`
←  God of war
Logo
»

ͺͧ amezed ѧ䧤Ѻ

ihatekim's Photo ihatekim 24 Mar 2010

คือเล่นจบมารอบนึงครับ ได้ 60 % เอง จะเมาเล่นโหมด titan เพื่อปลดล็อกที่เหลือ

ถ้วย เตะหมา ยิงธนูไฟ ยิงแสง พอรุ้วิธีครับ แค่ถ้วยตามชื่อข้างต้น มันทำไงครับ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 24 Mar 2010

QUOTE(ihatekim @ Mar 24 2010, 11:36 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คือเล่นจบมารอบนึงครับ ได้ 60 % เอง จะเมาเล่นโหมด titan เพื่อปลดล็อกที่เหลือ

ถ้วย เตะหมา ยิงธนูไฟ ยิงแสง พอรุ้วิธีครับ แค่ถ้วยตามชื่อข้างต้น มันทำไงครับ

ถ้วย aMazed ห้ามตามเลย ในกล่อง Lybrith(สะกดมั่วครับ) ครับ
ถ้าตายให้โหลดใหม่ที่จุดเซฟ ห้ามโหลด CheckPoint จะไม่ปลดให้ครับ
จะมีจุดเซฟให้ 2-3 จุด ถ้าไม่ตายเลยแนะนำให้เซฟไว้ครับ

อันนี้แนะนำให้เล่น easy ครับ พอช่วย pandora ไปถึงยอดบนกล่อง แล้วจะปลดล็อกครับ

Donny's Photo Donny 24 Mar 2010

เพิ่มเติมครับว่าโหลดจากจุด auto save ก็ได้เช่นกัน(บางทีดีกว่าโหลดจากเซฟด้วย)แต่ห้าม restart from the last check point แค่นั้น

lancerot's Photo lancerot 24 Mar 2010

QUOTE(Donny @ Mar 24 2010, 01:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพิ่มเติมครับว่าโหลดจากจุด auto save ก็ได้เช่นกัน(บางทีดีกว่าโหลดจากเซฟด้วย)แต่ห้าม restart from the last check point แค่นั้น

มา Confirm วิธีคุณ Donny ใช้ได้ผลครับ
นัยตั้งแต่ Text ชึ้นกลางจอว่า Labylynth ไปจนถึง ช่วย Pandora ออกมาจนถึงตำแหน่ง ที่จะปีนโซ่ ขึ้นไปยัง Olympus นะครับ

ihatekim's Photo ihatekim 24 Mar 2010

ขอบคุณครับ yoyo_04.gif

อยากได้ถ้วยประตูน้ำประดับไว้สักเกม อิอิ

งั้นก่อนเล่น titan มาเล่น easy ก่อนดีกว่า

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 24 Mar 2010

เล่นไทแทน แล้ว ใช้สูตร All Max ก็น่าลองนะครับ

ก่อนเล่นเอา aMazed ก็เซฟไว้ แล้วตาย 5 ทีเป็น easy mode

พอเก็บถ้วยได้ก็โหลดมา titan ใหม่ อิอิ
Edited by Ka-ToA, 24 March 2010 - 04:29 PM.