`

Jump to content

borderlands Ǣ鹨ͿФѺ

1 reply to this topic

#1 darktalon

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 11 March 2010 - 09:10 PM

คือผม เล่นเกมborderlands ในคอมแล้วพอ ผมกำลังจะเข้าเกมเพล หลังจากที่ลงจากรถบัสอ่ะครับ มันก็ค้างที่หน้าจอโหลด แล้วก็ขึ้นจอฟ้าอ่ะครับ
เครื่องผมมันเล่น สเป็กขั้นต่ำของเกมได้อ่ะครับแล้วผมก็เอาไปลงอีกเครื่องที่แรงกว่าสเป็กเกินขั้นต่ำ มันก็เข้าได้ แต่ว่า พอเล่นไปได้แปบนึงมันก็ค้างภาพนิ่งเลยอ่ะครับ แต่ไม่ขึ้นจอฟ้า

เลยจะถามว่าถ้าโหลด patch จะแก่ ปัญหาค้างแล้วจอฟ้ากับภาพค้างได้ไหมครับผมหงุดหงิดมากเลยดูแล้วไม่น่าจะเกี่ยวกับว่า
เป็นเกมก็อปด้วยเพราะผมดูตามบอร์ดต่างประเทศเขาก็มีเป็นกันทั้งๆที่เขาเล่นแท้กันทำไง
ดีครับช่วยด้วย yoyo_04.gif

ผมเห็นเว็บฟรั่งบางเว็บก็บอกให้โหลด patch บางล่ะ โหลดไดร์เวอร์การ์ดจอบางล่ะ
แต่ปัญหาก็คือ ผม หาpatch โหลดไม่ได้เลย เซ็งมากครับใครมีที่โหลดบอกผมที่ ที่มันไม่ใช่ของตัวผู้ผลิตปล่อยมาอ่ะครับ

แล้วก็ไดร์เวอร์การ์ดจอ ของผมเป็น nvidia geforce 7300le ผมก็โหลดมาแล้วพอลงเสร็จเท่านั้นแหละหน้าจอ ผม สีเละเลย สีไอคอนเดสทอปอะไรเละหมดเลยอ่ะครับ รีสตาร์ด เครื่องใหม่ก็ไม่หาย ทั้งๆที่ผม ก็โหลดถูกแล้วถึงขั้นให้เว็บ nvidia มันสแกนคอมเลย แนวแนะนำไดร์เวอเลยก็ยังเป้น จนปัญญาที่ จะทำเลยครับต้อง rollback ไดร์เวอร์ใหม่ให้เป็น เวอร์ชั่นเดิมเลย

ช่วยที่ครับ บางคนอาจจะเห็นว่าเกมเดียวปัญหามาก นักก็อย่าเล่นมันเลยแต่พูดจริงๆครับผมรู้สึกเหมือนแพ้พนันบอลมาหมาดๆ เลยอ่ะครับปลงไงก็ไม่ตกแก้ไม่ได้ เหมือน แพ้แล้วโดนหยามน้ำหน้าอ่ะครับ yoyo_63.gif

#2 silapakorn

ѹѾôѹ

• High Royal Executive Members

Posted 13 March 2010 - 11:40 AM

เป็นที่ vga ชัวร์ครับ เปลี่ยน driver แล้วไม่หายเอาไปเคลมได้ครับ
แต่โดยส่วนตัวผมว่า7300le เล่นเกมนี้ไม่หนุกหรอกครับ เกมภาพ cellshade มันกินเสป็คมากกว่าเกมปกติอีกนะ เครื่องผมเล่น COD4 MW2 ปรับ high ทุกอย่างได้ 60fps+ แต่พอมาเล่น borderlands ต้องปิดเงาถึงจะได้ 60fps ถ้าเปิดเงาก็ตกเหลือ 40

ปล. ผมใช้ HD4850 นะครับ