`
←  DGO Collector Club - 鹷ʴͧس
Logo
»

Gwendoline 1/5 Resin kit

ridergirl's Photo ridergirl 30 Mar 2010

ตัวละครGwendoline จากOdin Sphere ปกติผมเป็นคนที่ชอบตัวละครแนวสาวนักรบเป็นทุนเดิมแล้วพอเห็นดีไซน์นี้ครั้งแรกก็ถูกต
รึงตาตรึงใจมากๆ ประมาณว่าอยากมาหาไว้ในครอบครองให้ได้ซึ่งที่เคยๆเจอทางเวปขายงานเรซิ่นอย่างE2046 ก็เคยมีตัวลงสีสำเร็จขายแต่ไม่มีบุญได้สั่งซื้อ(ราวๆ 300 Us เห็นจะได้มั้ง)
รูปตอนเห็นครั้งแรก

ตามหาตัวดิบอยู่ราวๆ 3-4 เดือนจนได้มันมาแลส่งให้พี่ที่รู้จักกันทำสีให้(แกเป็นคนเรื่อยๆทำงานช้า = =)ผ่านไปเกือบ 1 ปีก็ได้อัญเชิญมาอยู่ที่บ้าน
ปล.พอดียังไม่มีตู้กับฐานที่จะยิงฉายไฟเล่นกับตัวนี้(ก็แน่ล่ะเพิ่งได้มาวันนี้เลย)เ
ลยถ่ายแบบนี้มาก่อน
ปล2.าพเบลอ เน่า โทษตากล้องเพราะใช้ไอโพน+สกิลถ่ายรูปน้อย = =
ต้นฉบับลงสีผมใช้จากหนังสืออีกเล่มไม่ได้เอารูปบนอ้างอิงแต่ตอนลองเอาไฟฉายส่องมันก็
สวยดีนะ

ปีกค่อนข้างใหญ่ ใหญ่กว่าฝ่ามือผมอีก

เทียบสเกล
ซ้าย 1/5 ขวาเป็นPVC ของค่ายalter 1/7

จบล่ะครับกับของสะสมที่รอมาเกือย 1 ปีเต็ม

at1987's Photo at1987 30 Mar 2010

สุด ๆๆๆๆๆๆ ยอดครับ ถ้าชอบนักวาดท่านนี้อย่าลืม Momohime ด้วยนะครับ คนวาดเดียวกัน แถม Alter ยังเป็นคนทำฟิกเกอร์เหมือนเดิม

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 31 Mar 2010

รูปแรกเปิดไฟ อย่างเทพครับ สวยมากๆ ชอบเลย

RONAN321's Photo RONAN321 31 Mar 2010

รูปแรก สวยมากคับ ได้ฐานไฟแล้วถ่ายมาให้ดูอีกนะ... yoyo_56.gif

DavidMegadeth's Photo DavidMegadeth 31 Mar 2010

าพแรกผมนึกว่าาพในเกมซะอีก...สวยดีครับ!! 4e5dd44a.gif

morningglory's Photo morningglory 31 Mar 2010

แจ่มครับชอบรูปแรกมากๆครับ

Zigzag's Photo Zigzag 31 Mar 2010

เปิดไฟ แล้วงามมากๆครับ

Darkmaster's Photo Darkmaster 04 Apr 2010

าพแรกสวยมากครับ baa60776.gif

joe-limited's Photo joe-limited 08 Apr 2010

น่ารัก ครับ
ถ้าตกตอนดีกๆ กลายร่างเป็นมนุษย์ก็ดีชิ yoyo_89.gif

eva's Photo eva 13 Apr 2010

สวยดีครับ

kua's Photo kua 16 Apr 2010

สวยดีครับงามแต้ๆๆ

PArnKunG's Photo PArnKunG 18 Apr 2010

สวยรูปแรกครับ

tagazine's Photo tagazine 20 Apr 2010

แล้ว ลอง ยิง ไฟ เข้า ด้านหลัง รึยัง ครับ เหมือนกับ รูปแรกไหม เทพ มากๆ ครับ

luckyboy's Photo luckyboy 01 May 2010

QUOTE(joe-limited @ Apr 8 2010, 01:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
น่ารัก ครับ
ถ้าตกตอนดีกๆ กลายร่างเป็นมนุษย์ก็ดีชิ yoyo_89.gif

ท่าน คิดได้งัยค๊าบ yoyo_64.gif

jojimjew's Photo jojimjew 04 May 2010

จะมาพูดถึงโมโมะฮิเมะพอดี

อยากได้นะฮะ

แต่ถ้าซื้อตัวนึงแล้วล่ะก็

พี่น้องร่วมซีรี่มาแน่นอน

เกวนโดรินนี่ทีแรกผมจะซื้อของ Alter เหมือนกัน

แต่มันนานแล้วเลยไม่มีขายมั้ง

เวลเวต กะ เมอซีเดส เลยไม่ได้ตามมา

แต่โมโมะฮิเมะเนี่ยดิ

ชั่งใจแลล้วชั่งใจอีก

ถ้าโมโมะ มานะ

พี่สาว โทร่าฮิเมะมาแน่

ผมชอบฟิก ญ ถืออาวุธ แต่ที่ชอบกว่าคือถือธนู ครับ

ตอนนี้หยอดกระปุกอยู่แต่ยังไม่ได้สั่งโมโมะฮิเมะเลย

ใครสั่งเป็นวานสั่งสอนข้าน้อยด้วย

B_BanK's Photo B_BanK 01 Jul 2010

พวกนี้เราไม่ต้องลงสีเองใช่ไหมครับ