`

Jump to content

ҡª Trophy ¤Ѻ

• You cannot reply to this topic
12 replies to this topic

#1 Zeroprofessional

ҧͿش

• High Royal Executive Members

Posted 20 March 2010 - 09:29 AM

ช่วยหน่อยนะครับ อิอิ อยากได้จริงๆ yoyo_04.gif

#2 seba

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 20 March 2010 - 10:39 AM

อันข้างล่างสมบูรณ์กว่าขออนุญาติลบอันของผมทิ้งเลยครับ

Edited by seba, 20 March 2010 - 11:13 AM.

#3 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

• High Royal Executive Members

Posted 20 March 2010 - 10:47 AM

แบบนี้ป่าว พอดีว่าง กินข้าวไปแปลไป หรือว่าให้แปลชื่อถ้วยด้วยครับ

เตือนก่อนบางถ้วยสปอยนะ เพราะผมแปลเอาสนุกๆด้วย คนที่ยังไม่ได้เล่นอย่าดูล่ะ

แปลไม่ตรงตัวหมดเหมือนที่Engมันเขียนไว้นะ เอาใกล้เคียงหรือความหมายเดียวกัน

Plat

King of the Hill แน่นอน ต้องเล่นได้ทุกถ้วย

Gold

Vengeance Complete: จบเกม1รอบในความยากระดับไหนก็ได้

Up to the Challenge: เคลียร์Challenge of Olympus

Unhuman: จบเกมในความยากระดับTitan หรือ Hard

Priceless: เก็บของเทพได้หมด (Godly Posessions)

aMAZEd: ตั้งแต่เข้าไปในLabyrinthให้ลุยจนออกมาข้างนอกกับแพนโดร่าให้ได้โดยไม่ตายหรือแพ้เลย
สักครั้ง (ไม่โดนหนามทิ่ม ไฟครอก ศัตรูฆ่า แพนโดร่าตาย)

Silver

Eye Candy: เก็บดวงตากอกอนจนเกจเลือดสีแดงยาวเต็มขีด

Feather Plucker: เก็บขนนกฟีนิกซ์จนเกจเวทมนต์สีฟ้ายาวเต็มขีด

Are You Horny to Win?: เก็บเขามิโนทอร์จนเกจสีเหลืองไอเท็มยาวเต็มขีด

Maxed Out!: อัพเกรดแม้มทุกอย่างจนMax

Sibling Rivalry: ตั๊นหน้าเฮอคิวลิสจนหัวแบะตาย

Titan Slayer: กระซวกไส้ไหลและเอาดาบโอลิมปัสทิ่มหน้าผากโครโนสจนตาย

Retribution: อะต๊าๆๆๆต่อยซุสจนเลือดท่วมจอตาย

Hooker: ฆ่าเฮเดสด้วยวิธีหมองูตายเพราะงู

Freezer Burn: เอาง่ายๆ ฆ่าแมงป่องยักษ์

Seeing Things From a Different Perspective: ไขปริศนาและออกจากสวนของเฮร่าได้

Bronze

Mr. Hand: เจอห้องลับที่มีแขนยั้วเยี้ยของเฮเดส

Hit Man: โชว์เทพ ทำ1000-hit Combo

Rip One!: กระชากOlympus Sentryขาดครึ่งตัว

Nice Tan: เอาหัวเฮลิออสปล่อยแสงใส่ศัตรู100ตัว (ไม่แน่ใจว่าต้องฆ่าไหม พอดีผมกดจนศัตรูตายเลย)

Obedience School: เตะหมา50ครั้ง

It's Getting Hot in Here: เผาศัตรู100ตัวด้วยด้วยธนูไฟ (นี่ก็เหมือนกัน พอดีผมยิงจนมันไหม้ตายหมดเลย)

Souled Out: เรียกวิญญาณทุกชนิดออกมาจากอาวุธเฮเดส

Bloody Hell: เออนี่ก็ไม่แน่ใจแฮะ แต่ที่ได้ถ้วยก็คือ เอามหารกระดูกซอมบี้มาเยอะๆๆๆแล้วหวดมันกลางวงให้เลือดสาด

No Guts, No Glory: ผ่าท้องCentaur Generals3ตัวให้ไส้ปลิ้น

Hitting Your Stride: อัพเกรดอาวุธซักอัน

Releasing the Floodgates: ฆ่าโพไซดอนอย่างโหดร้ายทารุณ

Burnt to a Crisp: ได้ธนูไฟมาครอง

Shine Lord: กระชากหัวเฮลิออส

Shoe Delivery: ตัดขาเฮอเมสจอมกวนส้นแล้วเอารองเท้ามันมา

I Didn't Do It... But I wish I Did: โหดร้ายมากถ้วยนี้ จับลูกสาวโพไซดอนไปยืนคาไว้และให้โดนกลไกบี้จนเละ

