`

Jump to content

GOW z1

8 replies to this topic

#1 zubzero

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 24 March 2010 - 12:35 AM

ว่าจะสอย z1 แต่เห็นมีบอกบางแผ่นมีปกใน บางแผ่นไม่มี
แล้วเราจะรู้ได้ไงว่าแผ่นไหนมีปกในครับ yoyo_63.gif

#2 derrary

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 24 March 2010 - 01:28 AM

ผมซื้อมาปกในมีสีครับ ใช้วิธีส่องเอาครับ มันจะมีสีๆดำๆข้างใน

อีกอย่างคือ ที่ปกมันจะมีแต่าษาอังกฤษ ถ้ามีาษาอื่นด้วยรู้สึกว่าจะไม่มีพิมพ์ที่ปกในครับ

#3 zubzero

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 24 March 2010 - 01:58 AM

ไปพบ link นี้ของคุณ birdmania ชัดเจนเลย ดีเลยผมจะได้สอยแบบมีปก

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....210279&st=0

ใครไม่อยากอ่านเยอะก็ตามนี้เลยครับ

สังเกตุมุมขวาบน (Z1 ทั้งคู่)
-Only On Play Station อันนี้เป็นของ North america อันนี้มีปกใน
- Only On Seulement sur Play Station อันนี้เป็นของ Latin america ประมาณแถบเม็กซิโก อันนี้ไม่มีปกใน

หรือจะลองส่งดูกล่องในก็ได้ แต่แนะนำแบบแรกดีกว่ามีปกในราคาเดียวกันด้วย ให้ดูตรง Only on Play

เผื่อจะได้เป็นข้อมูลสำหรับคนที่ยังไม่รู้ครับ yoyo_52.gif

#4 Shadow

Game Developer

• Royal Executive Members
  • Interests:Game Programming
    Game Development

Posted 24 March 2010 - 02:50 AM

เอ ถามหน่อยครับ
แล้วอย่างนี้ตัวเกมของ north america กับ latin america จะเหมือนกันหรือเปล่าครับ
มีตัดอะไรหรือเปล่า หรือต่างกันแค่ที่ปกกับปกในอย่างเดียว

#5 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 24 March 2010 - 08:16 AM

ตัวเกมน่าจะเหมือนกันครับ
เพราะว่าเป็นเรท Mature 17+

ที่USA ก่อนขายเขาขอดู ID ด้วยนะครับ
อายุไม่ถึงเขาไม่ขายครับ

#6 Ka-ToA

¹

• High Royal Executive Members

Posted 24 March 2010 - 10:02 AM

QUOTE(Shadow @ Mar 24 2010, 02:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ ถามหน่อยครับ
แล้วอย่างนี้ตัวเกมของ north america กับ latin america จะเหมือนกันหรือเปล่าครับ
มีตัดอะไรหรือเปล่า หรือต่างกันแค่ที่ปกกับปกในอย่างเดียว

แผ่นเกม สกรีนเหมือนกันเปี๊ยบครับ

เกมด้านในก็เหมือนกันเปี๊ยบด้วยครับผม

#7 Shadow

Game Developer

• Interests:Game Programming
    Game Development

Posted 24 March 2010 - 10:31 PM

QUOTE(GinolaBoy @ Mar 24 2010, 08:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตัวเกมน่าจะเหมือนกันครับ
เพราะว่าเป็นเรท Mature 17+

ที่USA ก่อนขายเขาขอดู ID ด้วยนะครับ
อายุไม่ถึงเขาไม่ขายครับ

QUOTE(Ka-ToA @ Mar 24 2010, 10:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
แผ่นเกม สกรีนเหมือนกันเปี๊ยบครับ

เกมด้านในก็เหมือนกันเปี๊ยบด้วยครับผม

เกมอื่นๆที่มีเวอร์ชันแบบนี้ก็คงเหมือนกันด้วยสินะครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆครับ สงสัยเรื่องนี้มานานแล้ว

Edited by Shadow, 24 March 2010 - 10:46 PM.

#8 funsafe

ѡ

Posted 25 March 2010 - 09:26 AM

ราคาร้านเฮียตี๋สะพานเหล็ก มีปกใน
ล่าสุดเมื่อ24มีค Z1 2,000 บาทถ้วน

ฟังราคาปุ๊บ อยากได้ทันที
แต่ปลายเดือน เหลือไว้กินข้าวดีกว่า

#9 emurama

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 27 March 2010 - 04:58 PM

หวดมาแล้วครับ หลังจากรีบเอาแบบไม่มีปกในมา เกมส์เดียวหมดไป สี่พันกว่า อ้วกเลย...ขอบตุณครับ.