`

Jump to content

rate of fire bf bc2ѹͤѺ

3 replies to this topic

#1 JackAss

ѡдѺ͡ª鹷 7

• Royal Executive Members

Posted 22 March 2010 - 01:13 PM

แปลตรงตัวอัตราการยิง ยังไงก็ยังงง ใครช่วยไขทีครับ ถ้าค่านี้เยอะๆจะทำให้ปืนยิงแล้วไม่ค่อยถีบรึปล่าวครับ
ขอถามอีกข้อครับ จะรู้ได้ไงว่าปืนไหนยิงแล้วจุดแดงจะไม่ขึ้นบน map

ขอบคุณครับ

#2 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 22 March 2010 - 04:17 PM

ยิงมีเยอะ กระสุนยิ่งออกเยอะ
เช่น
Gun A rate of fire = 500/min | Damage 20
Gun B rate of fire = 300/min | Damage 25

จากตัวอย่างแสดงว่าใน หนึ่งนาทีปืนA ยิงกระสุนได้500นัด / ปืนB ยิงกระสุนได้300นัด
อัตรการยิงยิ่งสูง มีประโยชน์ตรงที่ความเสียหายรวมจะสูงกว่า ปืนที่ยิงแรงมากๆแต่ อัตรการยิงต่ำ

จากตัวอย่างแสดงว่าใน
หนึ่งนาทีปืนA ทำความเสียหายในหนึ่งนาทีได้เท่ากับ 10,000 หน่วยต่อนาที
หนึ่งนาทีปืนB ทำความเสียหายในหนึ่งนาทีได้เท่ากับ 7,500 หน่วยต่อนาที

หลักในการเลือกประเทของปืน ก็ต้องดูที่ชนิดของปืน และโหมดที่เล่น
ถ้าเล่น
Normal mode ให้เน้นที่ Damage > Rate of fire
Hard Core mode ให้เน้นที่ Rate of fire > Damage

หวังว่าคงจะพอมีประโยชน์บ้าง

#3 JackAss

ѡдѺ͡ª鹷 7

Posted 23 March 2010 - 10:18 AM

เคลียเลยครับผม ขอบคุณมากครับ

#4 FreedomFighter

ѡͩѧ

• High Members

Posted 23 March 2010 - 04:46 PM

อัตราความเร็วในการลั่นกระสุนนะ

พวกปืนที่อัตรายิงสูงๆส่วนใหญ่ความเสียหายต่อนัดจะต่ำ