`

Jump to content

кѺ 秤Ѻ

15 replies to this topic

#1 ihatekim

ѡ§

• High Members

Posted 28 March 2010 - 09:15 AM

ผมเล่นมาเป้นอาทิดแล้วครับ ยังไม่ผ่านสองอันนี้เลยครับ ท่าทางผมจะหมดหวังกับถ้วยประตูน้ำแล้ว เล่นแ้ล้วก็หงุดหงิด เซ็งจริงๆครับ

มีใครสามารถจะมาเล่นให้ผมได้มั่ง เซ็งครับไม่ไหวแล้วจริง yoyo_04.gif

ทำตามในคลิปแล้วก็ยังไม่ได้

#2 EAK69

>>˹ѧ

• Royal Executive Members

Posted 28 March 2010 - 09:23 AM

เล่นเกมครับอย่าไปเครียดครับ ผมซุสยังไม่ผ่านเลยครับ ท่านยังดีกว่าผมอีก

แล้วผมก็ไปเล่นเกมอื่นแล้วด้วย เล่นเอามันครับ...

#3 samanoisukai

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 28 March 2010 - 10:31 AM

ยังไม่ได้ลองเลย

#4 ihatekim

ѡ§

Posted 28 March 2010 - 11:09 AM

QUOTE(EAK69 @ Mar 28 2010, 09:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>

เล่นเกมครับอย่าไปเครียดครับ ผมซุสยังไม่ผ่านเลยครับ ท่านยังดีกว่าผมอีก

แล้วผมก็ไปเล่นเกมอื่นแล้วด้วย เล่นเอามันครับ...

ซุสไม่ยากครับ รอจังหวะแล้วกดวงกลมเอาครับ เล่นเรื่อยๆ

ส่นตอนไปสู้ตรงไกอา ก้รออยุ่ตรงหัวใจอ่ะครับ พอหัวใจแดงก็กดเติมเลือดตรงนั้น สบายครับ ลองดู

#5 grasfersia

¹

• High Royal Executive Members

Posted 28 March 2010 - 12:22 PM

มันมีอะไรมั้งอะ ผมลืมแหละ ลองบอกมาหน่อยเผื่อจะแนะนำได้

#6 Ongsama

ͧ!!

• High Royal Executive Members

Posted 28 March 2010 - 12:46 PM

ชาแลนจ์ภาคนี้ง่ายๆมากครับ ผมเล่นประมาณ20นาทีก็ผ่านหมดแล้ว สู้ๆครับ

#7 Zeroprofessional

ҧͿش

Posted 28 March 2010 - 03:35 PM

ต้องอาศัยความแม่นยำกับดวง ครับ

ฆ่าเสือมือเปล่า

ให้ ล่อตัวถือ ค้อนไปแถวๆเหวครับ เวลามันจะฟ๊าดให้กด บิน ถ้าโชคดีมันจะตกไปข้างล่างประหยัดเวลาครับ ที่เหลือ ก็เอา วิ่งชนๆ แปปเดียวผ่านครับ

ส่วนเมดูซ่า สาปให้เป็นหิน ตรงนี้ง่ายครับ เวลามันฉายแสงมา ให้กด เค๊าเตอร์เตอร์ไม่ต้องกด คอมมานนะครับ มันจะเป็นหินแบบบั๊กครับ

#8 k-0043

ѡͩҨ

Posted 28 March 2010 - 03:55 PM

สู้มือเปล่า กับยอมเป็นหิน 10ครั้งใช่มั้ยครับ ผมเองก็เพิ่งผ่าน เล่นอยู่เป็นวันเหมือนกัน

สู้มือเปล่า - พยายามฆ่า ตัวถือฆ้อนให้เร็วที่สุดครับ ส่วนไอ้ตัวยักษ์ดันมันให้ตกสนามครับ

ยอมเป็นหิน 10ครั้ง - กด O เพื่อจับกอร์กอน มันจะปล่อยแสงใส่เราเร็วขึ้น เรากดสะท้อนพลังแล้วกดปุ่มให้ผิดเราก็จะเป็นหินเร็วขึ้นด้วย
พอศัตรูออกมาเยอะๆ ก็สะท้อนพลังกลับไปให้พวกมันเป็นหินแล้วจัดการพวกมันด้วย ระหว่างพวกมันเกิดใหม่ก็ยอมเป็นหินไปด้วยครับ

สู้ครับ yoyo_11.gif

#9 k-0043

ѡͩҨ

Posted 28 March 2010 - 04:00 PM

ลืมไปอย่าง

ยอมเป็นหิน 10ครั้ง - พยามอย่ากระโดดหลบศัตรูครับ เพราะโดนแสงหน่อยเดียวเราก็จะกลายเป็นหินตกมาแตกครับ ใช้กลิ้งหลบเอาครับ

