`

Jump to content

աҹҼШФѺ

24 replies to this topic

#1 BiGGa

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 22 March 2010 - 03:07 PM

ผมเปิดตัวแบบ Titan (Hard) เลยน่ะครับ มันจะได้ชินๆกะความยากไปเลย

มาถึงนี่ผมใช้เวลาไปเกือบๆ 5 ชม. แล้วนะครับ เทพก็อัดไปน่าจะเกือบหมดแล้วด้วย

ผมจำกระทู้ของเพื่อนๆข้างล่างถามว่า มีใครจบเร็วกว่าเค้าไหม ซึ่งเค้าใช้เวลาไป 8 ชม. กว่าน่ะ

แล้วผมไม่แย่เหรอครับ พึ่งจะ 5 ชม.กว่าๆเอง

อย่างที่ถามนั่นแหล่ะครับ พึ่งจะผ่านแมงป่อง ต้องเล่นอีกนานไหมครับกว่าจะได้อัดกะซุส

ปล. ไม่ได้เบื่อหรอกครับ แต่อยากจะเล่นความยากระดับโคตรๆเร็วๆ น่ะครับ

อีกคำถามแล้วกันครับ ถ้าจบรอบแรกแล้วเราเอาบรรดาอาวุธที่ได้มาแล้ว กลับมาใช้ได้อีกป่าวครับ

ขอบคุณครับ

#2 grasfersia

¹

• High Royal Executive Members

Posted 22 March 2010 - 03:16 PM

ไม่นานครับ เด่วพอขึ้นไปก็สู้กับซุสเเล้ว

#3 Kisame

DearimaZ

• High Royal Executive Members

Posted 22 March 2010 - 03:18 PM

ถึงแมงป่องแล้วก็ใกล้ซุสแล้วครับ
อาวุธจะเริ่มใหม่หมดครับ ยกเว้นของเทพเอามาใช้ได้ แต่ถ้าเปิดใช้แล้ว ถ้วยก็จะไม่ได้นะครับ ถึงจะกดปิดก็ไม่ได้ ต้องโหลดเซฟใหม่ครับ

#4 Ka-ToA

¹

Posted 22 March 2010 - 03:18 PM

เก่งกันจังอ่ะ

ผมเปิดมา Hard ปราบฮาเดสไม่ได้ ตายหยั่งเขียด

ตายไป 20 รอบได้ (ชึ้น offer easy mode 4 ครั้งได้)

ทนไม่ไหวกด easy ก็ได้ฟระ

#5 BiGGa

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 22 March 2010 - 03:25 PM

QUOTE(Kisame @ Mar 22 2010, 03:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถึงแมงป่องแล้วก็ใกล้ซุสแล้วครับ
อาวุธจะเริ่มใหม่หมดครับ ยกเว้นของเทพเอามาใช้ได้ แต่ถ้าเปิดใช้แล้ว ถ้วยก็จะไม่ได้นะครับ ถึงจะกดปิดก็ไม่ได้ ต้องโหลดเซฟใหม่ครับ

แล้วของเทพ ต้องกดใช้ยังไงเหรอครับ

อายจังครับ อิอิ

#6 Ka-ToA

¹

Posted 22 March 2010 - 03:30 PM

QUOTE(BiGGa @ Mar 22 2010, 03:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วของเทพ ต้องกดใช้ยังไงเหรอครับ

อายจังครับ อิอิ

ต้องจบรอบนึงก่อนครับ

แล้วเก็บของเทพมา

ถึงเปิดใช้ได้อ่ะครับ

#7 BiGGa

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 22 March 2010 - 03:39 PM

โอ้...ขอบคุณ คุณ Ka-ToA กะทุกท่านมากมายครับ

ถ้าใกล้จะจบแล้ว ผมว่าวันนี้ัผมอัดจนจบไปเลยดีกว่า

อ้อขอเรื่องอาวุธอีกนิสครับ

ตอนนี้ผมอัพ Blade of Exile กะกำปั้นพยัคฆ์ จนเต็มหมดแล้ว นอกนั้นยังไม่ได้อัพอะไรเพิ่มเลย

ปล. soul ผมก็ยังเหรออยู่อีกประมาณ 2 หมื่นกว่าๆ ผมควรจะต้องอัพอะไรเพิ่มอีกไหมครับ

Edited by BiGGa, 22 March 2010 - 03:40 PM.

