`
←  God of war
Logo
»

GOD OF WAR 3 US ZONE 1vs. GOD OF WAR 3 JAP...

alexa's Photo alexa 05 Apr 2010

GOD OF WAR 3 US ZONE 1 vs. GOD OF WAR 3 JAPAN ZONE 2

ผมได้ข่าวมาว่า แสงและาพมัน ต่างกันซึ่ง

GOD OF WAR 3 JAPAN ZONE 2 แสงเงา าพ ดีกว่า GOD OF WAR 3 US ZONE 1

ตัว GOW COLLECTION ZONE 2 แสงเงา าพ ดีกว่า GOW COLLECTION ZONE 1

จริงหรือไม่ครับท่าน

ใครมีทั้ง 2 VER. หรือได้ลองมาแล้ว ไขความกระจ่างทีครับ

ขอบคุณครับ

lucifer's Photo lucifer 05 Apr 2010

ได้่ข่าวมาเหมือนกันครับ แต่ว่า ถ้าพูด jap ผมก็ขอผ่านอ่ะ ไม่ไหว

joe_ap's Photo joe_ap 05 Apr 2010

รอฟังคำตอบด้วยคน ครับ อิ อิ

Bankie's Photo Bankie 05 Apr 2010

เค้าจะทำมันต่างกันเพื่อะไร ไม่เข้าใจ

ppao's Photo ppao 05 Apr 2010

ขอถามแบบง่ายๆเลย...

ว่าเขาจะำทำให้มันต่างกันได้อย่างไร ในเมื่อเกมส์ออกมาพร้อมๆกัน ?

ถ้าอย่างนั้น บ.แม่อย่างเมกา จะไม่ว่าอะไรหรอกหรือ ? (ยิ่งบ้าๆฟ้องอยู่)

ขอถามต้นข่าวลือว่า... มาจากคนที่มีแผ่น z2 ใช่หรือไม่ ?

ราคาแพง ไม่ได้ทำให้าพสวยขึ้นนะขอรับ สำหรับผม เหอๆ

ถ้ายังไม่มี าพทั้ง2z มายืนยัน ผมเชื่อว่า "ไม่ต่างกันขอรับ"

"อย่าเอาค่านิยม z2(ของแพง) มาทำให้มันต่างไปมากกว่า ราคา เลยขอรับ"

iba550's Photo iba550 05 Apr 2010

ไม่รู้ครับ ยังไม่เคยเล่นทั้ง 2 zone

แต่เชื่อว่าคงไม่ต่างกัน

น่าจะต่างกันที่ ทีวี LCD กับ LED ที่เค้าใช้เล่นกันมั้งครับ

benzpha's Photo benzpha 05 Apr 2010

ผมมีzone2 ที่เห็นต่างกับzoneอื่นคือหลังปกบอก1080pด้วย zoneอื่นไม่มีบอกไว้

tintinpotter's Photo tintinpotter 05 Apr 2010

ผมว่าคงไม่หรอกครับ ไปฟังมาจากร้านเกมง่ะเปล่าเนี่ย

kie_online's Photo kie_online 05 Apr 2010

ถ้าเป็นแผ่นหนัง ออกพร้อมกันแต่คนละโซน แสงและสีอาจจะต่างได้ เป็นเรื่องปกติ

แต่เรื่องเกมรอคนพิสูจน์เทียบจะจะ

lcat's Photo lcat 05 Apr 2010

สาย HDMI ก็น่าจะมีส่วนด้วยครับ
เคยลองเอาสายถูก กับของแท้เล่นดู ความละเอียดและเงามันต่างกัน
ตอนนี้ผมใช้สาย VAN DEN HUL ให้ความละเอียดชัดมาก

ultimize's Photo ultimize 05 Apr 2010

หลอกง่ายจัง

alexa's Photo alexa 05 Apr 2010

ไม่รู้อุปมานถูกมั้ยนะ

คือ ความละเอียดมัน 1080p อ่ะ สำหรับ z jap

us 1080i เอง

าพน่าจะสวยกว่า

QUOTE(tintinpotter @ Apr 5 2010, 07:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าคงไม่หรอกครับ ไปฟังมาจากร้านเกมง่ะเปล่าเนี่ย

