`

Jump to content

46 ö¹ҧ Civic, Altis Ѻ

33 replies to this topic

#1 ArtDVDs

¹

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 11 March 2010 - 11:16 AM

สรุปไปสรุปมาจนมาลงได้ที่ 46EX500 ครับ Motion Flow จำเป็นหรือเปล่าก็ไม่รู้ไปตามอ่านหลายๆ ที่ก็ไม่สามารถฟันธงได้ ไปดูเองด้วยสายตาตัวเองก็ไม่ค่อยจะต่างเท่าไรยกเว้นฉากที่มีตัวหนังสือวิ่งนี่ Motion Flow ดีกว่านอกนั้นเฉยๆ แต่ห่างกันแค่ 3000 แล้วซื้อเพิ่มทีหลังไม่ได้ก็เอาไว้ก่อนละกัน (คิดผิดไหมเนี่ย??)

ว่าจะไปถอยพรุ่งนี้แล้วแต่ติดปัญหาที่บ้านไม่มีรถกระบะเลยมีแต่รถเก๋ง ไม่อยากรอร้านมาส่งด้วยอยากจ่ายปุ๊ปยกกลับบ้านปั๊ปเลย ที่จะเอาไปขนคงเป็น Civic ปี 2002 ไม่ก็ Altis ครับ ไม่ทราบว่าพอใส่ไหวไหมครับ

#2 Marko

¼ⴴ ѡʧ ҧ DGO Battle Ҥ

• High Royal Executive Members

Posted 11 March 2010 - 11:45 AM

Altis ใส่ทั้งกล่องไม่ได้แน่ๆ แค่ 42" ใส่ทั้งกล่องยังไม่ไหวเลยครับ ผมเคยแต่ ใส่จอ 42" แบบถอดกล่องออก ใส่ทางกระโปรงท้าย และพับเบาะนั่งหลังลง อันนี้ใส่ได้พอดีๆ
และคิดว่า ถ้าเป็น 46" แบบถอดกล่องออก อันนี้ไม่แน่ใจว่าใส่ได้มั้ย ต้องลองครับ อาจจะได้หรือไม่ได้ 50:50 ครับ

Edited by Marko, 11 March 2010 - 11:48 AM.

#3 pokojung

Шѧ͢෾

Posted 11 March 2010 - 11:46 AM

คุณอาร์ทก็ให้ทางร้านเค้าวัดขนาดกล่องให้สิครับ แล้วลองมาวัดที่ด้านหลังรถดูว่าได้ไหม

ส่วนตัวผมว่าน่าจะเอาใส่ตรงเบาะหลังได้อ่ะครับ แต่คงไม่ต้องมองกระจกหลังกันแหงมๆ

อิจฉาเจงๆ อยากได้กะเค้ามั่งเหมือนกันนะเนี่ย จะได้เล่นเกมมะต้องเพ่งตัวหนังสือ yoyo_33.gif

#4 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 11 March 2010 - 11:55 AM

ไม่ได้ครับ ผมถอย46X450เอาฟอร์จูนเนอร์ไปยังใส่ไม่ได้เลย
เวลาวางให้วางตั้งเท่านั้น นี่แหละคือปัญหา

Edited by GUEST_1, 11 March 2010 - 11:56 AM.

#5 ArtDVDs

¹

Posted 11 March 2010 - 11:58 AM

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ตอนแรกว่า Altis ใส่ไม่ได้จะยอมตัดใจเอา Camry ไปขน แต่ขนาดฟอร์จูนเนอร์ยังไม่ได้นี่คงเหลือให้ร้านมาส่งให้อย่างเดียวละครับ

ในความสุขก็มีความเศร้าจนได้ yoyo_33.gif

#6 darksnake

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 11 March 2010 - 01:27 PM

QUOTE(ArtDVDs @ Mar 11 2010, 11:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ตอนแรกว่า Altis ใส่ไม่ได้จะยอมตัดใจเอา Camry ไปขน แต่ขนาดฟอร์จูนเนอร์ยังไม่ได้นี่คงเหลือให้ร้านมาส่งให้อย่างเดียวละครับ

