`
←  God of war
Logo
»

÷ҺҤ Gow պ Pandora ҧѺ

joah's Photo joah 20 Mar 2010

คนที่สั่ง ร้านคุณบ๊อง หรือ คนที่ได้ของแล้ว ขอทราบราคาได้หรือปล่าวคับ ราคาเท่าไหร่อยากสั่งบ้าง

Moo_magic's Photo Moo_magic 20 Mar 2010

ผมสั่งไว้ แต่ยังไม่ได้ของ มีได้จากร้่านพี่เค้าแล้วเหรอ

Kid Blues's Photo Kid Blues 20 Mar 2010

เห็นที่เว็บนึงรับสั่งจองอยู่ที่ประมาณ 5000
ราคาจริงประมาณ 100 ดอลล์ + ค่าภาษี + ค่าส่ง ก็น่าจะไม่ต่ำกว่า 4500 มั๊งครับ (เดาเอา)

EMON55's Photo EMON55 20 Mar 2010

ประมาณ5000+ ถ้าหาของได้นะ แต่จริงก็มีขายตามเวป amazon eBay ซึ่งราคาโหดอยู่นะ

kim007's Photo kim007 20 Mar 2010

ผมถามไปเมื่อวาน เขาก็ยังไม่ทราบราคานะ แล้วยังไม่มีของมาด้วย แล้วอีกอย่าง น่าจะได้เฉพาะคนที่ pre-order (ครบหรือเปล่า?)

B'o'NK's Photo B'o'NK 20 Mar 2010

อยากบอกว่าตัดช่องน้อยแต่พอตัวฝากคนรู้จักที่ อยู่เมกาซื้อแล้วอ่ะ 109 เหรียญ -"- เดี๋ยวเค้า กลับมาไทย พค นี้

ว่าเดี๋ยวจะให้พี่เค้าขูด โค๊ดให้ก่อน -"- เพราะว่าจะถึง พค ผมว่าได้เลิกเล่นไปก่อนแน่นอน

kua's Photo kua 20 Mar 2010

ใน omp ผม pm ไปถาม ราคาขึ้นไป 7xxx ฿ แล้วครับ

joah's Photo joah 20 Mar 2010

QUOTE(B'o'NK @ Mar 20 2010, 10:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากบอกว่าตัดช่องน้อยแต่พอตัวฝากคนรู้จักที่ อยู่เมกาซื้อแล้วอ่ะ 109 เหรียญ -"- เดี๋ยวเค้า กลับมาไทย พค นี้

ว่าเดี๋ยวจะให้พี่เค้าขูด โค๊ดให้ก่อน -"- เพราะว่าจะถึง พค ผมว่าได้เลิกเล่นไปก่อนแน่นอน

ผมก็ฝากน้องซื้อแล้ว walmart แต่มันคงไม่กลับมา(เปิดร้านอาหาร) ผมเลยว่าจะซื้อที่นี่ และให้มันขายที่ ebay ไปเลยดีกว่า หรือ ไม่ก็ซื้อ แบบ 3 ภาคของญี่ปุ่นก็สวยดี

hidef's Photo hidef 20 Mar 2010

ที่ไหนมีขาย ราคา $109น่ะ อยากรู้ครับ แถว CA เดินหาจนปลิ้นไม่มีซักที่
ตอนนี้มีแต่ราคา 150-160 ทั้งนั้น ถามคนที่ส่งให้บอกว่า ค่าส่งมาไทยก็ไม่ใช่ถูกๆ ขนาดใหญ่ หนักเกือบๆ2โลด้วย
ผมได้มา3กล่อง วันศุกร์-เสาร์น่าจะได้เห็นของ

B'o'NK's Photo B'o'NK 20 Mar 2010

คนละรัฐครับ ที่ไหนตัวเมืองใหญ่ๆ หน่อย คงของหมดไปแล้ว ไม่ก็ขึ้นกันหมดแล้วอ่ะนะ ตอนนี้ -"- ร้าน เจ้ากรรมที่สั่งของไว้ก็ได้แต่บอกว่า Wait มีของมาจัดให้นะจ๊ะ อืมม ตูก็เข้าใจอ่ะนะมันแรร์ จริง แต่ ตูจะถูกลูกค้าตูบีบคอตายอยู่แล้วเนี่ย -"-

Moo_magic's Photo Moo_magic 20 Mar 2010

ผมก็รอพี่ก๊าบพี่บ๊องงงงงงง

hidef's Photo hidef 21 Mar 2010

จริงๆผมจองล่วงหน้า online กับเวปตั้งแต่ ราคา$100 แล้ว
พอตอนวางขายเวปที่ขายดันตุกติก เมล์บอกว่าบัตรเครดิตผมตัดเงินไม่ได้ แปลกทั้งที่ผมซื้ออย่างอื่นก็ยังซื้อได้อยู่
พอเข้าไปดูอีกที ของหมดสต๊อกซะแล้ว เห็นแต่ราคาโหดๆมาแทน นำ้ตาแทบเล็ดyoyo_33.gif

janemon's Photo janemon 21 Mar 2010

ของผมได้ มา 162 $ รวมส่ง

Nero's's Photo Nero's 21 Mar 2010

ว๊าว ราคาแรงจังครับพี่โจ้ ในกล่องได้อะไรบ้างครับผม

joah's Photo joah 21 Mar 2010

QUOTE(Nero's @ Mar 21 2010, 11:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ว๊าว ราคาแรงจังครับพี่โจ้ ในกล่องได้อะไรบ้างครับผม

