`

Jump to content

෤Ԥ駤Ѻ

16 replies to this topic

#1 qman

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 20 March 2010 - 06:12 PM

พอดีเล่นโหมดยากแล้วติดตรงนี้ไม่ผ่านซะที ตอนหลังจากผ่าน กล่องคิวบ์Labyrinth แล้วกระโดดลงมาตามโซ่ ลงมาตรงลานหน้า สามกษัตริย์
เจอ เซอบิรัสหมาสามหัวที่พ่นหมาตัวเล็กๆออกมาวิ่งระเบิดหนะครับ พอจัดการหัวนึงปุ๊บ มีตัวหัวแพะถือเคียวง้าวโผล่ออกมาตัวนึง
พอจัดการตัวหัวแพะแล้วจัดการหัวหมาอีกหัวแล้ว (ซึ่งตอนนี้เลือดกับเวทย์แทบไม่เหลือแล้ว) คราวนี้ตัวหัวแพะออกมาสองตัว หมาก็ยังเหลืออีกหนึ่งหัว ตายตลอดเลย

เลยอยากถามว่าใครมีเทคนิค ใช้อาวุธอะไร จัดการกับ หมาสามหัวตัวนี้ กับ ตัวหัวแพะที่กระโดดมาจ้วงได้น่ารำคาญ มากเลยอะครับ

#2 TAKUMI

Achievement Addict

• High Royal Executive Members
  • Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 20 March 2010 - 06:18 PM

เวลาผมสิ้นคิดผมจะใช้โซ่กด 4 4 3 กลิ้ง ทำไปเรื่อยๆ

#3 y2oh

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 20 March 2010 - 06:39 PM

ใช้กำปั้นอัพเลเวลสูงสุด ทุบพื้นไปเรื่อยๆ มันก็ตายกันไปเองนะ
แต่ต้องอย่างกนะครับ ทุบไป กระโดดหลบไป อย่าแลก

อ้อ แล้วก็เน้น เล่นหมาตัวเล็กครับ เพราะทิ้งไว้มันจะขยายตัว ให้ใช้ จับมันด้วย O แล้วเขวี้ยงมันใส่ตัวใหญ่ ด้วย สี่เหลี่ยม ครับจะช่วยได้

#4 Zmile

¹

• DGO Reporter

Posted 20 March 2010 - 07:27 PM

จุดนี้พยายามเก็บอย่าใช้ mp ครับ ตอนที่อานูบิสมาตัวเดียวพยายามฆ่ามันโดยไม่ใช้ mp หรือไม่ก็อย่าใช้เกิน 2 ครั้ง

ทีนี้พอถึงตอนตัดหัวเคเบรอสได้ 2 หัวจะเจอ อานูบิส 2 ตัวให้ใช้เวทย์ของดาบ Exile สู้ครับถ้า Lv. Max นี่ใช้ซัก 3 - 4 ที อานบิสตายคู่เลย

ถ้ายังไม่ผ่านแนะให้เอา Blade of Olympus พาดเคเบรอสให้ตายก่อนจากนั้นค่อยลุย อานูบิส

#5 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 20 March 2010 - 08:21 PM

ตรงนั้นละครับส่วนที่ยากสุดของเกมเลย ผมผ่านตรงนี้ทีไรรู้ตัวอีกทีไม่ได้ใช้ดาบโอลิมปัสเลย เพราะกดดันมากจนลืม 5555

ผมเอาหมัดต่อยหมาให้ตายก่อน พยายามสังเกตท่ามันดีๆ ส่วนใหญ่มันจะปล่อยลูกแบบไม่สนใจ ตอนนี้ก็ต่อยแหลกเลย พอมันทำท่าจะง้างเท้าหรือยกตัวขึ้นจะกัดก็ให้หลบ หลบเสร็จก็นั้นต่อยแหลกแบบเดิม

