`

Jump to content

´!! ŧ nvidia Ѻ

• You cannot reply to this topic
5 replies to this topic

#1 sax

¹

• High Royal Executive Members

Posted 27 March 2010 - 03:59 PM

ใช้ gta 250 ลงไดรเวอร์แล้วมันขึ้นแบบนี้คับ

แก้ไขยังไงดีคับ อาการแบบนี้

#2 Kid Blues

ѡ鹤

• Royal Executive Members
  • Interests:Internet, Game, Multimedia, gadget, Music

Posted 27 March 2010 - 07:40 PM

ใช้ windows อะไรครับ (windows 7 หรือเปล่า) yoyo_48.gif
ผมว่าลอง uninstall driver การ์ดจอเก่าออกก่อน แล้วค่อยลงใหม่ดูครับ (อาจต้องใช้โปรแกรมช่วยเอาออก แบบว่าไม่ให้เหลืออยู่ในเครื่องเลย)
ส่วนวิธีเอาออก ลองหาดูที่ google ดูครับ อาจต้องมีการไปเอาออกที่ safe mode ด้วยมั๊งครับ ไม่แน่ใจ

#3 nobitakinema

ѡ鹤

• Freshy

Posted 27 March 2010 - 08:09 PM

อันนี้ไม่รู็เหมือนกัน รู้แต่ว่า จะให้ชัวร์ ต้องไปโหลด driver จากเวบยี่ห้อไม่ใช่ เวบ nvidia

สมมติ gigabyte nvidia gfroce 99999

ต้องไปโหลดที่เวบ gigabyte เน้อ

ลองดูครับ

#4 sax

¹

• High Royal Executive Members

Posted 27 March 2010 - 08:25 PM

รู้สึกผิดหวังกับ nvidia มากๆ เนื่องจากตัวผมใช้ vga gts 250 อยู่คับ และต้องการลงไดรเวอร์เวอชั่นไหม่จาก 196.21 เป็น 197.13 เนื่องจากผมพึ่งเคยใช้ nvidia ครั้งแรก ก็ไม่รู้ว่าการที่เราไม่ถอนไอ้ nvidia Control Panel ออกมันจะมีผลร้ายแรงขนาดนี้ คือผมถอนแค่ตัว display driver ของมันออกเท่านั้น ปรากฎว่าพอลงเวอชั่นไหม่ทับไปมันขึ้นตามรูป

ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าผมพลาดตรงไหนอะคับ ใน add remove มันจะมีอยู่ 3 ตัว

driver , nvidiaControl Panel , ฟิสิกเอกซ์

คือมันต้องลบออกทุกตัวใช่มั้ยคับ แล้วทำไมมันไม่ทำแบบ ati แบบลบตัวเดียวออกหมดเลย ต้องมาไล่ลบทีละตัว แต่ผมก็พลาดเองคับ เพราะผมนึกว่า nvidia Control Panel กับ driver มันคนละส่วนกัน เลยทำการลบแค่ไดรเวอร์ออกเฉยๆและลงตัวไหม่ไป ไม่รู้ว่าจะทำไห้เสียหายกับระบบขนาดนี้ ทาง nvidia ก็ไม่เตือนเลยว่าต้องลบทุกอย่างออกไห้หมด.. สรุปก็ต้องลงวินโดว์ไหม่ เซ็งสุดๆเลยคับ

#5 sax

¹

Posted 28 March 2010 - 06:31 PM

มีใครรู้วิํธีการลงไดรเวอร์แบบ Device Manager มั่งมั้ยคับ สอนหน่อยดิ

#6 YaKiZoBa

ふぅん・・・

• Royal Executive Members

Posted 29 March 2010 - 05:28 AM

QUOTE(sax @ Mar 28 2010, 06:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีใครรู้วิํธีการลงไดรเวอร์แบบ Device Manager มั่งมั้ยคับ สอนหน่อยดิ

การลง Driver NVIDIA จาก Device Manager ให้ผลอย่างเดียวกับการลงจาก Setup นะครับ

ผมว่าลองโหลด Driver มาใหม่ แล้ว Uninstall ของเก่าออก แล้ว Restart หนึ่งครั้งจากนั้นลง Driver ตัวใหม่จะแน่นอนที่สุดครับ

แต่เท่าที่ผ่านมาถ้าผมไม่ได้ลง Driver ตัว Beta หรือแบบ Custom ผมสามารถลง Driver ใหม่ทับลงไปได้เลยครับ :)