#8 grasfersia

¹

Posted 22 March 2010 - 03:51 PM

QUOTE(BiGGa @ Mar 22 2010, 03:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้...ขอบคุณ คุณ Ka-ToA กะทุกท่านมากมายครับ

ถ้าใกล้จะจบแล้ว ผมว่าวันนี้ัผมอัดจนจบไปเลยดีกว่า

อ้อขอเรื่องอาวุธอีกนิสครับ

ตอนนี้ผมอัพ Blade of Exile กะกำปั้นพยัคฆ์ จนเต็มหมดแล้ว นอกนั้นยังไม่ได้อัพอะไรเพิ่มเลย

ปล. soul ผมก็ยังเหรออยู่อีกประมาณ 2 หมื่นกว่าๆ ผมควรจะต้องอัพอะไรเพิ่มอีกไหมครับ

ถ้าไม่เก็บถ้วยอัพอันไหนก็ได้ครับ แต่ถ้าจะเก็บถ้วยก็ต้องอัพให้หมดทุกอัน

#9 emag

ҧ蹷

Posted 22 March 2010 - 03:55 PM

ผมก็เริ่ม Titan เลยครับ ผมเล่นนานเหมือนกันกว่าจะจบ จบแล้วขาดถ้วยหลายใบ เล่นอีกรอบแบบeasy เก็บถ้วยที่เหลือแป๊ปเดียวครบครับ

#10 EAK69

>>˹ѧ

Posted 22 March 2010 - 03:58 PM

ไกล้แล้วครับ ผมถึง ซุส เย็นนี้กลับไปอัดต่อ หลายตัวแล้ว โหดจัง..

#11 Donny

ͧ š

• Interests:Big tits with glasses

Posted 22 March 2010 - 04:01 PM

เพิ่งอัดซุส Titan mode ลงไปนอน parry กันมันไปเลยย

#12 Ka-ToA

¹

Posted 22 March 2010 - 04:03 PM

ถ้าเก็บถ้วยผมแนะนำให้ Easy ก่อนเลยครับ เก็บได้ครบเลย
ตามหลักแล้วจะขาดถ้วย Hard กะ Challenge แค่นั้นเอง

เหตุผล

1. ได้รู้ทางก่อน เวลาขาดอะไรที่เก็บไม่ได้ พอมาถามแล้วมีคนตอบ จะได้นึกออกง่ายหน่อย
2. เก็บโทรฟี่ได้ครบทุกอันเลย ยกเว้น ถ้วย Hard (กะ Challenge)
รวมทั้งถ้วย aMazed ด้วยนะครับ แจ่มจริงๆ

ส่วนตัวผมเอง ขาดถ้วย อัพลูกตา อัพขนนก ไอเทมเทพ แล้วก็ Hard กะ Challenge แค่นั้นเอง

เดี๋ยวคืนนี้เล่นฮาร์ด เก็บของครบก็หายห่วงละคับ

#13 seba

ѡ鹤

Posted 22 March 2010 - 04:24 PM

เริ่มเล่นที่Titan น่ะดีแล้วครับ ยากดี ท้าทาย
Normal มันง่ายเกินเหตุ ทำให้ไม่ค่อยสนุกเลย

ชนะแมงป่องก็ใกล้จบแล้วครับ อีกนิดเดียว
ปล.ชอบตอนสู้กับโครโนสมากๆ ดูโชว์พลังชองPS3ได้เจ๋งดีจริงๆๆๆๆ yoyo_33.gif