ไอแพะถือเคียวปล่อยไปก่อน พอมันเดินมาจะฟาดก็กลิ้งหลบ พอหมาตายแล้วทีนี้ก็ง่ายขึ้นเยอะ เพราะจอจะโล่งเลยทีนี้ ไม่มีลูกหมาระเบิดกวนใจ

#6 Yentafo

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 20 March 2010 - 08:22 PM

หาจังหวะจับแพะ ด้วยท่าจับครับ ทำอยู่ประมาณ3ครั้ง เราจะใช้อาวุธของมันฆ่ามันเอง

*แต่ต้องระวังในตอนที่เรากำลังจะแย่งอาวุธด้วยนะครับ ศัตรูตัวอื่นยังสามารถโจมตีเราได้อยู่ (ภาคที่แล้วศัตรูไม่สามารถโจมตีได้)

#7 Dron

ѡ§

Posted 20 March 2010 - 08:35 PM

ยากที่สุดในเกมเเล้วมั้งครับตรงนี้ กว่าจะผ่านปาไปเกือบครึ่ง ชม เป็นอีก 1 ในไม่กี่จุดในเกมที่ต้องขุดเอาดาบโอริมปัดมาใช้ ( ปกติดองใว้จนลืมว่ามีท่านี้ )

วิธีผมก็ไม่มีอะไรมากครับ หมัดต่อยลูกเดียวเลยครับ เวลาจวนตัวจริงๆก็กดท่าทุบ ส่วนที่ยากก็คงตอนตัดหัวที่ 2 ไปเเล้วนี้ละครับ จะเจอไอ้ฮอลเเพะ 2 ตัวโหดเเสด

#8 Donny

ͧ š

• Interests:Big tits with glasses

Posted 20 March 2010 - 08:54 PM

แปลว่าผมไม่ใช่คนเดียวที่เจอปัญหานี้

#9 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 20 March 2010 - 09:10 PM

ผมใช้หมัดเฮอคิวลิสทุบๆเอาอะครับ ผมว่าที่กวนประสาทไม่ใช่หมาแต่เป็นตัวถือเคียวนี่แหละผมเน้นทุบหมาเป็นหลัก พอตัวถือเคียวเดืินเข้ามาก็ทุบพื้นสองสามทีแล้วก็กระโดดหนีออกแล้วค่อยวนไปทุบหมาใหม่วนไปวนมาเดี๋ยวก็ตายครับ

Edited by stillenigma, 20 March 2010 - 09:11 PM.

#10 Onteen

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 20 March 2010 - 11:19 PM

ผมเล่นก็ติดตรงนี้เหมือนกันครับ เล่นแบบฮาดเชนกันครับ
มาถึงตอนแรกเลือดเหลือนิดเดียวเหมือนกันครับ
ผมเลยไปหาวิธีบินขึ้นมาแบบเลือดไม่ลดแทนนะครับ แบบว่ามันง่ายกว่านะ 154218d4.gif

#11 Donny

ͧ š

• Interests:Big tits with glasses

Posted 21 March 2010 - 01:48 AM

ผ่านแล้วคร้าบบบบบบบ กว่าจะผ่านได้เล่นเอาเหนื่อยกายและใจ yoyo_63.gif

ผมใช้วิธีเตะหมาเล็กไประเบิดที่หมาใหญ่หรือที่อานูบิสก็ได้ ทำแบบนี้สะสมเกจ Rage of Spartan ได้ด้วย

แล้วคอยวนๆหลบๆอานูบิส อัดได้ถ้ามีโอกาสแต่เน้นเตะหมาเล็กหาหมาใหญ่มากกว่า yoyo_08.gif

จนกระทั่งตัวหัวที่สองได้แล้วมีอานูบิสตัวที่สองโผล่มา ก็ใช้ท่า R2 ของ Blade of Exile ต่อเนื่องเลย กด O รัวๆด้วย

พอหมดแม๊กอานูบิสจะตายไปตัวนึงหมาก็น่าจะขึ้น O ที่หัวให้ฆ๋า พอฆ่ามันแล้วจะได้เลือดกับมานา ก็เอาไปกด R2 จนเหลืออานูบิสตัวเดียวก็เคี้ยวหมูละครับ yoyo_57.gif

