`
←  Viva Pinata
Logo
»

มัน reset Level ของตัวเราได้ไหมครับ

for2s's Photo for2s 19 Dec 2006

ที่มันกว้างครับ อยากเริ่มแคบๆ :aha:

PoOnO_o's Photo PoOnO_o 19 Dec 2006

ซะอย่างนั้น กำลังจะเข้ามาตอบว่า สัตว์มันจะเริ่มเข้าสวนเราตาม REQ.ที่ต้องค่อยๆไต่ขึ้นไปใหม่อยู่ดี
แต่ถ้าอยากได้แคบๆ อันนี้ไม่น่าจะได้อะครับ :blur คงต้องลบเซฟโลดครับ :aha:
ผมเล่นใหม่ 4 รอบได้ละมั้งครับ เสียดายตรงที่ต้นไม้มันปลูกไม่ได้ดั่งใจน้อยเกินไป ชอบบรรยากาศแบบป่าๆหน่อย :555
เวล 30 แต่หนทางยังอีกไกลนัก :ohno

Beejung's Photo Beejung 20 Dec 2006

for2s, on Dec 19 2006, 08:20 PM, said:

ที่มันกว้างครับ อยากเริ่มแคบๆ :aha:

ถ้าในตัวเกม ผมยังไม่เคย เล่นแบบใหม่ครับ เข้ามาก็ Load Garden ทุกที

มีอีกวิธี หนึ่งแน่นอนครับ เข้า dashboard ไปลบ Save ออกครับ

XParm's Photo XParm 20 Dec 2006

ทำไมต้นไม้พวก Apple ของผมมันนานจังเลยครับกว่าผล Apple จะออกมา ผมรอเอามาล่อมดไม่ไหวจนต้องไปซื้อมาล่อเอง -*-

Beejung's Photo Beejung 20 Dec 2006

XParm, on Dec 20 2006, 08:15 PM, said:

ทำไมต้นไม้พวก Apple ของผมมันนานจังเลยครับกว่าผล Apple จะออกมา ผมรอเอามาล่อมดไม่ไหวจนต้องไปซื้อมาล่อเอง -*-

1. ขุดหลุม ก่อนวาง เมล็ด
2. ใส่ ปุ๋ย ครั้ง ครั้งแรก ใส่ได้เลย ครั้งที่สองรอ มันโต ผลิใบก่อน ครั้งที่สามก็รอผลิ ใบอีกครั้ง เช่นกัน ได้ award ด้วย

PoOnO_o's Photo PoOnO_o 21 Dec 2006

เสริมนิดครับ ขุดหลุมก่อนจะทำให้ต้นไม้โตไว รดน้ำให้อยู่ในช่วงกลางตลอดเวลาและใส่ปุ๋ย จะทำให้ออกผลดีต้นไม้มีราคา

Beejung's Photo Beejung 21 Dec 2006

เสริมด้วยคน ถ้า upgrade กระถางดอกไม้ เป็นอันที่ดีสุดแล้ว รดเท่าไหร่ก็ได้ครับ น้ำไม่มีเกิน จะพอดีตลอด

vitty's Photo vitty 22 Dec 2006

เสริมด้วยครับ ถ้าจะปลูกเอาผลไม้ ก้อเอา Blackberry สิครับ ผมว่า ปลูกแล้ว โตเร็วกว่าต้นไม่ใหญ่นะครับ ให้ผลเร็วกว่า

DraKenZ 360's Photo DraKenZ 360 24 Dec 2006

ผมเล่นมากสุดก็เวล 30 กว่าๆเช่นกันได้หมีแล้วแต่มีแค่ตัวเดียวกำลังรออีกตัวเพื่อจะมาผสมพันธุ์อยู่แต่หมดร
ความตั้งใจไปสะก่อน T_T" แง่ว

Beejung's Photo Beejung 25 Dec 2006

DraKenZ 360, on Dec 24 2006, 02:50 PM, said:

ผมเล่นมากสุดก็เวล 30 กว่าๆเช่นกันได้หมีแล้วแต่มีแค่ตัวเดียวกำลังรออีกตัวเพื่อจะมาผสมพันธุ์อยู่แต่หมดร
ความตั้งใจไปสะก่อน T_T" แง่ว

ไม่ต้องรอครับ ปั๊มเงิน แล้ว ซื้อเอาเลยครับ Express Hunter