`
←  DGO PC CORNER
Logo
»

ǡѺ Mac pro ˹¤Ѻ

pain6's Photo pain6 31 Mar 2010

ถ้าผมใช้ Mac pro แล้วลงซอฟท์แวร์กุ๊กกู๋ เช่น office 2008 ได้ใช่ไหมครับ แล้วจะมีปัญหาอะไรไหม yoyo_48.gif

nobitakinema's Photo nobitakinema 31 Mar 2010

ลงได้ครับ ก็ไปหาโหลด mac เว่อชั่นมาลง
เพราะพวก photoshop คนธรรมดาใช้ mac ก็ กุ๊กกุ๊กกู้ เหมือนกัน

macbook pro ซื้อได้เลย
ถ้าจะสั่ง mac pro ที่ตั้งโต๊ะ รอ 1 เดือนมั้งเพราะต้องประกอบใหม่หมดตาม อุปกรณ์ที่คุณเลือกสรรค์

Piggyealker's Photo Piggyealker 31 Mar 2010

วิธี Crack โปรแกรมต่างๆ มันค่อนข้างต่างจาก Win ครับ ต้องทำความเข้าใจระบบไฟล์มันนิดหน่อย แต่ถ้าทำได้ก็ใช้ได้ปกติครับ

pain6's Photo pain6 31 Mar 2010

Thank you krub

Charlotte's Photo Charlotte 01 Apr 2010

อยากรู้ว่าเอา mac pro ไปทำอะไรหรือครับ หรือแค่ต้องการความแรง

paween_a's Photo paween_a 05 Apr 2010

ไม่เกี่ยวกับคำถามหรอกนะครับ
แค่จะบอกว่า MS Office บน Mac ห่วยมาก ภาษาไทยก็ตัดคำไม่ได้
เปิดไฟล์ของรุ่น Windows ก็เพี้ยนซะไม่มีชิ้นดี
ถ้าจะใช้งาน Office บน Mac จริง ๆ ก็ต้องผ่าน VMWare, Parallel เท่านั้น
ลง Windows ลงไปอีกตัวเลย