`
←  Gears Of War 3
Logo
»

เล่น gow แล้วเบื่อลองนี่ดูครับ

ohnut7's Photo ohnut7 21 Dec 2006

หากคุณรู้สึกว่า gow ไม่แจ่ม มาดูกันตามแบบผม อาจจะเพิ่มความสนุกได้ครับ
1. เบื่อขี้หน้าเพื่อนร่วมทีมที่เล่นน ตั้ง host มันให้อัดกันเองได้เลย มันส์พะยะค่ะ อันนี้เล่นเอาฮาเพิ่มความสนุกนิดนึง แต่อย่าฆ่าคนเหม็นขี้หน้ากันเกินไปครับ
2. ลองดูครับว่า เราถนัดอาวุธอะไร ลองใช้ให้มันคล่อง ลองฝึกดู อย่างถ้าชอบปักระเบิด หาวิธีวิ่งเข้าไปใกล้ หาวิธีตุ๋ยให้แจ่ม หนีให้รอดเมื่อปักเสร็จ ถนัดสไนเปอร์หาวิธีใช้ให้เซียน อันนี้ลองถามพวกเก่งๆดูครับ
3. ลองหาก๊วนเพื่อๆ ที่เล่นพร้อมๆกัน ฟอร์มทีมขึ้นมาลุยครับ ได้ความสนุกเหมือนกันนะครับ
4. ลองฝึกแทคติกกับเพื่อน คุยให้เป็นประโยชน์ครับ ถ้าเข้าใหม่แล้วคุยไม่ได้สักพักเดี๋ยว host เค้าตั้งใหม่ให้ครับ
5. ถ้ามีเวลาลองมาเล่นช่วงดึกๆดูครับ ขาโหดเพียบครับ ยกเว้นผมนะ เล่นมะเป็น
6. ถ้าเล่นแล้วมึน หยุดสักพักครับ อย่าตะบี้ตะบันเล่น เพราะยังไงคงไม่ได้ทำให้ความสนุกเพิ่มขึ้นแน่นอน
7. เล่นตามด่าน หาเพื่อนเล่น co op ครับ เล่นสองคนมันส์มากกว่าลุยคนเดียวแน่นอน เพื่อนเก่งกว่า ai แน่ครับ
8. ถ้ายังเล่นแล้ว รู้สึกไม่สนุกอยู่ดี ทางสุดท้ายเลิกมันเถอะครั คุณคงไม่ชอบเกมส์นี้แล้วล่ะ แหะๆ
ลองดูนะครับ อาจจะช่วยให้คุณชอบเกมนี้อย่างพวกผมก็เป็นได้ครับ :explain

PingKo's Photo PingKo 21 Dec 2006

ผมไม่เชื่อว่าคุณเล่นไม่เป็น :um

Bigpao's Photo Bigpao 21 Dec 2006

มาคอนเฟิร์มข้อ 1 ครับ มันส์สุดย๊อด :555

sillycabon's Photo sillycabon 21 Dec 2006

Bigpao, on Dec 21 2006, 12:33 PM, said:

มาคอนเฟิร์มข้อ 1 ครับ มันส์สุดย๊อด :555
นั้นแน่.....ชักชอบแล้วสิพี่ :eiei

na2577077's Photo na2577077 22 Dec 2006

เอาตามที่พี่บอกเลยครับ ช่วยให้เกมสนุกขึ้นได้เยอะเลย :explain

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 22 Dec 2006

ข้องใจข้อ 5 คับ :555

DraKenZ 360's Photo DraKenZ 360 24 Dec 2006

:aha:

Fat Evil's Photo Fat Evil 24 Dec 2006

ข้อไหนผม มะสน อย่าให้ผมได้ระเบิดเป็นพอ ปะเพื่อนได้ปะไปแล้ว :555
บ้าปะอยู่ ยิงไม่เป็นแล้ว :her

koch's Photo koch 24 Dec 2006

ข้อ5

เชื่อครับ ใครไม่เชื่อไปลองเจอคุณนัทที่ด่านโกดังดูครับ

ปิ๊ด ปิ๊ด ปิ๊ด ปิ๊ด :jark

ZealDrum's Photo ZealDrum 31 Dec 2006

"อย่าบอกน๊ะ ว่าคุณเบื่อ GOW" :555

thaiger's Photo thaiger 31 Dec 2006

เบื่อคนโกหก สงสัยคนตั้งกระทู้ ติดจากตอนคุยกะแฟนมา

ngern's Photo ngern 31 Dec 2006

ไว้ว่างๆจะลองดูครับ เคยเปิดเล่นตอนซื้อเครื่องครั้งเดียวดองยาวเลยครับ :her

GianBuffalo's Photo GianBuffalo 01 Jan 2007

:aha: :aha: :aha: