`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ءͧШӵ ͧس?

ThaiX360's Photo ThaiX360 01 Mar 2010

ขอแบบไม่รู้จะเล่นเกมอะไรก็เล่นแต่เกมนี้แหล่ะประมาณนั้นนะครับ
เกมที่ชอบของผมคือ NBA 2K10 ครับเล่นมาตั้งแต่เกมออกและเล่นบ่อยมากๆ เรียกว่าเล่นทุกครั้งที่เปิดเครื่องเลยหล่ะ

เลยอยากรู้ว่าเกมของทุกคนคือเกมอะไรกันบ้างครับ?

amano123's Photo amano123 01 Mar 2010

Biohazard5ครับ เล่นได้เรื่อยๆสนุกจริงๆ อีกเกมที่เล่นไม่เบื่อก็Tekken6ครับ

zubzero's Photo zubzero 01 Mar 2010

winning เท่านั้นครับ
เบื่อไม่รู้เล่นไรก็ลงแต่ winning เนี่ยแหละ
สักแมตซ์ สองแมตซ์ ก็ยังดี yoyo_08.gif

Alystiria's Photo Alystiria 01 Mar 2010

เกมส์ที่ทำให้ผมเริ่มต้นเล่นเกมส์มาจนถึงทุกวันนี้คือ starcraft ครับ

barboon's Photo barboon 01 Mar 2010

เมื่อก่อบบลัดดี้โร ครับ เป็นเกมต่อสุ้ที่แปลงร้างได้ ชอบมาก เล่นจนเซียนที่สุดในหมู่บ้าน

แต่พอมาเครื่องเน้กเจ็น เกมนี้ก็หายไปอย่างไร้ร่องรอย

- CuBic -'s Photo - CuBic - 01 Mar 2010

Guitar Hero ครับ

ชอบสุดๆ

^^

ponpong's Photo ponpong 01 Mar 2010

DotA

อุ้ย ไม่ใช่ console นิหว่า 555

b777's Photo b777 01 Mar 2010

fifa ครับ.. เล่นทุกครั้งที่เปิดเครื่อง 860e2a45.gif

Tatasaray's Photo Tatasaray 01 Mar 2010

Winning Eleven 2010 ครับ ไม่เชื่อดูได้ครับ (แม้ไม่ใช่อันดับ 1 แต่เกมอันดับสูงสุดที่ผมเล่นบ่อยสุดก็เกมนี้ล่ะครับ)

เล่น Winning Eleven มานานมากๆ ตั้งแต่ยังเป็น j-league เลยด้วย
ยุคที่แล้วของ XBox ก็เล่นตลอดเลยล่ะครับ ยังคิดถึงปุ่มขาวดำที่เป็นเอกลักษณ์ในการเล่นของจอย XBox อยู่เลยล่ะครับ

พอมา Winning Eleven 2010 ยอมรับว่า ติดลมที่สุดเลยล่ะครับ เพราะรวมเอา Uefa Champion League + Europa League มาให้เล่นด้วย และทำได้ดีเหมือนดูถ่ายทอดสดเลย
อันนี้ผมโม้ไว้
Pro Evolution Soccer 2010
หรือที่บ้านเราเรียกกันว่า Winning Eleven 2010 ของ Konami ขอกลับมาทวงบัลลังค์ความยิ่งใหญ่กันอีกครั้ง
จำได้หรือเปล่า แต่ก่อนเคยมีเกม UEFA Champion League (ของ EA) เป็นเกมแยกๆออกมาขายด้วย คราวนี้ไม่ต้องไปวิ่งหาแล้ว Winning Eleven 2010 รวมมาให้หมดแล้วครับ แล้วคราวนี้นำไปใส่ในโหมดหลักๆของเกมจนครบเลยทั้งโหมด Become A Legend (เล่นตำแหน่งเดียว) และ Master League เล่นเป็นฤดูกาล
Master League คราวนี้ปรับปรุงซะจนสุดยอดไปเลย นอกจาก UEFA Champion League แล้ว UEFA Europa League ก็มาด้วย(น่าจะเป็นเกมแรกๆเลยที่มี) และมีการคัดเลือกแบบของจริง ตลอดจนการแข่งขันที่ทำได้ดี เหมือนการชมการถ่ายทอดสดเลย ทั้ง าพยนตร์เริ่มทัวร์นาเม้นท์ การยืนเคารพเพลง กราฟฟิกสกอร์ ป้ายข้างสนาม และแม้แต่เพลงดูไฮไลท์ตอนจบเกมก็คราวนี้เอามาหมดเลยครับ (ทั้ง UCL และ UEL เลยด้วยที่ทำได้ดี)
แล้วเกมยังมีการยกเครื่อง Master League ใหม่ทั้งระบบการเงินแบบสกุลจริง ตารางการแข่งขัน ระบบการซื้อขายที่มีการแย่งซื้อนักเตะกันด้วย ระบบ Scout ต่างๆ ก็ทำออกมาได้ดี แต่ยังคงเอกลักษณ์การเข้าใจที่ง่ายๆอยู่ (าคนี้วางตำแหน่งมั่วๆแบบเอากองหลังมาวางกองหน้าไม่ได้ผลดีแล้วนะครับ พลังจะลดลง เพราะมีค่าพลังระหว่างตำแหน่งนักเตะที่ถูกต้องด้วย)
หัวใจของ Winning Eleven คือ การยิงประตูที่มัน ลูกแปลกๆที่มี และาคนี้มีการหมุนของลูกบอลที่มากขึ้น การควบคุมแบบ 360 องศา (แต่ผมดีใจที่แม้แต่เล่นใช้ D-Pad แบบเดิมก็ยังเล่นได้ และอยากให้เป็นแบบนี้ต่อไป)
ด้วยความที่ผมชอบการแข่งขัน UEFA มาก แล้ว Winning Eleven 2010 ตอบโจทย์ได้สมบูรณ์แบบมากๆ นี่คือ หนึ่งในเกม Winning Eleven ที่ดีที่สุดเลยครับ
★ ★ ★ ★ ★

