`

Jump to content

ǹͧԧ

17 replies to this topic

#1 vernea

...............

• Royal Executive Members

Posted 29 March 2010 - 07:29 PM

วันเสาร์ไปซื้อของเจออากาศร้อนๆเลยมึนครับ แอบแวะเข้าห้างตากแอร์หาอะไรหนักๆท้อง(บุฟเฟห์)ทาน ไปคนเดียวจะไดโดมอนก็ไม่กล้า เลยกินบุฟเฟสายพานดีกว่า
ไปเจ้าตลาดเจอรอคิวเป็นสิบ yoyo_35.gif
ฝั่งตรงข้ามเป็นอีกแบรนด์รูปแบบคล้ายๆกันแถมเคยสมัครสมาชิกไว้(120บาท)ด้วย เดินเข้าไปบอก1ที่
พนักงานก็เชิญเข้าไป "แล้วถามมีบัตรสมาชิกหรือยัง"ต่อด้วย "ช่วงนี้อยู่ในช่วงวันเกิดหรือเปล่าคะ" มีแนะนำสิทธิของผู้รับบริการซะด้วย Grin ตอบไปว่าเหมือนจะใช่ เลยเอาบัตร ปชช.(ไม่ใช่ ปชป.นะ) ให้ดู พนักงานต้อนรับบอกว่า"ใช้ได้ค่ะ ใช้ได้หนึ่งครั้งภายในเจ็ดวันก่อนหรือหลังวันเกิด"
เลยตอบไปว่าถ้าไม่บอกก็ไม่กล้าใช้ เพราะมาคนเดียวกลัวใช้ไม่ได้หรือเงื่อนไขเยอะ

เข้าไปนั่ง ที่นี่มาสองคนก็นั่งบาร์หรือโต๊ะได้ถ้าโต๊ะก็เป็นหม้อแยกน้ำซุป(อีกเจ้าต้องสามขึ้นไ
ป)

ของกินมาเรื่อยๆ คนเยอะแต่ไม่แน่นจนล้น อาหารมาเรื่อยๆหรือเรียก พนง.มาเสริฟได้

น้ำบริการตนเอง คล้ายๆของเจ้าตลาด เรียงตามรูปมะตูม พั้นซ์ เป-ล่า ชามะนาว ชาเขียว ชาดำ แต่พั้นซ์เป็นสีแดง(เหมือนยาเด็ก)แทน และก็มีน้ำอัดลมทั่วไป

ซูชิอยู่ในบาร์ ไม่วิ่งมากับสายพาน แต่ก็ทำให้ดูเป็นสัดส่วนน่าทานดี มีทั้งแซลมอน ยำสาหร่าย หนวดหมึกยักษ์ และแบบก้อนๆอีกหลายอย่าง
มีซาลาเปากับฮะเก๋าด้วย อันนี้คล้ายๆในหม้อร้อนบุฟเฟ่ห์

มีซาบะ ปลาไข่ เทมปุระ และเสต็กหมูลูกเต๋า บรรยากาศตักสบายไม่ต้องใช้ความรุนแรงและการฆ่าฟันเหมือนเจ้าตลาด(โดยเฉพาะเทมปุระที่
มาเป็นแบบก้อนๆแป้งน้ำมันเยิ้ม)

กลับมานั่งทานต่อ เห็นคนข้างๆสั่งปูอัดอลาสก้ามาด้วย ไม่มีในสายพาน เห็นสั่งมาทีเดียวห้าจาน yoyo_89.gif

โซนของหวานมีเยลลี่ เต้าฮวยฟรุตสลัด
ผลไม้แตงโมกับสัปปะรด

มีไอติมตัก มีถั่วแดงร้อนด้วย เลยราดมาด้วยกันเลย yoyo_24.gif

ผ่านไปสักพัก เอาบิลมาให้
เห็นราคาแล้วตกใจ มื้อนี้0บาทจริงๆด้วย yoyo_57.gif
สบายรอดชีวิตไปอีก1มื้อ

ปล.ออกมาร้านฝั่งตรงข้ามก็มีคนรอสิบกว่าคิวเหมือนเดิม

#2 Junggo

ѡ§

• High Members

Posted 29 March 2010 - 08:41 PM

สงสัยต้องไปลองมั่ง

#3 easyearth

ѡдѺ٧鹷 2

• Interests:GUITAR

Posted 30 March 2010 - 01:40 AM

ทำไมผมไปกินที่สาขาเดอะมอลบางเเค ไม่เห็นมี เทมปุระ กับ ปลาไข่เลย (บางอย่างก็ไม่มี)

หรือว่าเป็นโปรโมชั่นช่วงนี้

#4 jazz1st

• High Royal Executive Members
  • Interests:Gundam

Posted 31 March 2010 - 07:09 AM

บอกชื่อร้านไม่ได้เหรอครับ เพราะเท่าที่ผมนึกออกก็มีแต่ชาบูชิน่ะ

#5 Wiset

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 31 March 2010 - 02:51 PM

หิวข้าวเลยครับ... 5c745924.gif

#6 striker

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 31 March 2010 - 04:47 PM

QUOTE(jazz1st @ Mar 31 2010, 07:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
บอกชื่อร้านไม่ได้เหรอครับ เพราะเท่าที่ผมนึกออกก็มีแต่ชาบูชิน่ะ

