมาบลัฟมาดาระ ข้อนี้ผมเดาเอาว่าจริงๆแล้วมาดาระคือโอบิโตะ(เจ้าของเนตรวงแหวนของคาคาชิ)ปลอมตัวมา คาบูโตะจริงเอาศพของมาดาระมาบลัฟ

มาช่วยกันเดาหน่อย

yoyo_37.gif yoyo_48.gif

วิชานี้ไม่ต้องใช้ศพเจ้าตัวครับ ตอนโอโรจิ เรียกมาก็ใช้ศพลูกน้อง

ผมเดาว่า เซียนหกวิถี

QUOTE(Avant-garde @ Apr 9 2010, 05:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วิชานี้ไม่ต้องใช้ศพเจ้าตัวครับ ตอนโอโรจิ เรียกมาก็ใช้ศพลูกน้อง

ผมเดาว่า เซียนหกวิถี

งั้นก็มีอยู่ไม่กี่ตัวแล้วสิ

1 เซียนหกวิถี

2 มาดาระ

3 รุ่นที่หนึง

mjko's Photo mjko 09 Apr 2010

รุ่นที่ 1 ผมว่าไม่น่าใช่น่ะ เคยเรียกมาแล้ว ไม่น่าจะตกใจ
เหลือ 1 กับ 2

luzifer's Photo luzifer 09 Apr 2010

เดามั้งคับ

โอบิโตะนี่ผมตัดไปเลย เพราะอายุด้วย แล้วโดนหินทับหัวแบะซะขนาดนั้น แถม ตัวโอบิโตะก็ไม่ได้เก่งกาจถึงขนาดที่จะต้องมีบทบาทด้วย คนในอุจิวะมีอีกเยอะ

ที่ผมคิด
1. เซียน 6 วิถี

2. ลูกของเซียน 6 วิถี คนใดซักคน 1 ใน 2 ที่พลังแยกย่อยจากผุ้เป็นพ่อ

3.น้องของมาดาระ

4.ตัวละครลึกลับ ที่ไม่เคยกล่าวถึงในเรื่องเลยตั้งแต่ต้น

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 10 Apr 2010

อาจจะเป็นฟรีชเซอก็ได้ร์ครับ

darkbenybot's Photo darkbenybot 10 Apr 2010

QUOTE([[[PEE]]] @ Apr 10 2010, 12:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>

อาจจะเป็นฟรีชเซอก็ได้ร์ครับ

ขอเป็น ลีกุม ละกันไม่ค่อยมีบทดี

jaraba's Photo jaraba 10 Apr 2010

ผมว่าเป็น สาวสวย อก บึ้มบึ้ม ครับ

ait1988's Photo ait1988 10 Apr 2010

QUOTE(jaraba @ Apr 10 2010, 09:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าเป็น สาวสวย อก บึ้มบึ้ม ครับ

แบบนี้แหละที่ต้องการ yoyo_33.gif

tagazine's Photo tagazine 11 Apr 2010

naruto จะมีอะไรแปลกให้ ผู้อ่าน แปลกใจได้ตลอด (เยี่ยมมากๆ จุดนี้)

ต่างกับ bleach ที่มีแต่ แมงโม้ บิน มั่วไปมั่วมา ทุก สัปดาห์
ล่าสุด นี่ โม้ เรื่องดาบ ของ งิน(โม้จริงๆ พูดอย่ได้ ฟันๆ ออกมาก็เห็นแล้วแหละ) ว่ามันยาวได้ เท่าไร (ไร้สาระสุดๆ)

nismo_silvia's Photo nismo_silvia 11 Apr 2010

เดาว่าจะเป็น จิไรยะ

ballayo's Photo ballayo 11 Apr 2010

ผมเดาว่า

จำได้มั้ยครับ ว่า ทีมของ คาคาชิ ก่อนที่จะได้ เนตรมาจาก โอบิโตะ

ทีม คาคาชิ จะมี ผู้หญิง อีกคน

หุหุ เดาเอานะครับ yoyo_89.gif