`
←  Ghost Recons / Rainbow Six Vegas / Call of Duty MW / Battlefield
Logo
»

rate of fire bf bc2ѹͤѺ

JackAss's Photo JackAss 22 Mar 2010

แปลตรงตัวอัตราการยิง ยังไงก็ยังงง ใครช่วยไขทีครับ ถ้าค่านี้เยอะๆจะทำให้ปืนยิงแล้วไม่ค่อยถีบรึปล่าวครับ
ขอถามอีกข้อครับ จะรู้ได้ไงว่าปืนไหนยิงแล้วจุดแดงจะไม่ขึ้นบน map

ขอบคุณครับ

xenia's Photo xenia 22 Mar 2010

ยิงมีเยอะ กระสุนยิ่งออกเยอะ
เช่น
Gun A rate of fire = 500/min | Damage 20
Gun B rate of fire = 300/min | Damage 25

จากตัวอย่างแสดงว่าใน หนึ่งนาทีปืนA ยิงกระสุนได้500นัด / ปืนB ยิงกระสุนได้300นัด
อัตรการยิงยิ่งสูง มีประโยชน์ตรงที่ความเสียหายรวมจะสูงกว่า ปืนที่ยิงแรงมากๆแต่ อัตรการยิงต่ำ

จากตัวอย่างแสดงว่าใน
หนึ่งนาทีปืนA ทำความเสียหายในหนึ่งนาทีได้เท่ากับ 10,000 หน่วยต่อนาที
หนึ่งนาทีปืนB ทำความเสียหายในหนึ่งนาทีได้เท่ากับ 7,500 หน่วยต่อนาที

หลักในการเลือกประเภทของปืน ก็ต้องดูที่ชนิดของปืน และโหมดที่เล่น
ถ้าเล่น
Normal mode ให้เน้นที่ Damage > Rate of fire
Hard Core mode ให้เน้นที่ Rate of fire > Damage

หวังว่าคงจะพอมีประโยชน์บ้าง

JackAss's Photo JackAss 23 Mar 2010

เคลียเลยครับผม ขอบคุณมากครับ

FreedomFighter's Photo FreedomFighter 23 Mar 2010

อัตราความเร็วในการลั่นกระสุนนะ

พวกปืนที่อัตรายิงสูงๆส่วนใหญ่ความเสียหายต่อนัดจะต่ำ