Sukishi ไงครับ

#7 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

• High Royal Executive Members

Posted 06 April 2010 - 06:33 AM

ซูกิชิ ผมชอบแบบเนื้อย่างนะ

ไปทานกับเด็กหมดทีเป็นพัน แต่อร่อย+คุ้่มมากก

#8 EAK69

>>˹ѧ

Posted 07 April 2010 - 04:38 PM

ซูกิชิ ผมไปกินแต่กุ้ง แต่เดียวนี้กุ้งตัวใหญ่ขึ้นมาก

#9 ѡ

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 07 April 2010 - 05:00 PM

ผมเกิดเดือนหน้านี่ วันนี้ไปสมัครแล้วเดือนหน้าก้ไปกินฟรีได้ใช่ป่ะครับ อิอิ yoyo_57.gif

#10 morningglory

ж١ᾧç͹

• Interests:call of duty thailand

Posted 07 April 2010 - 06:35 PM

ส่วนผมกินอะไรสั่งกับผนักงานเองเลยครับ เวลาหยิดบนสายพานมันกว่าจะมา บางอย่างก็ไม่มีนานๆมาที่บ้าง

#11 eva

Ե͡Թҧ

• Interests:PLC

Posted 08 April 2010 - 02:29 PM

น่าลองๆ

Edited by eva, 08 April 2010 - 02:29 PM.

#12 tvmb

Posted 08 April 2010 - 02:54 PM

QUOTE(EAK69 @ Apr 7 2010, 04:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ซูกิชิ ผมไปกินแต่กุ้ง แต่เดียวนี้กุ้งตัวใหญ่ขึ้นมาก

เหมือนเคยไปด้วยกันหรือป่าว

#13 EAK69

>>˹ѧ

Posted 08 April 2010 - 03:00 PM

QUOTE(tvmb @ Apr 8 2010, 02:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เหมือนเคยไปด้วยกันหรือป่าว

yoyo_48.gif ใครอ่ะ +_+

#14 Muramasa

¹

Posted 09 April 2010 - 11:15 AM

ผมก็ชอบกินแบบ เนื้อย่างนะ ไปทีแทบหมดเนื้อหมดตัว แต่อร่อยดีครับ

#15 vernea

Posted 12 April 2010 - 11:55 PM

QUOTE(คนรักเมีย @ Apr 7 2010, 05:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเกิดเดือนหน้านี่ วันนี้ไปสมัครแล้วเดือนหน้าก้ไปกินฟรีได้ใช่ป่ะครับ อิอิ yoyo_57.gif

สมัครวันนี้กินวันนี้ยังได้เลยครับ

ผมชอบที่ช่วงเวลาใช้สิทธิกว้างดีครับ บวกลบอย่างละสัปดาห์แน่ะไม่เหมือนเจ้าอื่นต้องตรงเป๊ะๆ yoyo_33.gif

#16 Kikaider42

Եѹ ԹҨѡ˭ԧ褹

Posted 15 April 2010 - 03:29 PM

เดียวไปสมัครมั่ง........ชอบฟรี อิอิ

ปล.มันจำกัดไหมครับ ต้องสั่งอะไรมั่ง หรือกินเท่าไหร่ก็ได้ครับ จะได้ไปเลี้ยงวันเกิด

#17 vernea

Posted 16 April 2010 - 03:57 PM

มาตามสายพานครับ สั่งพนักงานไปหยิบให้ก็ได้ เมนูก้อคล้ายๆอีกเจ้านึง เด่นๆก็ปูอัดอลาสก้า กุ้งสด
แต่ชูชิจะไม่มาตามสายพานครับ มีบาร์ให้ตักเอา มีกุ้งเทมปุระ ปลาไข่ ปลาซาบะ เทปันยากิ ซาลาเปา ฮะเก๋า
ของหวานมีไอติม(แบบไดโดมอน) เยลลี่ ผลไม้ เต้าหู้ฟรุตสลัดครับ

นอกจากวันเกิดฟรี แล้วยังมีไปสี่ฟรีหนึ่งด้วยนะครับ แล้ววันธรรมดาเข้าร้าน14-16.00 ลด15%ทั้งเงินสดและบัตร
(โปรโมทยังกะเจ้าของเฟรนไชส์มาเอง) b048a2d2.gif

#18 zodiac

Game ѡ ҹ

Posted 28 April 2010 - 11:41 AM

ตอนผมไปกินที่ mbk มี เกี้ยวด้วย เหมือนขนมจีบลูกใหญ่ อร่อยครับ

Edited by zodiac, 28 April 2010 - 11:42 AM.