`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

จอยธรรมดาบังคับไม่ได้เรื่องเลย ไม่ทราบว่าเ...

harts's Photo harts 22 Dec 2006

จอยที่มาพร้อมเครื่อง ปุ่มลูกศรมันไม่ได้ดั่งใจจริง

เตะ เบี้ยว ไป เบี้ยว มา หยั่ง กะ นัก เตะ เมา ยา บ้า :ah

ส่งไปข้างล่าง แต่ กลับ เด้ง หน้า เด้ง หลัง เด้ง ไป เด้ง มา :angry

เซงๆ

ไม่ทราบเพื่อนๆ เล่นกันถนัดป่าวครับ

ตอนนี้กะลังเลงๆ Hori แต่ราคามันตั้งพาน กว่าบาท :blur

อิอิ รอวัน live จะลงแดงตาย

XParm's Photo XParm 23 Dec 2006

ผมใช้จอย MS นี่แหละครับ แต่กด Analog เอา ใช้ชินมือก็สนุกเองครับ ลองดูจ้า

LEON.S's Photo LEON.S 24 Dec 2006

ผมใช้แกน Analog เอาอะ ตอนนี้กะลังฝึกให้ชินๆอยู่ :555

Albus Dumbledore's Photo Albus Dumbledore 26 Dec 2006

ยากเหมือนกันครับ

แต่หากเวลาเราเล่นใช้แกน analog ของ ps2 ได้คล่องเนื่ย หลบได้เป็นงูเลยนะ

ฉะนั้นคิดว่าหากใช้แกน analog ของ 360 คล่องเนี่ย น่าจะหลบได้ดีทีเดียว
เสียตรงปุ่มที่เคยเป็น L2 R2 น่ะ ไม่เวิรค์เลยจริงๆๆๆ
:cry

blue_key's Photo blue_key 26 Dec 2006

ชอบ analog ของ 360 น่ะครับมันคล่องดี แต่เวลากดทิศทางส่งบอลมันค่อนข้าง sensitive มากๆเลย ไปทางที่เรากดเปะๆจริงๆ ส่วนตอนเลี้ยงนี่คล่องจริงๆครับ

Genocide's Photo Genocide 29 Dec 2006

ใช้จอย360นี่แหละครับ

Galith's Photo Galith 30 Dec 2006

เช่นกันครับ :555

นินจาช่วยเจ้าหญิง8's Photo นินจาช่วยเจ้าหญิง8 01 Jan 2007

ผมมีจอย hori ใช้ปะจำอยู่ตัวมันไม่ได้ดีเด่นอะไรมากเลยคับ แค่สะดวกตรงมีสายไม่ต้องชาร์ทถ่าน
ปุ่มอย่างอื่นถ้าเล่นจนคล่องผมว่าจอย M$ดีกว่า

hisoka481's Photo hisoka481 01 Jan 2007

ใช้จอยอื่นได้ด้วยเหรอครับ

BankjaNarak's Photo BankjaNarak 02 Jan 2007

ผมใช้ตรง D-pad อ่ะครับ พยายามจะหัด Analog อยู่เหมือนกัน