ที่เห็นผมเล่นเกมจบได้เยอะส่วนนึงก็เพราะมี Winning Eleven มาเล่นเพิ่มอารมณ์ เพื่อไม่ให้เบื่อในการเล่นเกมบางเกมล่ะครับ

ส่วนเกมอื่นๆที่เล่นบ่อยก็ Dead Or Alive 4 (อัดกับเพื่อน) + Xtreme 2 (ผมชอบโป๊กเกอร์อ่ะ) , แล้วก็ .... Race Pro ล่ะครับ แบบว่าชอบ WTCC ครับ

HeRoBoyZx's Photo HeRoBoyZx 01 Mar 2010

GTA ครับ

Nanohawk's Photo Nanohawk 01 Mar 2010

Resident Evil 3 (ชอบที่สุด)
Resident Evil 2 (ชอบมากเหมือนกัน)
Resident Evil 1 (ชอบนะ)
Resident Evil 5 (หนุกดี ช่วยกันได้)

------------------------------------

Resident Evil 4 (เกลียดสุด ๆ ภาคนี้ ไปยิงลัทธิอะไรก็ไม่รู้ เข้าปราสาทอีก ไม่รู้อะไรนักหนา เป็นเพราะภาคนี้ ภาค 5 ถึงต้องไปยิง ปรสิต เกลียดตรงที่ยินคนใส่ผ้าคลุมกับเข้าปราสาทนี่ล่ะ ศัตรูมีใช้ อาวุธได้ ภาค 5 เลยต้องตาม เห้อ เซ็ง จากใจคนชอบ Resident Evil)
Edited by Nanohawk, 01 March 2010 - 03:38 PM.

Pongzaa's Photo Pongzaa 01 Mar 2010

Winning Eleven 2010 ครับ นอกนั้นก็เล่นจบเป็นเกมส์ๆไป

bluray360's Photo bluray360 01 Mar 2010

นินจาไกเด็นแบล็ก

ballxx's Photo ballxx 01 Mar 2010

[Ps2]GOD HAND yoyo_92.gif ครับ เล่นได้เรื่อยๆครับระบายอารมณ์ดี yoyo_15.gif

yippy's Photo yippy 01 Mar 2010

mw2 อะครับ ตอนนี้ไม่มีไรทำก้อเปิดมายิง เอ้ยให้เค้ายิงเล่น แต่ตอนนี้เจือกเล่นเครื่องไม่แปลง ขอโทดเพื่อนๆที่ชวนมาด้วยนะครับ ยังไม่มีเบี้ยซื้อแผ่น mw2 เดียวจะซื้อกลับมาให้ยิงครับ

arterart's Photo arterart 01 Mar 2010

Street fighter เล่นมันได้ทุกวัน

gel's Photo gel 01 Mar 2010

Ninja Gaiden 2 ครับ

FM_Bayern's Photo FM_Bayern 01 Mar 2010

FIFA ครับสำหรับ XBOX360 แต่ถ้า PC ก็ต้อง FM ล่ะ เล่นได้ทั้งปีทั้งชาติ b6b25dc6.gif

Beaver's Photo Beaver 01 Mar 2010

Resident evil 5 กับ Left 4 dead!!! 20f27c58.gif

DeeZ's Photo DeeZ 01 Mar 2010

Soul Calibur ครับ เล่นมันซะทุกาค จนตอนนี้รู้สึกว่าไม่รู้จะฝึกยังไงให้เก่งขึ้นกว่านี้อีกแล้ว