ผมคงไม่โง่ขนาดนั้นหรอกครับท่าน

ซื้ออะไร หาข้อมูลนานครับ

US

คือผมมีข้อมูลแค่นี้ เลยอยากถามท่านอื่นๆว่ามีใครเคยลอง 2 VER. แล้วบ้างเท่านั้นเอง

กลายเป็นโดนบ่นเลย
Edited by alexa, 05 April 2010 - 07:45 PM.

paween_a's Photo paween_a 05 Apr 2010

แต่คุณบ้องเขายืนยันนะครับ เขาเปิดเทียบกันเลยเห็นจะ ๆ
ความแตกต่างนั้นเรื่องของความละเอียดผมไม่แน่ใจ ที่เขาบอกว่าที่แตกต่างกันคือเรื่องของโทนสี
รู้สึกว่า Zone2 JP สีจะสดกว่า

QUOTE(ppao @ Apr 5 2010, 07:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอถามแบบง่ายๆเลย...

ว่าเขาจะำทำให้มันต่างกันได้อย่างไร ในเมื่อเกมส์ออกมาพร้อมๆกัน ?

ถ้าอย่างนั้น บ.แม่อย่างเมกา จะไม่ว่าอะไรหรอกหรือ ? (ยิ่งบ้าๆฟ้องอยู่)

ขอถามต้นข่าวลือว่า... มาจากคนที่มีแผ่น z2 ใช่หรือไม่ ?

ราคาแพง ไม่ได้ทำให้าพสวยขึ้นนะขอรับ สำหรับผม เหอๆ

ถ้ายังไม่มี าพทั้ง2z มายืนยัน ผมเชื่อว่า "ไม่ต่างกันขอรับ"

"อย่าเอาค่านิยม z2(ของแพง) มาทำให้มันต่างไปมากกว่า ราคา เลยขอรับ"

ขอโทษนะครับ

ไม่มีข้อมูลอย่าเพิ่งอุปมานครับ เด่วเขว

LOWRIDER's Photo LOWRIDER 05 Apr 2010

มีงี้ด้วยหรอ yoyo_65.gif

ppao's Photo ppao 05 Apr 2010

QUOTE(alexa @ Apr 5 2010, 07:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอโทษนะครับ

ไม่มีข้อมูลอย่าเพิ่งอุปมานครับ เด่วเขว

ขอาพประกอบ เพื่อจะไม่เขว ขอรับ

..HnOnG..'s Photo ..HnOnG.. 05 Apr 2010

ใครมันปล่อยข่าวฮะ..เลอะเทอะ..เหวง..อย่าไปสนใจครับ..ผมไม่ยัดเข้ากบาลผมเด็ดขาด..ไม
่ได้จิงเลยซักนิด..

adtong's Photo adtong 05 Apr 2010

ไม่น่าจะเป็นไปได้นะ 1080P ผมว่าพิมพ์ผิดแล้วหละ

fanta06's Photo fanta06 05 Apr 2010

ไม่มีทางที่จะต่างกันครับ
มันจะต่างกันได้ยังไง
ใครจะมานั่งเขียนเกมส์ใหม่

ส่วนที่ 1080p และ 1080i
มันก็แค่อัพสเกลเกมส์จริงๆมันก็ 1280*720
น่าจะเกิดจากระบบ TV ของแต่ละ zone มากกว่า

Dorothy's Photo Dorothy 05 Apr 2010

ไม่ได้ป่วนนะ ก็ซื้อz2มาอีกแผ่นซิครับท่านมีตังค์เยอะนิจะได้หายคาใจ คนอื่นเขาคงไม่มี2แผ่นหรอกครับ ลองเองเลยไม่เขวด้วย