Ladies Man: ปั่มป๊ามกับอะโฟรไดที

Handy Man: ตัดมือไกอาแล้วทิ้งลงเขา

Open Sesame: เปิดปั๊กกะตูTisiphone

Rescue Me: ช่วยแพนโดร่า

Three Wise Men: ต่อยหินสีฟ้าที่หัวThree Judgesจนพัง

หมดละ ตอนแรกคิดว่าแป๊ปเดียว นี่พิมพ์จนเหนื่อยเลย yoyo_33.gif

#4 kutedock

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 20 March 2010 - 10:50 AM

สุดยอดดด yoyo_33.gif

เข้าใจง่ายขึ้นเยอะเลย

#5 Yentafo

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 20 March 2010 - 12:01 PM

ขอบคุณมากเลยครับ Eng ไม่แข็งแรง - -

#6 lancerot

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 20 March 2010 - 01:05 PM

Bloody Hell ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดมันคือ ได้ Orb สีเขียวจากจำนวนศัตรู 500 หน่วยนะครับ
ทำ Brutal Kill บางตัวเด๋วก็ได้เลือดเองอะครับ

#7 Yentafo

ѡ֡ѴдѺ 2

Posted 20 March 2010 - 05:18 PM

เพิ่งจบรอบแรกแบบ Normal เก็บของเทพได้ไม่ครบครับ - -

คิดว่าเช็คดูละเอียดแล้วนะเนี่ย

#8 Zeroprofessional

ҧͿش

Posted 20 March 2010 - 06:31 PM

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้จบรอบสองแล้ว แต่ตอนแรกไม่ได้ แอ๊ด PSN ไอดีไว้ มันจะโอนถ้วยเข้าไปไหมครับเวลาที่เราออนไลน์ไอดี PSN หน่ะครับ

#9 Kisame

DearimaZ

Posted 20 March 2010 - 08:46 PM

Nice Tan: เอาหัวเฮลิออสปล่อยแสงใส่ศัตรู100ตัว (ไม่แน่ใจว่าต้องฆ่าไหม พอดีผมกดจนศัตรูตายเลย)
^
^
วิธีคือกดL2+3เหลี่ยม ให้มีแสงออกมาจากหน้าส่องไปยังศัตรู ทำแบบนี้หรือเปล่าครับ
หรือ ต้องกดL2+3เหลี่ยมค้างไว้ให้มันชาร์จก่อนแล้วค่อยปล่อย ผมติดถ้วยอันนี้อยู่กะไปเล่นโหมดtitan ก็จะได้platแล้ว

#10 Dron

ѡ§

Posted 21 March 2010 - 06:02 AM

อยากรู้เหมือนท่านข้างบนครับ ขาดเเค่อันนี้อันเดียวเองอ่ะ yoyo_63.gif

#11 libertica

Sekai de ichiban no amazon hime sama

Posted 21 March 2010 - 09:07 AM

QUOTE(Kisame @ Mar 20 2010, 08:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
^
^
วิธีคือกดL2+3เหลี่ยม ให้มีแสงออกมาจากหน้าส่องไปยังศัตรู ทำแบบนี้หรือเปล่าครับ
หรือ ต้องกดL2+3เหลี่ยมค้างไว้ให้มันชาร์จก่อนแล้วค่อยปล่อย ผมติดถ้วยอันนี้อยู่กะไปเล่นโหมดtitan ก็จะได้platแล้ว

ผมใช้L2+3เหลี่ยมน่ะครับ แต่คิดว่าไม่ต้องเอาให้ตายมั้ง แค่ส่องหน้าให้มันชะงักเฉยๆ สังเกตจากพอทำแล้วจะขึ้น 1HIT

#12 Zeroprofessional

ҧͿش

Posted 21 March 2010 - 09:16 AM

เมื่อวานจบรอบสอง แล้ว เจอ โหมกไตตั้น ลูกระจ๊อกฟันสี่ทีแทบหลับ yoyo_13.gif

#13 Zeroprofessional

ҧͿش

Posted 22 March 2010 - 08:16 PM

อีกไม่กี่ถ้วยเท่านั้น รอเล่น ฮาร์ด อีก รอบ