`

Jump to content

BadCompany2 login user PSN UK Zone3 ͹Ź캹 Server˹

4 replies to this topic

#1 PhaT

ѡͩѧ

• Executive Members

Posted 11 March 2010 - 02:25 PM

ด้วยสงสัย เพราะ ว่าเริ่ม Online บน PSN UK ตอนนี้ใกล้จะได้ Rank 3 และ

แต่มาสะกิดใจว่า แล้วถ้า PSN UK เวลา ออนไลน์มันไป join server ที่ไหน ถ้า UK นี้ โอกาส lag น่าจะมีสูง
เพราะเมื่อขึ้น ก็เจอทหารหายตัวสองสามครั้ง

และถ้าอยากจะเล่น Server ใน Asia แล้วต้องไป เล่นบน User PSN HK พวก Rank กับของที่ปลดมาจะเหมือนเดิมไหม ครับ

ท้ายสุด อยากเล่นกับคนไทยมากเลย ครับ แต่ไม่รู้ว่า จะJoin Squad กับคนใน DGO ยังไง

ทุกวันนี้เข้า Mode Multiplayer และ เลือก Play อย่างเดียวเลย ไปเสี่ยงเอาว่าจะเจอใครใน map บ้าง

User: WK_WOLF ครับ

อย่าลืม Invite ผมบ้างนะครับ

#2 tape52

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 11 March 2010 - 03:11 PM

เรื่อง server ไม่แน่ใจครับ แต่คงเป็น Server กลางนะครับ

ส่วนถ้าเปลี่ยน user ของหายหมดครับ เหมือนกับเล่นใหม่ครับ

ส่วนการจอย ก็ให้จอยเข้ากับเพื่ิอนเลยครับ ถ้าอยากชวนใครเข้ามาเล่นระหว่างที่เรากำลังเล่นก็ชวนได้ครับ

ถ้าอยากรู้ว่าคนไหนคนไทยแนะนำว่าตอนเข้าโหมดMulti ให้ตั้งชื่อ Clan เป็นDGO นะครับ แล้วบอกต่อๆกันไปจะได้รู้ว่าเป็นคนไทยนะครับ

เพราะบางคนชื่อไม่รู้เลยว่าเป็นคนไทย จะได้รู้นะครับถ้าตั้ง Clan ชื่อเดียวกัน

คนไทยเล่นเยอะมากนะครับ จริงๆ บางครั้งเกือบเต็ม2 ฝั่งแนะ

#3 nastydog

ѡͩҨ

Posted 12 March 2010 - 01:40 AM

จะตีลังกาหรือจุดธูปเล่นมันก็เป็นเซริจของ EA ครับ ทุกคนไปเล่นที่นั้นหมด ไม่แลคแน่นอน

ระบบเซริจต่างจาก PC ครับ

#4 PhaT

ѡͩѧ

Posted 12 March 2010 - 01:56 AM

QUOTE(nastydog @ Mar 12 2010, 01:40 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จะตีลังกาหรือจุดธูปเล่นมันก็เป็นเซริจของ EA ครับ ทุกคนไปเล่นที่นั้นหมด ไม่แลคแน่นอน

ระบบเซริจต่างจาก PC ครับ

รับทราบครับ
แต่วันนี้ทำไม มันหลุดบ่อย จัง

#5 tort2003

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 14 March 2010 - 05:34 PM

เกมนี้ถึงใช้เซิฟกลางของ EA แต่ไม่แลคแน่นอนครับ yoyo_52.gif