ตามนี้คับผม

Box size 8.3" wide x 10.5" long x 5.9" tall "

* God of War III
* Extra game content downloadable via PlayStation Network:
* God of War Combat Arena containing an exclusive environment and seven challenges to complete
* Dominus character skin
* Apollo character skin
* Phantom of Chaos character skin
* Forgotten Warrior character skin
* Special audio bonus
* God of War Trilogy Soundtrack – God of War I, II, and III scores from the game (3 CDs in total)
* God of War: Blood and Metal EP – a heavy metal homage featuring original music inspired by God of War (downloadable via PSN)
* Additional content:
* Artbook
* Postcards

cc sunzero14 จาก ocz

Nero's's Photo Nero's 21 Mar 2010

QUOTE(joah @ Mar 21 2010, 11:26 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตามนี้คับผม

Box size 8.3" wide x 10.5" long x 5.9" tall "

* God of War III
* Extra game content downloadable via PlayStation Network:
* God of War Combat Arena containing an exclusive environment and seven challenges to complete
* Dominus character skin
* Apollo character skin
* Phantom of Chaos character skin
* Forgotten Warrior character skin
* Special audio bonus
* God of War Trilogy Soundtrack – God of War I, II, and III scores from the game (3 CDs in total)
* God of War: Blood and Metal EP – a heavy metal homage featuring original music inspired by God of War (downloadable via PSN)
* Additional content:
* Artbook
* Postcards

cc sunzero14 จาก ocz

โอ้โห เจ๋งสุด ๆ ตระการตาเลยครับพี่โจ้ สมราคาจริง ๆ ครับ

nongomyim's Photo nongomyim 21 Mar 2010

เฉพาะตัวกล่อง Pandoraเปล่าๆ ของผมไปแล้ว มีท่านสมาชิกมัดจำจองไว้ ....ขายไป1900บาท b6b25dc6.gif

ราคาจริงที่เค้าขายกันที่อเมริกา อยู่ราว100เหรียญ .... ส่วนถ้าในไทย ผมว่าราคาที่น่าจะเป็นธรรมที่สุด น่าจะประมาณ 5,500บาท เพราะต้องนึกถึงค่าขนส่ง ค่า++ อะไรเข้าไปอีก บางชิ้นก็คงต้องผ่านมือจากฮ่องกงมาอีก ฉะนั้น 5,500บาทนี้ โอเค .... และราคานี้น่าจะแค่ช่วงล็อตแรกนี้ เจอแล้วต้องรีบงับทันที ....

แต่ถ้าล็อตต่อไป อย่างต่ำสุดๆก็น่าจะ6500++ขึ้นไปตามใจคนขายแล้วล่ะอันนี้

GUEST_1's Photo GUEST_1 21 Mar 2010

ได้มาแล้ว เอาแกะรีวิวให้ชมหน่อยนะครับ ตังค์น้อยได้แต่ดูอย่างเดียว yoyo_33.gif

nongomyim's Photo nongomyim 21 Mar 2010

ตะกี้เพิ่งเข้าไปดู แกะกล่องULTIMATE EDITION ใน Youtube แล้วรู้สึกว่าถ้าใครอยู่อเมริกา แล้วซื้อ3พันกว่าน่ะ ...โอเค เหมาะราคา

แต่ถ้าต้องซื้อ5พันกว่า ผมว่าหนักไปนิด ถึงจะเข้าใจว่ามันมีค่าขนส่งก็ตาม

เพราะดูแล้วข้างในเปิดมามีกล่อง Pandora ...พอเปิดกล่องPandora มีสมุดภาพ การออกแบบฉาก+ตัวละคร(อันนี้แล้วแต่คนชอบงานออกแบบ...แต่ทั่วไปคงไม่ค่อยมานั่งเปิดด
ูเท่าไหร่) ...และก็กล่องเกมส์ ....ส่วนพวกDL มาเป็นแค่กระดาษพับๆ สอดอยู่ในกล่องเกมส์เท่านั้น

คือ...มีเท่านี้ล่ะครับ

เอาเป็นว่าใครที่ชอบจริงๆ เก็บเป็นคุณค่าทางใจ ..5พันกว่า ก็คงน่าซื้อไว้ ....แต่ถ้ากะคิดว่า มันต้องเปิดมาอลังการ ด้านในมีของให้เห็นแล้วร้องว้าวละก็ ...คงไม่อะครับ

ฉะนั้นที่น่าสนใจสุดก็เป็นแค่ตัวกล่องPandoraจริงๆอะ .... ที่น่าร้องว้าววว

ลองไปดู ตาม Youtube ก่อนตัดสินใจ 17f0f3b0.gif

kenghot's Photo kenghot 22 Mar 2010

QUOTE(hidef @ Mar 21 2010, 12:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงๆผมจองล่วงหน้า online กับเวปตั้งแต่ ราคา$100 แล้ว
พอตอนวางขายเวปที่ขายดันตุกติก เมล์บอกว่าบัตรเครดิตผมตัดเงินไม่ได้ แปลกทั้งที่ผมซื้ออย่างอื่นก็ยังซื้อได้อยู่
พอเข้าไปดูอีกที ของหมดสต๊อกซะแล้ว เห็นแต่ราคาโหดๆมาแทน นำ้ตาแทบเล็ดyoyo_33.gif

อาการเดียวกันเลยครับ โดนมันเบี้ยวเฉยเลย ทั้งที่สั่งรายการอื่น ดันซื้อได้ แต่รายการนี้มาอ้างว่าบัตรเครดิตไม่ผ่าน
อยากจะฆ่ามัน yoyo_08.gif