ในความสุขก็มีความเศร้าจนได้ yoyo_33.gif

yoyo_29.gif ทีวีไม่เท่าไหร่ แต่คุณ ArtDVDs มีรถหลายคันจังจะใช้หมดเหรอคับ

#7 EAK69

>>˹ѧ

• Royal Executive Members

Posted 11 March 2010 - 02:31 PM

42" Altis ถอดกล่องไหวครับ แต่ 46" ไม่แน่ใจ หากได้คงลำบากน่าดูเลย

#8 Ka-ToA

¹

Posted 11 March 2010 - 02:55 PM

กำลังตอบโพสต์ จอ 46 นิ้วใส่รถยนตร์อย่าง Civic, Altis ไหวไหมครับ

ทีแรกอ่าน นึกว่าคุณอาร์ต จะเอาไปติดรถยนต์ yoyo_35.gif

#9 impkun

ѡ֡ѴдѺ 2

• Freshy

Posted 11 March 2010 - 03:01 PM

ไม่น่าจะพอครับ ถอดกล่องก็น่าจะเหมือนกัน ให้ร้านมาส่งดีกว่าครับนอนรออยู่บ้านเลย ยิ่งร้านดังๆในเนท2-3ร้านเนี่ย (เชื่อว่าคุณอาร์ทก็น่าจะซื้อจากร้านเหล่านี้ละมั้ง) ก็เห็นว่าส่งฟรีทั่วกทม.นี่ครับ หรือไม่ก็เพราะว่าคุณอาร์ทต่อเค้าจนราคาสุดท้ายก็คือให้ไปยกเองที่ร้าน b048a2d2.gif อันนี้ก็คงต้องเสียค่าส่งแต่ก็ไม่กี่ตังค์ถ้าแลกกับสนองกิเลสเราอ่ะนะ 55318906.gif เหมือนผมอ่ะตอนซื้อก็ถ่อไปจากระยองไปปทุมฯ เพราะต้องการใช้โปรฯบัตร 0%10เดือน คืนเงินอีก5%ถูกกว่าซื้อสดอีก คุ้มสุดๆ แต่พอมานั่งคิดค่าน้ำมัน+ค่าทางด่วนต่างๆ ไป-กลับ สรุปพอกันกับส่วนลดที่ได้ เหนื่อยกว่าอีก เดินทางบ่าย2ถึงบ้าน5ทุ่ม แต่มันก็คุ้มในแง่ความรู้สึกของคนใจเร็ว+ง่ายอย่างผมอ่ะนะ 0fbbf481.gif

#10 pokojung

Шѧ͢෾

Posted 11 March 2010 - 03:20 PM

QUOTE(impkun @ Mar 11 2010, 03:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่น่าจะพอครับ ถอดกล่องก็น่าจะเหมือนกัน ให้ร้านมาส่งดีกว่าครับนอนรออยู่บ้านเลย ยิ่งร้านดังๆในเนท2-3ร้านเนี่ย (เชื่อว่าคุณอาร์ทก็น่าจะซื้อจากร้านเหล่านี้ละมั้ง) ก็เห็นว่าส่งฟรีทั่วกทม.นี่ครับ หรือไม่ก็เพราะว่าคุณอาร์ทต่อเค้าจนราคาสุดท้ายก็คือให้ไปยกเองที่ร้าน b048a2d2.gif อันนี้ก็คงต้องเสียค่าส่งแต่ก็ไม่กี่ตังค์ถ้าแลกกับสนองกิเลสเราอ่ะนะ 55318906.gif เหมือนผมอ่ะตอนซื้อก็ถ่อไปจากระยองไปปทุมฯ เพราะต้องการใช้โปรฯบัตร 0%10เดือน คืนเงินอีก5%ถูกกว่าซื้อสดอีก คุ้มสุดๆ แต่พอมานั่งคิดค่าน้ำมัน+ค่าทางด่วนต่างๆ ไป-กลับ สรุปพอกันกับส่วนลดที่ได้ เหนื่อยกว่าอีก เดินทางบ่าย2ถึงบ้าน5ทุ่ม แต่มันก็คุ้มในแง่ความรู้สึกของคนใจเร็ว+ง่ายอย่างผมอ่ะนะ 0fbbf481.gif

อ่าd582d79f.gif ทุ่มทุนสร้างเจงๆ ระยองมาปทุมกลับระยอง

#11 ArtDVDs

¹

Posted 11 March 2010 - 04:25 PM

ไปสั่งมาเรียบร้อยแล้วครับ ให้มาส่งที่บ้านเลย ดูกล่องแล้วคงใส่รถที่บ้านคันไหนก็ไม่ได้แน่นอน คือที่อยากขนกลับมาเองก็เพราะอยากไปทดสอบที่ร้านถ้าไม่มีปัญหาก็ยกกลับมาเลย ไม่อยากเกิดเคสแบบมาส่งแล้วเกิดมีปัญหาต้องให้ที่ร้านมายกกลับไปเปลี่ยนอีกครับ

#12 cyberdej

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 11 March 2010 - 10:19 PM

ผมก็พึ่งไปซื้อ LCD 46 นิ้วมา
ดูจากกล่องแล้วไม่คิดว่าจะใส่รถเก๋งมาได้นะครับ
ของผมก็ให้ทางร้านเอามาส่งให้เหมือนกัน
กล่องมันใหญ่มากกกกกกกกก