#12 182

ѡͩѧ

Posted 21 March 2010 - 01:54 AM

ผม mp เต็มอยู่
ฟันๆ ปล่อยกองทัพสปาตา แปปเดียวก็ชนะแล้ว
เก็บ mp ไว้ตอนที่ satyr โผล่มาครับตัวเดียวไม่เท่าไหร สองตัวนี้นรก

#13 taromax

ѡ ٪ Ժѵ

Posted 21 March 2010 - 01:48 PM

ตัวเดียวไม่เท่าไรหรอกครับ คิดว่าจับแล้วฆ่าแล้วไม่โดนโจมตีเหมือนภาคก่อนดันโดนโจมตีได้ด้วย

เล่นยากสุดมันดีแต่โหดนรกตริงๆ ตอนคิบ์มันหมุนเนี้ยเจอทั้งไซเรน เจอทั้งขอม กว่าจะหมดเอาซะแทบแย่

มาเจอเคเบรอสอีก อีแพะเนี้ยตัวที่ผมโคตรเกลียดตั้งแต่ ภาค 1-2 แล้ว พริ่วเกินแถมง้างแล้วสวนไม่ได้ด้วย อมตะตอนมันง้าง -*-

#14 EAK69

>>˹ѧ

Posted 21 March 2010 - 08:32 PM

ผมเป็นคนเดียวที่โชคดีมาก ตายไป 3 ตัวกับตรงนี้ แต่ Labyrinth ตอนท้ายติดอยู่เป็น ชม.

นี้มาตอน ซุส ยังไม่ผ่านเลยตายเป็น 10 แล้ว

#15 qman

ѡͩҨ

Posted 22 March 2010 - 05:02 AM

ผ่านไปเมื่อวันก่อน ฟลุ๊คผ่านไปได้ เลือดกับเวทย์ยังเหลือหนึ่งในสาม เป็นไปได้ยังไงก็ไม่รู้ ฮา

ซุสผมว่าไม่ยากนะ ตอนครั้งแรกที่เป็นสู้แบบ2.5D นั้นอาจจะตายบ้างเพราะกัน เคาเตอร์ไม่ทัน
ส่วนพอลงมาสู้ที่หัวใจไกอา ผมว่าตรงนี้ง่ายนะ ผมไม่ตายเลย พยายามอยู่ฟันตรงหัวใจไกอาก็พอ

ปล.ออ โหมดHard หนะครับ Very Hard ยังไม่ได้ลองท่าทางจะอนาตจิตอะ

#16 kiddysiam

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 24 March 2010 - 12:37 PM

ผมยังติดอยู่โหมด very hard ยากมากมาย

Edited by kiddysiam, 24 March 2010 - 12:37 PM.

#17 noland

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 24 March 2010 - 01:18 PM

ผมก็ติดตรงนี้ครับ แต่เล่นแบบ Very Hard นะครับ ยากกว่าโหมด Hard เยอะมากครับเหลือโหมด Very Hard โหมดเดียวครับที่ยังไม่จบ

ผมใช้ เคียวของฮาเดสครับ ตัดหัว เซอร์บีรัสได้ไวดีครับ แต่ต้องอัปให้ Max นะครับตอนตีเซอร์บีรัสเคียวของฮาเดสมันตีโดนหมาตัวเล็กตายไปด้วยครับ

แต่พอตัดหัวแรกได้ -*- ไอ อานูบีสโผล่มาเท่านั้นแหละ เล่นไงก็ไม่ผ่านครับ ยากสุดๆ โดน 2 ทีตายเลยครับ เล่นตั้งแต่มะคืนยังไม่ผ่านเลยครับตรงนี้อะ

ตอนอยู่ใน Labyrinth ผมว่าโหดแระนะเจอตรงนี้โหมดนี้เข้าไปเหนื่อยเลยครับ เดี๋ยวขอตัวไปซัดต่อครับ