`

Jump to content

ٴ͡ T_T

7 replies to this topic

#1 Zeroprofessional

ҧͿش

• High Royal Executive Members

Posted 26 March 2010 - 07:01 PM

ซึ้งมากครับ พูดอะไรไม่ออกเลย ตอนได้นี่ไม่มีสิ่งใดมาพรรณนาได้ นอกจากความดีใจ และ ความสะใจหลังฆ่าเทพ ทั้งหมดทั้งสิ้น yoyo_33.gif

วิธีฆ่าบอสใหญ่ตรงหัวใจ มนุษย์ (จำชื่อไม่ค่อยได้)

ตรงนี้ผมว่าง่ายสุดแล้วครับ แต่ต้องอาศัยความอดทนนิด คือใช้ธนูยิงที่บอสใหญ่ (เวลาบอสใหญ่ปล่อยร่างแยกจะเข้ามาซ๊อตเรา ให้กระโดด แล้วกด R3 พระเอกของเราจะบินอย่างรวดเร็วไปอีกฟ้ากนะครับ)

สักพักจะมีฉากบอสใหญ่ของเราวิ่งไปซ๊อตหัวใจมนุษย์หินเพื่อ เอาพลัง ถ้าครั้งต่อไปบอสใหญ่ทำท่าซ๊อตแล้วจะวิ่งไปตรงหัวใจให้เอาหมดสิงโตต่อย แล้วใช้ธนูยิงไปเรื่อยๆ เรื่อยๆ

ไปเรื่อยๆจนใกล้จะตาย บอสจะปล่อยร่างแยกมาเยอะมากตรงนี้ให้ใช้พลังเวทย์จากหมัดสิงโต หรือ จะกด L3 + R3 พร้อมกัน เพื่อใช้ดาบ ฆ่าร่างแยกให้หมด แล้วยิงโดยธนู จนกว่าจะเข้าฉาก

ดวลมีดกันครับ yoyo_11.gif

#2 EAK69

>>˹ѧ

• Royal Executive Members

Posted 26 March 2010 - 07:09 PM

ดีใจด้วยครับ.. yoyo_33.gif

#3 emag

ҧ蹷

• High Royal Executive Members

Posted 26 March 2010 - 09:00 PM

ถ่ายตอนมันเด้งเลยเหรอครับ แจ่มมาก d16c4689.gif

#4 Zeroprofessional

ҧͿش

Posted 26 March 2010 - 09:41 PM

กะจังหวะนานมากครับ ศิษย์พี่ 555+

ѡ¹鹷 2

Posted 26 March 2010 - 10:41 PM

Zeus ล่างสุดท้าย ง่ายสุดแล้วครับ

#6 Ka-ToA

¹

Posted 27 March 2010 - 12:15 AM

ยินดีด้วยนะครับ

ผมก็พึ่งได้วันนี้

#7 kiddysiam

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 27 March 2010 - 03:46 AM

สปอยวิธีฆ่าบอสร่างสุดท้ายที่ชอบแยกร่าง อิอิ ระดับความยาก Chaos

กดลากนะครับ ก่อนอื่นร่างแรกให้ใช้ อาวุธอะไรก็ได้ที่ถนัด เพราะมันจะปล่อยสายฟ้าแล้วให้เรากดกันเพื่อนสวนกลับเมื่อเดินถึงตัว อุสจะเริ่มต่อสู้กับเราให้กดกันแล้วรอมันปล่อยร่างเงาผ่านตัวเราก่อนค่อยตี สวนกลับหรือจะกดกันให้ถูกจังหวะแล้วสวนเลยก็ได้ ทำไปซักพัก อุสจะไปดูดพลังที่ต้นไม้ครั้งแรก จากนั้นร่างสองจะเริ่มมีร่างแยกของอุส ให้ใช้ท่าของเวทย์อะไรก็ได้เพื่อฆ่าร่างเงา ตอนนี้อุสร่างจริงจะตีเรากดกัน(ถ้่าอุสใช้ท่าต่อยสามครั้ง กดกันครั้งที่สามไม่ได้นะครับให้กลิ่งหลบ)จนกว่าอุสหนีเพื่อไปปล่อยสาย ทีนี้ก็เข้าสตูรการฆ่าแล้ว ให้เราไปยืนเฝ้าหัวใจจากนั้นกันหรือสวนสายฟ้าไปเรื่อยซักพักประมาณ5-6รอบ อุสจะชาร์ตพลังเพื่อลอยเข้ามาเติมเลือด จังหวะที่อุสชาร์ตพลังให้เราเปลี่ยนไปใช้ดาบแรก เดินเข้าไปหาแต่ไม่ต้องใก้ลมาก กดL1 สามเหลี่ยมค้างจะเป็นท่าชาร์ตดาบแล้วม้วนตัวไปตีอย่างแรง อุสจะกระเดน ไม่ต้องไปซ้ำนะครับเดินกลับมาที่เฝ้าที่หัวใจต้นไม้เหมือนเดิมอุสก็จะปล่อย สายฟ้าอีก5-6รอบทำไปเรื่อยอุสจะตายครับโดยที่ไม่ได้ปล่อยท่าลอยกลางอากาศ หรือปล่อยท่าเงาห้าร่างออกมา

รับรอง ฆ่าได้แน่ร้อยเปอร์ กว่าจะหาวิธีฆ่าได้ผมก็โดนท่าแยกร่าง ไปหลายครั้งเหมือนกัน อิอิ yoyo_08.gif

Edited by kiddysiam, 28 March 2010 - 02:54 AM.

#8 Darksofear

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 27 March 2010 - 01:48 PM

มาเสริมนะครับ ถ้าสมมติเล่นโหมดยากๆ แล้วพลังชีวิตจะหมด หัวใจของไกอา มันจะมีช่วงนึงที่จะเปล่งแสง และซุสจะเข้าไปดูดพลัง จริงๆ เราโจมตีที่หัวใจของไกอาเลยก็ได้ครับ เราก็จะได้เม็ดพลังชีวิตมาแทน และแถม ซุสมันก็จะไปดูดพลังไม่ได้ด้วยครับ อิอิ

ของผมในร่างท้ายนี้ ผมใช้ Blades of Exlie อย่างเดียวเลย เพราะผมถนัดคอมโบสุดแล้วครับ ฮ่าๆ ผมใช้เวลามันโจมตีมาก็กันและก็ เค้าเตอร์อ่าครับ อันนี้ต้องจังหวะดีๆเลย ทีเหลือก็ไม่มีอะไรเลยครับ เราก็โจมตีไปเรื่อยๆ และก็ใช้ L1+สี่เหลี่ยม ท่านี้ ก็กวาดซุสที่เเยกร่างได้ครับทำให้กระเด็นได้ ก็ตามนั้นเลยครับ พอซุสจะดูดพลัง เราก็ไปดูดพลังเเทน พอหัวใจมันหยุดเปล่งเเสง ซุสมันก็จะไม่ไปดูดพลังเเล้วครับ ก็เป็นอีกทางเลือกนึงที่นอกเหนือจากการโจมตีซุสครับ แถมได้พลังชีวิตเพิ่มอีกตะหาก อิอิ