`
←  Gears Of War 3
Logo
»

อยากให้มีการแบ่งดิวิชั่นด้วยครับ

skoko's Photo skoko 20 Dec 2006

อยากให้มีการแบ่งดิวิชั่นด้วยครับ จะได้เล่นกันสนุกๆ

ดิวิชั่น 1 สำหรับขาโหดทั้งหลาย เช่น แก๊งค์ Gcon, Fat Evil, III InFiNy III , Perkun 360 ,SillyCabon,Thaiger66 ฯลฯ (ขออภัยขาโหดคนอื่นที่ไม่ได้ลงชื่อไว้)

ดิวิชั่น 2 สำหรับมือใหม่อย่างผมครับ

ขอความคิดเห็นเพื่อนๆ ด้วยครับ

Private Ryan's Photo Private Ryan 20 Dec 2006

แบ่ง division เสร็จสงสัยมีแบ่ง phylum ต่ออีก

ผมขอลง division 2 ละกันครับ :her แต่ว่าเจอขาโหดก็ดีนะครับ ฝีมือจะได้พัฒนา :sabai
Edited by Private Ryan, 20 December 2006 - 02:54 PM.

thaiger's Photo thaiger 20 Dec 2006

เห็นด้วยว่า GOW ถ้าฝีมือต่างกันมาก ฝ่ายเล่นดีจะสนุกอยู่ข้างเดียวครับ คนที่เล่นไม่ดีอาจหาความสนุกได้ดังนี้ครับ
1. ปกติช่วงหลังก็ออกแนวเกรงใจแล้วครับ โดย
: เข้าตรงกลาง แล้ว สุ่ม แต่ที่จริงยิ่งแย่ใหญ่เพราะมันดันสุ่มแบบ ใครมาก่อนมารวมกัน ทำให้พวกเก๋าเกมส์ไปรวมกันซะอีก เป็นงั้น
- พวกที่เล่นบ่อย ก็ยังเกรงใจอีก ก็สุ่มแบบใหม่อีก โดยการปิดตา แล้ว ออกขวาซ้าย ปัญหาคือ เตี๊ยมกันได้ว่าจะคู่กันตรงไหน แต่เท่าที่สุ่มยังไม่ได้เตี๊ยมกันนะครับ

2. ตั้งเฉพาะผู้เล่นใหม่ แต่คนเล่นมันยังไม่พอที่จะแยกประเภทแบบนี้ครับ
- แนะนำเล่น Battlefield ครับ ในนั้นใครเก๋าเกมส์ยศสูง ใน server จะกีดกันไม่ให้เล่นกับผู้เล่นใหม่ ๆ ทำให้ ผู้เล่นใหม่ ไปมั่วกันเองได้มันส์เลยครับ

3. ผู้เล่นใหม่ อย่าวิ่งเดี่ยว ให้วิ่งตามเพื่อน ช่วยบอก และ ช่วยวางแผนกับเพื่อน

4. ผู้เล่นใหม่อาจเลือกอาวุธที่ตัวถนัด เช่น Sniper เป็นต้นครับ

5. อาจหนีไปเล่น Co OP หัดให้ชินก่อน ก็เก่งขึ้นในที่สุดคับ

PingKo's Photo PingKo 20 Dec 2006

ผมว่าคละๆกันน่ะดีแล้วนะ :um

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 20 Dec 2006

เหนด้วยคับ ผมเจอแต่โหดๆอะ อยากเจอมือใหม่เหมือนกันบ้าง :love

maverick777's Photo maverick777 20 Dec 2006

มือใหม่ชวนผมด้วยครับบบบ

royviter's Photo royviter 20 Dec 2006

]]' date='Dec 20 2006, 06:49 PM' post='184291']
เหนด้วยคับ ผมเจอแต่โหดๆอะ อยากเจอมือใหม่เหมือนกันบ้าง :love

ไอ้น้อง ช่างกล้าพูด :eiei

thaiger's Photo thaiger 20 Dec 2006

maverick777, on Dec 20 2006, 08:08 PM, said:

มือใหม่ชวนผมด้วยครับบบบ
ใครเข้ากระทู้นี้นึกว่ามือใหม่ มีแต่ตายกับตาย ที่ post ให้ชวนเนี้ยะเซ๊ยน ๆ ทั้งน๊าน

Niranam's Photo Niranam 20 Dec 2006

ผมจะเล่นด้วย จะเข้ายังไงอะครับ
ยังไม่เคยเล่น online เลย แต่ลอง searchเล่นๆ ไปเจอฝรั่ง หุหุ

MusTanGZ's Photo MusTanGZ 20 Dec 2006

ถ้าแบ่ง ขออยู่ 2 ละกัน

:cry2 เผื่อจะได้ไม่ตายฟรี

hmashin's Photo hmashin 21 Dec 2006

นับมือใหม่ด้วยคนครับ
ไร้ประสบการณ์ออนไลน์

กะัลังหาคน co-op insane ครับ
เพิ่งจบ chapter1 แบบเครียด ๆ ไอ้เจ้า wretch ตบสองทีตาย
ส่วนทหาร locust เดินดุ่ย ๆ มาต่อยทีนอน

ผมเพิ่งรู้ถึงความสำคัญของ blind fire ก็ตอนเล่น insane นี่แล
casual นี่ยืนแลกกะคอมเลย

sillycabon's Photo sillycabon 21 Dec 2006

ขออยู่ดิวิชั่น 2 ด้วยคนครับ :eiei

Kbeehuk 's Photo Kbeehuk 21 Dec 2006

ถึงผมจะอ่อน แต่ผมชอบเล่น กับพวก เก่งๆ โหดๆ โรคจิตนะครับ มันทำให้ผมมีความสุข ซี้ดดดดดด

thaiger's Photo thaiger 21 Dec 2006

ใครอยาก add เพื่อน หรือ ให้เพื่อน add ต้องไปประกาศสรรพคุณ ในนี้นะครับ http://www.dvdgameonline.com/forums/index....ic=15559&st=140 วิธี add ดูกระทู้แรกสุดครับ

Galith's Photo Galith 21 Dec 2006

:ah ผมมันอ่อน ขอลง division 2 ละกันนะ

widescreen's Photo widescreen 21 Dec 2006

hmashin, on Dec 21 2006, 12:14 AM, said:

นับมือใหม่ด้วยคนครับ
ไร้ประสบการณ์ออนไลน์

กะัลังหาคน co-op insane ครับ
เพิ่งจบ chapter1 แบบเครียด ๆ ไอ้เจ้า wretch ตบสองทีตาย
ส่วนทหาร locust เดินดุ่ย ๆ มาต่อยทีนอน

ผมเพิ่งรู้ถึงความสำคัญของ blind fire ก็ตอนเล่น insane นี่แล
casual นี่ยืนแลกกะคอมเลย

เล่นกับผมก็ได้ แต่ส่วนมากผมเล่นเวลาทำงานนะ บ้างครั้งหยุดไปขายของบ้าง tube813 ครับ :aha:

ohnut7's Photo ohnut7 21 Dec 2006

ขออยู๋ ดิวิชั่น 3 งับ เล่นมะเป็น

fern_9668's Photo fern_9668 21 Dec 2006

เมื่อไรจะได้เลื่อนชั้นเนี่ย :cry

joojubjib's Photo joojubjib 21 Dec 2006

Division 3 ขอรายงานตัวครับ

koch's Photo koch 22 Dec 2006

ถ้าจัดจริงให้ผมอยู่ ดิวิชั่น3นะ

ชอบไต่"เต้า"ครับ
Edited by koch, 22 December 2006 - 09:06 AM.