`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

Majesty 2 ҤѺ

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 01 Apr 2010

คือ พอจะมีสูตรลับหรือโกงอะไรให้ผมได้ไปทดลองใช้บ้างมั๊ยครับ คืออารมณ์เสียมาก

เมื่อคนเล่นถึงด่านมังกรน่ะครับ เล่นมาหลายรอบละ แต่เมื่อคืนดันคิดแผนบุกได้เลย

เล่นไปจนใกล้จะจบล่ะ เหลือแค่เควสถ้ำวิญญาณ กับฆ่ามังกรได้ก็น่าจะเคลียร์แล้วล่ะ

แต่ดันพลาดไปทำลายรังมันซะก่อน ทีนี้มันเลยมาบุกทำลายฐานผมแบบนันสต๊อปเลย

(ก็แหงล่ะ บ้านไม่มีแล้วนี่) โคตรเซ็งกว่าจะทำลายปิรามิด ถ้ำลูกมังกร กับตัวคริสตัลได้

ก็ใช้เวลาตั้งหลายชั่วโมง yoyo_33.gif

ใครพอจะมีบ้างช่วยเอามาแบ่งปันให้ผมในกระทู้นี้ด้วยนะคร๊าบ

ปล.แค่ด่าน 8 ก็ขนาดนี้แล้ว ความยากแบบ Advance ถ้าด่านต่อๆ ไปซักด่านที่ 10 เนี่ย

ความยากมันแบบ Expert เนี่ยไม่เล่นกันยันเช้าเลยเหรอครับเนี่ย

~Dante~'s Photo ~Dante~ 02 Apr 2010

ผมชอบนะเกมนี้ตอนแรกไม่คิดอะไรมาก

แต่ลองไปมาแนวคิดมันเจ๋งใช่เล่นแหะแต่ยอมรับว่ายากหลังๆ

ไปเจอสูตรในฟอรั้มเกมสปอดมาครับลองดู
http://www.gamespot.com/pc/strategy/majest...&pid=945877
สูตรเงิน
Cheat for money.
Open your save (C:\Documents and Settings\Your Main Acount Name\My documents\majesty2\profiles\0\saves\campaigns\savexx.
Edit mission.sav with notepad.
Find line kingdomtreasure ({kingdomtreasure "money" xxxxx wood" 0 "id" 3}
Instead of xxxx put a number.

ถ้าเป็นวินโด้วิสต้า
X:\Users\<name>\Documents

~BusteR~'s Photo ~BusteR~ 02 Apr 2010

โอ้...ขอบคุณคร๊าบ