`

Jump to content

ͶǡѺ hdd 仡˹¤Ѻ

6 replies to this topic

#1 ͧ

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 24 March 2010 - 10:32 PM

คือสารภาพตรงๆเลยว่าใน hdd ตัวนี้เนี่ย
นอกจากงานแล้วยังมีหนังและรูปอย่างว่าเก็บอยู่ไม่น้อยเลย

เลยกังวลว่าว่าถ้าเราส่งไปกู้แล้วเขาเจอไฟล์พวกนี้แล้ว มีสิทธิ์ที่เรื่องจะถึงตำรวจมั้ยครับ?

¹

• High Royal Executive Members

Posted 24 March 2010 - 10:53 PM

ถ้าคนกู้ข้อมูลมีจรรยาบรรณก็ไม่มีปัญหา กว่าตำรวจจะรู้เรื่องข้อมูลคงกระจายเกลื่อนnetดูดกันทั้งประเทศไปแล้ว

#3 nobitakinema

ѡ鹤

• Freshy

Posted 25 March 2010 - 11:12 AM

ผมว่าแอบดู
ส่งไปกู้เค้าก็ใช้โปรแกรมธรรมดานี่แหละกู้

แต่มีสถานบันเทพ อยู่ที่นึง
เค้าจะแกะ hd เราออกใช้เครื่องเทพกู้ออกมา
แต่สำหรับองค์กรใหญ่ แพงมากมาย

#4 chanma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 25 March 2010 - 12:11 PM

เดี๋ยวก่อนครับ...เข้าเว็บนี้ดู http://www.piriform.com/recuva
ไปโหลดตัว recuva มาลองใช้ดูก่อนก็ได้นะครับ อาจช่วยท่านได้...

#5 ADD

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 25 March 2010 - 04:17 PM

เพื่อนผมเคยส่ง เข้าแล็ปสูญญากาศที่ศูนย์ใหญ่เลย
ราคาน่าจะประมาณ 5,000 - 6,000 บ. เมื่อ 3 ปีที่แล้ว
120 GB มั้งครับ

เหตุผลเพราะจะเอารูปโป๊สมัยอินเตอเนต 56k เป็นพันรูปกลับมา
เพราะมันบอกมันหารูปแบบนี้อีกไมได้แล้ว
เขาลองกู้เองแล้วครับ แต่ใช้เวลานานมากเป็นวัน
ผลลัพธ์ออกมาได้แต่วิญญาณไฟล์เป็นส่วนมาก มีชื่อแต่กดเข้าไปไม่มีอะไร
ทุกวันนี้ยังปลอดภัยดีครับ ยังไม่โดนจับ ยังโหลดอยู่เหมือนเดิม

แต่สาเหตุที่พังอันนี้ เพราะโดนไวรัสจาก MSN นะครับ

#6 Avant-garde

ѡ¹鹷 2

Posted 26 March 2010 - 12:41 AM

QUOTE(ADD @ Mar 25 2010, 04:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพื่อนผมเคยส่ง เข้าแล็ปสูญญากาศที่ศูนย์ใหญ่เลย
ราคาน่าจะประมาณ 5,000 - 6,000 บ. เมื่อ 3 ปีที่แล้ว

เหตุผลเพราะจะเอารูปโป๊สมัยอินเตอเนต 56k เป็นพันรูปกลับมา
เพราะมันบอกมันหารูปแบบนี้อีกไมได้แล้ว
เขาลองกู้เองแล้วครับ แต่ใช้เวลานานมากเป็นวัน
ผลลัพธ์ออกมาได้แต่วิญญาณไฟล์เป็นส่วนมาก มีชื่อแต่กดเข้าไปไม่มีอะไร
ทุกวันนี้ยังปลอดภัยดีครับ ยังไม่โดนจับ ยังโหลดอยู่เหมือนเดิม

แต่สาเหตุที่พังอันนี้ เพราะโดนไวรัสจาก MSN นะครับ

เข้าใจเลยว่ามันหาไม่ได้อีกแล้วจริงๆนะ อ่านแล้วนึกถึงอดีต

#7 Xpert

¹

Posted 26 March 2010 - 12:49 AM

QUOTE(ADD @ Mar 25 2010, 04:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>

สุดยอดครับ เพื่อนคุณรักในสิ่งที่ชอบจริงๆ yoyo_11.gif