#14 veeyuth25

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 22 March 2010 - 04:28 PM

ในการเล่นระหว่างเกมสามารถเปลี่ยนโหมดระดับความยากได้หรือเปล่าน เหมือนอย่างเกม Dante อะครับ

#15 Ka-ToA

¹

Posted 22 March 2010 - 04:31 PM

QUOTE(veeyuth25 @ Mar 22 2010, 04:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ในการเล่นระหว่างเกมสามารถเปลี่ยนโหมดระดับความยากได้หรือเปล่าน เหมือนอย่างเกม Dante อะครับ

เปลี่ยนเองไม่ได้ครับ

แต่ถ้าตายฉากเดียวกัน 5 ที จะมีให้เลือกเป็น easy ครับ

#16 Ka-ToA

¹

Posted 22 March 2010 - 04:36 PM

QUOTE(seba @ Mar 22 2010, 04:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เริ่มเล่นที่Titan น่ะดีแล้วครับ ยากดี ท้าทาย
Normal มันง่ายเกินเหตุ ทำให้ไม่ค่อยสนุกเลย

ชนะแมงป่องก็ใกล้จบแล้วครับ อีกนิดเดียว
ปล.ชอบตอนสู้กับโครโนสมากๆ ดูโชว์พลังชองPS3ได้เจ๋งดีจริงๆๆๆๆ yoyo_33.gif

ยอมให้เพราะเห็นว่าเป็นผู้ใหญ่ในกิลนะเนี่ย ไม่งั้นจิ้มไปแล้ว
ล้อเล่นนะค้าบ 5555 yoyo_52.gif

ปล. แอบมาปั๊มกระทู้ในนี้ล่ะสิ อิอิ

Edited by Ka-ToA, 22 March 2010 - 04:36 PM.

#17 taromax

ѡ ٪ Ժѵ

Posted 22 March 2010 - 04:42 PM

ของให้สนุกในห้อง ของ Deadlus (ขออภัยที่จำผิด) กับ เคเบรอสนรก กับแพะมีง้าว

ผมว่า 2 ด่านนี้ยากที่สุดในเกมแล้วมั่ง ผมก็เล่นแบบ ไททันนะ เพราะเล่น มาจาก collection ก็ยากสุด

#18 Onteen

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 22 March 2010 - 04:59 PM

แบบไททั่นนี่อยากกำลังดีครับ มันสุดๆ แบบชาออสก็โหดโคตรครับ
ชอบฉากตอนสู้กับ โพไซดอน Poseidon ที่สุดครับ อลังการสุดๆ ทำไดสวยมากๆ เลยครับ

#19 Ka-ToA

¹

Posted 22 March 2010 - 05:01 PM

QUOTE(Onteen @ Mar 22 2010, 04:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แบบไททั่นนี่อยากกำลังดีครับ มันสุดๆ แบบชาออสก็โหดโคตรครับ
ชอบฉากตอนสู้กับ โพไซดอน Poseidon ที่สุดครับ อลังการสุดๆ ทำไดสวยมากๆ เลยครับ

อย่าลืมดูพวก making of หลังจบเกมด้วยนะครับ

อยากไปอยู่บริษัทแบบนี้จัง แต่ฝีมือม่ายถึง yoyo_33.gif

#20 seba

ѡ鹤

Posted 22 March 2010 - 06:58 PM

QUOTE(Ka-ToA @ Mar 22 2010, 04:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ยอมให้เพราะเห็นว่าเป็นผู้ใหญ่ในกิลนะเนี่ย ไม่งั้นจิ้มไปแล้ว
ล้อเล่นนะค้าบ 5555 yoyo_52.gif

ปล. แอบมาปั๊มกระทู้ในนี้ล่ะสิ อิอิ

จุ๊ๆ อย่าไปบอกใครนะ