ѡ¹鹷 2

Posted 28 March 2010 - 04:56 PM

กด O ใส่เมนูซ่า มันจะยิงแสงใส่เราทันทีครับ กด สิบที ก็ผ่านละ

ส่วนมือเปล่านั้น ต้องกะจังหวะการวิ่งดีๆครับ ฝึกฝนๆ

#11 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

• Royal Executive Members
  • Interests:rockband3

tekken 6

Posted 28 March 2010 - 05:14 PM

ใจเย็นๆครับ

สู้มือเปล่า แนะนำไปอยู่แถวขอบๆ แล้วกด ท่า โล่มนุษย์ (จับแล้ว สี่เหลี่ยม) อัดพวก มนุษย์เหล็กให้ตกเหวไปจะช่วยทุ่นเวลาไปได้เยอะเลยครับ

กอร์กอน นี่ยากกว่าอันที่แล้วหน่อย วิธีเล่นก็กดจับ กอร์กอน แล้ว couter ให้พลาด กด คลายหิน ทำงี้ไปเรื่อยๆ ถ้าศัตรู้เยอะเกินก็เคาท์เตอร์ให้กลายเป็นหินให้หมดเคลียร์ไป
(อันนี้ก็ดวง 40% ว่าตานั้นศัตรูตัวไหนมันจะเกิดมาเจอเราตรงไหนด้วย)

ปล ถ้าถ้วยจบ titan mode โหดกว่านี้ จขกท ยังผ่านมาได้อันนี้ก็น่าจะได้นะครับ^^

Edited by runrunx, 28 March 2010 - 05:21 PM.

#12 MoMoJoJo

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 29 March 2010 - 01:57 PM

ตามที่เพื่อนๆว่ามากันครับ ด่าน 2 ล่อศัตรูไปแถวๆขอบแล้วดันตกขอบจะช่วยให้ผ่านได้ง่ายขึ้นครับ (รอบที่ผมผ่านผมฟลุ้คดันตัวถือค้อนกับตัวใหญ่ๆตกหมดเลย ดวงมากๆ)

ส่วนที่แข็งเป็นหินผมอาศัยทำ 5-6 ครั้งแรกๆให้เร็วๆก็พวกศัตรูจะออกมาเยอะๆครับ

ทั้งหมดต้องอาศัยความพยายาม+ดวง ครับ

ผมเล่น 1 ชม.ก็ผ่าน 2 อันนี้และ (เป็นภาคแรกที่ผ่านชาเลนเจอร์ yoyo_33.gif )

#13 ihatekim

ѡ§

Posted 29 March 2010 - 02:48 PM

เมื่อครับด่านสอง จะผ่านอยู่แล้วครับเหลือ 5 วิ กับอีก1 ตัวลูกกระจ๊อก แต่หาไม่เจอครับมันไปหลบอยู่ไหนไม่รุ้ครับเลยไม่ผ่าน มันไม่ยอมเดินมาหา

#14 nutty_ot

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 29 March 2010 - 04:55 PM

เห็นในyoutubeมันเอามือดึงลูกจ๊อกขาดครึ่งตัวเหนือในฉาก2กดยังไงครับ

#15 koch

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 30 March 2010 - 08:55 AM

xxx2ด่านนั่นผมดันผ่าน แต่ไอ้ด่านตีหม้อตีไหให้หมดทันเวลาเนี่ยสิ ทำไงก็ไม่ทันหงุดหงิดมาก ใครมีทริกอะไรมั่งครับ

#16 grasfersia

¹

Posted 30 March 2010 - 09:03 AM

QUOTE(koch @ Mar 30 2010, 08:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
xxx2ด่านนั่นผมดันผ่าน แต่ไอ้ด่านตีหม้อตีไหให้หมดทันเวลาเนี่ยสิ ทำไงก็ไม่ทันหงุดหงิดมาก ใครมีทริกอะไรมั่งครับ

ผมกดสี่เหลี่ยมครั้งหรือสองครั้งจากนั้นก็กดสามเหลี่ยม แค่นี้แหละครับอย่าลืมบังคับทิศทางด้วยนะครับ ผมทำแค่นี้ก็ตีได้ครบ

QUOTE(nutty_ot @ Mar 29 2010, 04:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นในyoutubeมันเอามือดึงลูกจ๊อกขาดครึ่งตัวเหนือในฉาก2กดยังไงครับ

กด o มันจะจับแล้วกดสามเหลี่ยม

Edited by grasfersia, 30 March 2010 - 09:04 AM.