`

Jump to content

ҡѺաͺлŴ

8 replies to this topic

#1 kattys

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 29 March 2010 - 11:41 AM

พอดีเพิ่งเล่นโหมด Titan จบแต่ก็กะไม่เล่นเคออสแค่ Titan ตอนสู้กับซุสในร่างไกอาก็เล่นเอาเหงื่อตกกลีบเลยทีเดียวหงุดหงิดมากที่อยากถามคือเรา
ยังสับสนในเรื่องถ้วยจะถามเป็นข้อๆ ไปนะ

1.ในโหมดเคออสไม่มี Trophy ใช่มั้ย
2.Rip One! ทำไงอ่ะอ่านใน Guide ก้ไม่เข้าใจ
3.Souled Out ให้อัพ Claw of hades แล้วทำไงต่ออ่ะ

ทำไงให้เราเล่นต่อจากอันเดิมไม่ได้อ่ะที่มันบอกว่า Upgrade all weapon มันรวมไปถึงของเทพพวกรองเท้าหรือหัว Heilos ด้วยหรือเปล่วหรือแค่อาวุธ 4 ชนิด เพราะเราจบแล้ว Orb ไม่พอเพราะเราเผลอไปอัพพวกอย่างอื่นด้วยที่ไม่ใช่อาวุธ ช่วยหน่อยๆ

Edited by kattys, 29 March 2010 - 11:45 AM.

#2 tsigalko

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 29 March 2010 - 12:12 PM

QUOTE(kattys @ Mar 29 2010, 11:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พอดีเพิ่งเล่นโหมด Titan จบแต่ก็กะไม่เล่นเคออสแค่ Titan ตอนสู้กับซุสในร่างไกอาก็เล่นเอาเหงื่อตกกลีบเลยทีเดียวหงุดหงิดมากที่อยากถามคือเรา
ยังสับสนในเรื่องถ้วยจะถามเป็นข้อๆ ไปนะ

1.ในโหมดเคออสไม่มี Trophy ใช่มั้ย

- ใช้คับ แต่พวกถ้วยต่างๆอย่าง Max Weapon ถ้าเก็บในโหมดนี้ได้ก็เด้งเหมือนกัน แต่ไม่มีโทรฟี่ที่ว่าให้จบ Chaos คับ

2.Rip One! ทำไงอ่ะอ่านใน Guide ก้ไม่เข้าใจ

- ให้จับศัตรูที่เป็นตัวกะโหลกถือดาบ จับโดยกดปุ่มวงกลม พอจับแล้วกดปุ่ม สามเหลี่ยมจะฉีกร่างมันออกเป็น 2 ท่อนคับ ทำซัก 2-3 ตัวก้ได้ละ (จิงๆตัวเดียวก็ได้ละ)

3.Souled Out ให้อัพ Claw of hades แล้วทำไงต่ออ่ะ

- อัพอาวุธ Claw of Hades ให้เต็ม แล้วกดเรียกอสูรออกมาทุกตัว โดยกดปุ่ม R2 ถ้าต้องการเปลี่ยนอสูรทืี่เรียกออกมากด start แล้วกด สามเหลี่ยมจะมีลิสต์ให้เลือก

ทำไงให้เราเล่นต่อจากอันเดิมไม่ได้อ่ะที่มันบอกว่า Upgrade all weapon มันรวมไปถึงของเทพพวกรองเท้าหรือหัว Heilos ด้วยหรือเปล่วหรือแค่อาวุธ 4 ชนิด เพราะเราจบแล้ว Orb ไม่พอเพราะเราเผลอไปอัพพวกอย่างอื่นด้วยที่ไม่ใช่อาวุธ ช่วยหน่อยๆ

- ต้องอัพให้คบทุกอันคับ ทั้งรองเท้า หัวแสง ธนูด้วยคับ

ทั้งหมดที่ว่า กลับไปเล่น easy ก็ทำได้หมดคับ

#3 k-0043

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 29 March 2010 - 01:45 PM

-ต้องใส่เคียวของ ฮาเดส ก่อนนะครับ

ที่เหลือทำตามท่าน tsigalko ได้เลยครับ

#4 kattys

ѡ鹤

Posted 29 March 2010 - 04:37 PM

พอดีไปอ่านจากนอกการอัพเกรดให้เต็มทุกอย่างพอจบแล้วให้ไปเล่นใน Arena มันจะอัพได้เหรอ ยังไม่ได้เข้าไปลองเล่นดูเลยอ่ะ

#5 Markoto

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 30 March 2010 - 03:47 AM

ฆ่า Zeus Titan Mode มีวิธีที่ง่ายมากครับ

ผมใช้แส้ไฟฟ้า กด L1+ O รัวเลยครับ จนมันเริ่มจะวิ่งเข้าไปโจมตีหัวใจเพื่อเพิ่มพลัง

เราก็ ใช้กำปั้นเหล็ก ต่อยหัวใจก่อนเพื่อ heal ตัวเอง พอเสร็จ ก็กลับไปแส้ L1+O เหมือนเดิม

มันจะกระแทกๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆๆ เป็น slow motion พวกตัวโคลน ก็ทำได้เหมือนกัน หรือจะกด R2 ก็ฆ่าโคลนได้หมดแล้ว....