#13 ain

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 11 March 2010 - 11:12 PM

น้าอาร์ท ก็ ไม่ลองเครื่องที่ร้านเค้าเลยหล่ะครับ

มีปัญหาก็เปลี่ยนกันตรงนั้น ก่อนจะโอเค ว่าเอาตัวไหน

แล้วก็ให้ร้านเค้าส่งครับ

ผมก็เพิ่งสอย 47LH70 มา ผมก็ลองเครื่องที่ร้านก่อนเลยครับ

แล้วก็จด ซีเรียลไว้ กันพลาด เอาตัวอื่นมาส่ง

ตอนแรกผมก็มีความคิดอยากเอามาเองเหมือนกันครับ

แต่พอตอนคนมาส่ง เห็นตอนเค้าประกอบขาแล้ว คิดในใจเลยว่า ตรูคิดถูกแล้วหล่ะที่ให้เค้ามาส่ง!!!

แล้วร้านที่ผมซื้อ ก็ส่งไวเหลือเกิน ผมขับรถกลับมาบ้าน รถส่ง มันตามมาติดๆเลย ห่างกันไม่ถึง ชั่วโมง !!!!

#14 ReCz

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 11 March 2010 - 11:18 PM

ถ้า 42 นิ้ว รวมกล่อง ด้วย นี่ ใส่ honda city ตัวใหม่ เข้าไหมครับพอดี ผมจะขน ไปไว้ที่บ้าน สวนที่ต่างจังหวัด

#15 ArtDVDs

¹

Posted 12 March 2010 - 12:52 AM

QUOTE(ain @ Mar 11 2010, 11:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
น้าอาร์ท ก็ ไม่ลองเครื่องที่ร้านเค้าเลยหล่ะครับ

มีปัญหาก็เปลี่ยนกันตรงนั้น ก่อนจะโอเค ว่าเอาตัวไหน

แล้วก็ให้ร้านเค้าส่งครับ

ผมก็เพิ่งสอย 47LH70 มา ผมก็ลองเครื่องที่ร้านก่อนเลยครับ

แล้วก็จด ซีเรียลไว้ กันพลาด เอาตัวอื่นมาส่ง

ตอนแรกผมก็มีความคิดอยากเอามาเองเหมือนกันครับ

แต่พอตอนคนมาส่ง เห็นตอนเค้าประกอบขาแล้ว คิดในใจเลยว่า ตรูคิดถูกแล้วหล่ะที่ให้เค้ามาส่ง!!!

แล้วร้านที่ผมซื้อ ก็ส่งไวเหลือเกิน ผมขับรถกลับมาบ้าน รถส่ง มันตามมาติดๆเลย ห่างกันไม่ถึง ชั่วโมง !!!!

ถ้าอย่างนั้นพรุ่งนี้เช้าผมแวะไปที่ร้านอีกสักทีไปลองดูสักหน่อยก็ดี วันนี้ที่ไปสั่งก็ไม่ได้ลอง จะให้ให้เขาขับรถตามมาส่งที่บ้านเลย

QUOTE(ReCz @ Mar 11 2010, 11:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้า 42 นิ้ว รวมกล่อง ด้วย นี่ ใส่ honda city ตัวใหม่ เข้าไหมครับพอดี ผมจะขน ไปไว้ที่บ้าน สวนที่ต่างจังหวัด

น่าจะใส่ได้นะครับ เพื่อนผมเอา 40 นิ้วใส่ Vios ได้ครับ

#16 Torita

з

Posted 12 March 2010 - 09:01 AM

ไม่น่าได้ครับ

ไม่ีมีทางเลยมากกว่า

ร้านเค้าไม่ส่งฟรีเหรอครับ

#17 pokojung

Шѧ͢෾

Posted 12 March 2010 - 10:09 AM

คุณอาร์ทได้ของมาแล้ว รบกวนช่วยมารีวิวหน่อยนะครับ ว่าเล่นกะน้อง X เป็นไงบ้างอ่ะ

#18 gotty

ѡ§

• High Members

Posted 12 March 2010 - 11:05 AM

ทำไมจะไม่ได้

ก็เอาตัวทีวีออกจากกล่อง

แล้วพับกล่องซะ ก็จบ

ปล.จริงๆจะเอากล่องไปทำไมอ่ะ
ปล.2 ที่เคยทำนะ 32 นิ้วใส่อันติ๊ด ผมว่ามันก็แน่นๆแล้วนะ กล่องไว้ท้ายรถที่เหลือตรึม แต่ติดแก๊สหมดสิทธิ์แน่
แต่ถ้าแยกขาตั้งกับตัวทีวีออกก็มีลุ้นลองดูนะ
ปล.3 46 นิ้วกล่องใหญ่โครต รกบ้านตอนแรกก็ว่าจะเก็บกล่องไว้ สุดท้ายก็ทิ้งครับ