ทำจนขึ้น QTE ก็เสร็จ แป๊ปเดียว ไม่กี่นาที... เผื่อเพื่อนๆ ที่กำลังลำบากกันอยู่น่ะครับ..มันง่ายมาก...

ได้ Plat มาแล้วครับ เย้

#6 tOeiKung

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 06 April 2010 - 09:10 AM

QUOTE(Markoto @ Mar 30 2010, 03:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ฆ่า Zeus Titan Mode มีวิธีที่ง่ายมากครับ

ผมใช้แส้ไฟฟ้า กด L1+ O รัวเลยครับ จนมันเริ่มจะวิ่งเข้าไปโจมตีหัวใจเพื่อเพิ่มพลัง

เราก็ ใช้กำปั้นเหล็ก ต่อยหัวใจก่อนเพื่อ heal ตัวเอง พอเสร็จ ก็กลับไปแส้ L1+O เหมือนเดิม

มันจะกระแทกๆๆๆๆ ไปเรื่อยๆๆ เป็น slow motion พวกตัวโคลน ก็ทำได้เหมือนกัน หรือจะกด R2 ก็ฆ่าโคลนได้หมดแล้ว....

ทำจนขึ้น QTE ก็เสร็จ แป๊ปเดียว ไม่กี่นาที... เผื่อเพื่อนๆ ที่กำลังลำบากกันอยู่น่ะครับ..มันง่ายมาก...

ผมติดตรงนี้อยู่เลยยากนรกมากๆขนาดโหมด Titan นะเนี่ย ขอบคุณครับจะลองเอาไปใช้ดู yoyo_33.gif

#7 tOeiKung

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 06 April 2010 - 01:02 PM

จบแล้วครับ Titan Mode ใช้สูตรคุณ Markoto รอบเดียวผ่านเลยขอบคุณครับ yoyo_11.gif

#8 kieng1234

ѡ

Posted 07 April 2010 - 11:51 AM

QUOTE(Markoto @ Mar 30 2010, 03:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>

อ่านแล้วเหมือนจะง่ายเลยนะครับแต่จบไปก่อนแล้วไม่งั้นได้ลองวิธีนี้

ของผมเล่นแบบนิ่มๆเหมือนกันครับ ช่วงแรกหมัดลุ้นๆรอจังหวะมันปล่อยร่างช๊อต ใช้R3ชิ่งหลบ แล้วR3ชิ่งเข้าไปหาต่อยไปเรื่อยๆ หลังจากช่วงนี้ผมใช้ดาบคู่เน้นไม่เข้าใกล้ครับรอจังหวะมันปล่อยลูกพลังก็บล๊อคด้วยL1
เคาเตอร์กลับ เมื่อมันปล่อยร่างช๊อตก็สเต็ปเดิม แทบเลือดไม่ลดเลยครับ yoyo_52.gif ลองดูครับจะได้สนุกกับซุสได้นานๆก่อนจบ yoyo_57.gif

#9 jath

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 10 April 2010 - 03:31 PM

QUOTE(kieng1234 @ Apr 7 2010, 11:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่านแล้วเหมือนจะง่ายเลยนะครับแต่จบไปก่อนแล้วไม่งั้นได้ลองวิธีนี้

ของผมเล่นแบบนิ่มๆเหมือนกันครับ ช่วงแรกหมัดลุ้นๆรอจังหวะมันปล่อยร่างช๊อต ใช้R3ชิ่งหลบ แล้วR3ชิ่งเข้าไปหาต่อยไปเรื่อยๆ หลังจากช่วงนี้ผมใช้ดาบคู่เน้นไม่เข้าใกล้ครับรอจังหวะมันปล่อยลูกพลังก็บล๊อคด้วยL1
เคาเตอร์กลับ เมื่อมันปล่อยร่างช๊อตก็สเต็ปเดิม แทบเลือดไม่ลดเลยครับ yoyo_52.gif ลองดูครับจะได้สนุกกับซุสได้นานๆก่อนจบ yoyo_57.gif

ผ่านมาได้ด้วย Step นี้เหมือนกันครับ บอกได้เลยว่า ซุส จอกไปเลย