#19 ArtDVDs

¹

Posted 12 March 2010 - 10:26 PM

ได้มาละครับ ทางร้านเขาส่งให้ฟรีครับ ตอนแรกคิดว่าใส่รถไม่ได้ แต่พอเห็นกล่องแล้วปรากฎว่าน่าจะใส่ Camry ได้ครับ เพราะกล่องของ Sony รุ่นใหม่เล็กครับ เล็กว่าของยี่ห้ออื่นเยอะเลยครับ ของ Samsung กับ LG ทั้งใหญ่กว่าและหนากว่า แต่พอดีทางร้านเขาจะเอาขึ้นรถมาส่งพอดีก็เลยให้เขามาส่งดีกว่า พอมาส่งเสร็จผมลองเอากล่องเปล่าไปใส่ตัว Camry ดูก็ใส่ได้สบายๆ เลยครับ

ตอนนี้ผมทดสอบแต่กับ PS3 และ PlayonHD อะคับ ยังไม่ได้ยก 360 มาเลย คือตัวนี้ผมเอามาไว้ที่บ้านที่ ตจว.ครับ ลองเล่น Tekken กับ Ridge Racer 7 แล้ว เต็มตามักๆ

ปล.ท่านที่รอเกม PSN รอผมหน่อยนะครับ คือบ้านที่ ตจว.มีแต่เน็ตเอื้ออาทรครับ (เอื้ออาทรจากไหนก็มีรู้มีสัญญาณหลงมา 4% พยายามเข้า PSN แล้วเข้าไม่ได้สักทีครับขึ้น The Connection to the server timeout ตลอดเลยครับ

เพิ่มเติมครับ

ท่านที่โทรมาถามผมว่ารุ่นนี้ตอนเปิดมีเสียง จี้ดๆ หรือเสียงซ่าๆ นี่ของผมไม่มีนะครับ เปิดมาจะขึ้นคำว่า SONY แล้วก็มีเสียงติ๊งใสๆ ทีนึงครับ

Edited by ArtDVDs, 12 March 2010 - 10:27 PM.

#20 pokojung

Шѧ͢෾

Posted 15 March 2010 - 11:05 AM

QUOTE(ArtDVDs @ Mar 12 2010, 10:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้มาละครับ ทางร้านเขาส่งให้ฟรีครับ ตอนแรกคิดว่าใส่รถไม่ได้ แต่พอเห็นกล่องแล้วปรากฎว่าน่าจะใส่ Camry ได้ครับ เพราะกล่องของ Sony รุ่นใหม่เล็กครับ เล็กว่าของยี่ห้ออื่นเยอะเลยครับ ของ Samsung กับ LG ทั้งใหญ่กว่าและหนากว่า แต่พอดีทางร้านเขาจะเอาขึ้นรถมาส่งพอดีก็เลยให้เขามาส่งดีกว่า พอมาส่งเสร็จผมลองเอากล่องเปล่าไปใส่ตัว Camry ดูก็ใส่ได้สบายๆ เลยครับ

ตอนนี้ผมทดสอบแต่กับ PS3 และ PlayonHD อะคับ ยังไม่ได้ยก 360 มาเลย คือตัวนี้ผมเอามาไว้ที่บ้านที่ ตจว.ครับ ลองเล่น Tekken กับ Ridge Racer 7 แล้ว เต็มตามักๆ

ปล.ท่านที่รอเกม PSN รอผมหน่อยนะครับ คือบ้านที่ ตจว.มีแต่เน็ตเอื้ออาทรครับ (เอื้ออาทรจากไหนก็มีรู้มีสัญญาณหลงมา 4% พยายามเข้า PSN แล้วเข้าไม่ได้สักทีครับขึ้น The Connection to the server timeout ตลอดเลยครับ

เพิ่มเติมครับ

ท่านที่โทรมาถามผมว่ารุ่นนี้ตอนเปิดมีเสียง จี้ดๆ หรือเสียงซ่าๆ นี่ของผมไม่มีนะครับ เปิดมาจะขึ้นคำว่า SONY แล้วก็มีเสียงติ๊งใสๆ ทีนึงครับ

อย่าลืมมารีวิวให้ดูกันด้วยน้า รอดุอยู่ครับ

ว่าแต่เน็ตเื้อื้ออาทรแถวบ้าน ตจว. เนี่ยเค้าไม่มี Security เหรอ ถึงแอบต่อได้เนี่ย แถวบ้านผมก็มีแต่ติด Key หมดเข้ามะได้เลย yoyo_33.gif